ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่ 2 ธนชาติรวมกับ TMB จ่ายค่างวดรถไม่ได้ จ่ายวันนี้มีปัญหาอะไรไหม?  (อ่าน 2592 ครั้ง)

ออฟไลน์ spn

• Hero Member
ผ่อนรถกับ ธนชาติ ปกติจ่ายค่างวดวันที่ 2 ทีนี้วันที่ 2 จ่ายไม่ได้เนื่องจากกำลังรวมกับทหารไทย วันนี้จ่ายค่างวดแล้ว แต่มีโทรศัพท์มาทวง อยากถามว่าจะมีปัญหากับประวัติการชำระไหมครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
เคยจ่ายของธนชาตเกินกำหนดเหมือนกันครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ จ่ายเต็มจำนวน หลังเลยกำหนดไม่เกิน 5 วัน ไม่มีผลอะไรครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ nnss

• Sr. Member
ไม่มีครับ ไม่ใช่ความผิดเราซะหน่อย

แต่จากจดหมายเหมือนเขาอนุโลมให้นะครับ มีตารางบอกอยู่ ถ้ามีธุรกรรมจำเป็นในช่วงเวลารวมระบบ

ออฟไลน์ Nuiiii

• Jr. Member
  • **
ไม่ต้องกังวลครับ รีบจ่ายน่าจะไม่มีปัญหา ผมเคยลืมจ่ายธนชาติไป 4 วัน เดือนต่อมาก็ไม่โดนปรับนะ ส่วนเรื่องโทรมาเตือนไม่มี เพราะให้เบอร์ที่ใช้ iPad 555 ขี้เกียจรับสาย เผื่อโดนขายข้อมูลให้ประกันภัย แต่เคสรวมกิจการนี้ผมจ่ายก่อนตัดปัญหาไป

ออฟไลน์ Dubee

เคยจ่ายเลทไป 5-6 วัน เดือนต่อมาก็ไม่มีเรียกเก็บอะไรเพิ่มเติมนะครับ

ออฟไลน์ spn

ขอบคุณทุกท่านมากครับ เดี๋ยวบิลต้นเดือน ต้องย้ายไปจ่ายล่วงหน้าตอนปลายเดือนแทน กันลืม
E220d W213

ออฟไลน์ sapol

• Full Member
ของผม โทรไปถามเรื่องบัตรเครดิต TMB ที่จะครบจ่ายช่วงที่ปิดปรับปรุงพอดี จะจ่ายก่อนวันนีง ระบบก็ล่มแต่เช้า ทาง Call center บอกว่า อนุโลมครับ จ่ายวันที่ 5 ได้ เพราะปิดปรับปรุงใหญ่

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เหมือนเขาจะมีปัญหา mobile app อยู่ช่วงวันที่ 2-4 หรือป่าวครับ ผมก็ใช้ TMB จ่าย ก็จ่ายผ่าน TMB Touch ได้ (ผมจ่ายวันที่ 1)

แต่ช่องทางอื่นๆ เช่น เคาร์เตอร์ธนคาร เคาเตอร์เซอวิส หรือ ATM ยังจ่ายได้ปกตินะครับ เขาไม่ได้ปิดนะ

ออฟไลน์ nnss

ผมรู้สึกเสียอารมณ์กับการย้ายแอพมากจาก tbank ไป ttb ตอนแรกบอกให้รอกด activation code จาก tbank เมื่อวานก็ล่มทั้งวัน พอมาวันนี้ไม่มีให้กดรับ activation code ต้องติดต่อสาขาเท่านั้น

ออฟไลน์ spn

เหมือนเขาจะมีปัญหา mobile app อยู่ช่วงวันที่ 2-4 หรือป่าวครับ ผมก็ใช้ TMB จ่าย ก็จ่ายผ่าน TMB Touch ได้ (ผมจ่ายวันที่ 1)

แต่ช่องทางอื่นๆ เช่น เคาร์เตอร์ธนคาร เคาเตอร์เซอวิส หรือ ATM ยังจ่ายได้ปกตินะครับ เขาไม่ได้ปิดนะ
ผมไป 7-11 จ่ายไม่ได้ครับ
TMB Touch ก็ใช้ไม่ได้ จนเมื่อวานเปลี่ยนเป็น TTB Touch ก็ยังล่มครับ ตอนไปจ่ายที่สาขาเมื่อวาน คนต่อคิวล้นสาจาเลย ถามๆดูเจอปัญหาเหมือนกันหลายคน
E220d W213

ออฟไลน์ bennieT8

จนถึงตอนนี้แอพ ttb touch ก็ยังล่ม  โทรศัพท์ก็สายไม่ว่างตลอดหลายวันแล้ว

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8)....ควบรวม 2 bank แต่จัดระบบไม่ดี ดูแลลูกค้าไม่ได้ ผมเลยปิด ทั้งบัญชีเงินฝาก กับ ประกันรถยนต์ประเภท 1 ที่อยู่กับธนชาติมาเกิน 11 ปีไปแล้วรวม 2 บัญชี เพราะข้อมูลสับสน ให้ความชัดเจนเราไม่ได้ ก็น่าเสียดายที่เดิมคบกันมาดีๆครับ :-X