ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องบันทึกด้านหลังกับหลังม่านไฟฟ้า  (อ่าน 2627 ครั้ง)

ออฟไลน์ nnss

• Sr. Member
สอบถามใครที่ใช้กล้องบันทึกทั้งหน้าและหลังและรถมีม่านหลังไฟฟ้าครับ ติดตั้งด้านหลังกันส่วนไหนของกระจกให้ไม่ชนม่านหลังไฟฟ้าเวลาเปิดสุดไหมครับ ขอเป็นไอเดียหน่อย
พอดีผมลองเอาไว้บนสุดตรงกลางแล้วลองเปิดม่านมันเปิดมาชนกล้องครับ

ออฟไลน์ I'm Ti

• Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
Re: กล้องบันทึกด้านหลังกับหลังม่านไฟฟ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2021, 13:58:46 »
ผมเห็นของฝรั่งเค้าทำ Mount แบบนี้ครับ หรือ บางคนก็เอาติดกับเพดานรถไปเลยครับ
ref: mbworld.org

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
Re: กล้องบันทึกด้านหลังกับหลังม่านไฟฟ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2021, 21:05:29 »
ของผม BMW F30 ติดกล้องหลังกับกระจกเลย ก็ไม่โดนม่านหลังนะครับ

ออฟไลน์ CK5

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2021, 08:42:35 »
ของผม camry hvp นะครับ ติดด้านบนสุดของกระจกไม่ได้ม่านขึ้นมาชน เพราะตัวม่านมันปิดเลยกระจกขึ้นมานิดนึงครับ เลยจำเป็นต้องติดบนไฟเบรคดวงที่ 3 ติดกล้องสูงยังไงก็ดีกว่านะครับ แต่มันติดไม่ได้เลยจำเป็นต้องติดต่ำ ตอนนี้กำลังหาวิธีให้ม่านมันหยุดก่อนนิดนึงให้มีพื้นที่ติดกล้องด้านบนได้ครับ

อันนี้ภาพจากกล้องหลังโดนบังไปหน่อยนึง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2021, 11:54:11 »
ของผม BMW F30 ติดกล้องหลังกับกระจกเลย ก็ไม่โดนม่านหลังนะครับ

ขอบคุณครับ

ของผม camry hvp นะครับ ติดด้านบนสุดของกระจกไม่ได้ม่านขึ้นมาชน เพราะตัวม่านมันปิดเลยกระจกขึ้นมานิดนึงครับ เลยจำเป็นต้องติดบนไฟเบรคดวงที่ 3 ติดกล้องสูงยังไงก็ดีกว่านะครับ แต่มันติดไม่ได้เลยจำเป็นต้องติดต่ำ ตอนนี้กำลังหาวิธีให้ม่านมันหยุดก่อนนิดนึงให้มีพื้นที่ติดกล้องด้านบนได้ครับ

อันนี้ภาพจากกล้องหลังโดนบังไปหน่อยนึง

ผมก็สั่งกล้องตัวนี้มาครับ เดี๋ยวจะลองหามุมดูก่อน อันนี้เวลาเหยียบเบรคนี่กล้องแดงไปด้วยไหมครับ ใกล้ไฟเบรคมาก

ออฟไลน์ CK5

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2021, 12:17:40 »

ผมก็สั่งกล้องตัวนี้มาครับ เดี๋ยวจะลองหามุมดูก่อน อันนี้เวลาเหยียบเบรคนี่กล้องแดงไปด้วยไหมครับ ใกล้ไฟเบรคมาก

ผมลืมนึกเรื่องนี้ไปเลยครับ เด๋วต้องไปลองดูหละครับ แล้วจะมาแจ้งนะครับ

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2021, 17:24:48 »
เปลี่ยนแบบกล้องติดกับโลโก้ หรือป้ายทะเบียน หลายยี่ห้อทำมาขายแล้วครับ

ออฟไลน์ CK5

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2021, 08:15:25 »

ผมลืมนึกเรื่องนี้ไปเลยครับ เด๋วต้องไปลองดูหละครับ แล้วจะมาแจ้งนะครับ

ไปลองดูแล้วครับกลางคืนนะครับ เต็มๆ ครับ ต้องหาที่ติดใหม่แล้ว

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2021, 10:12:57 »

ไปลองดูแล้วครับกลางคืนนะครับ เต็มๆ ครับ ต้องหาที่ติดใหม่แล้ว
ฮ่าๆ ผมลองด้านบนตรงกลางแล้วเลื่อนลงมานิดนึงพอได้ครับ ไม่ติดม่านและไม่เกะกะสายตาเท่าไหร่ แต่แอบอยากได้ที่เกี่ยวแบบเม้นแรกครับ น่าจะหายากแน่ๆ