ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Hyundai STARIA 11 ที่นั่ง : 1,729,000 – 1,999,000 บาท //  (อ่าน 10256 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ราคาอย่างเป็นทางการ All NEW Hyundai STARIA
ดีเซล 2.2 เทอร์โบ เบาะ 11 ที่นั่ง
: 1,729,000 - 1,999,000 บาท (นำเข้า CBU)

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/official-price-hyundai-staria-thailand

ออฟไลน์ sarnub

• Jr. Member
  • **
วันนี้เห็นบนรถสไลด์​ที่มอเตอร์เวย์​ ผมว่าคันจริงมันแปลกๆแฮะ​ แต่ในรูปมันดูล้ำๆ​ ดี

ออฟไลน์ tsubasa

ดีไซน์ภายนอกดูไม่สวย
ด้านหน้าศัลยกรรมมาสวย
นอกนั้น ด้านข้าง ด้านหลัง ตังค์หมดเลยยังไม่ผ่านมีดหมอ เลยหาความสวยไม่ได้

ด้านใน : สวยใช้ได้อยู่นะ แต่เบาะไฟฟ้าแค่ด้านคนขับคนเดียว ไม่ไหวนะ ควรมาคู่หน้าได้แล้วครับ

ราคา : เข้าใจนะว่า cbu เลยราคาแรงไป ราคานี้ไป toyota majesty ดีกว่า

ออฟไลน์ REX

ดูแปลกตามาก  สีดำสวยดี

ออฟไลน์ Fly to dream

การขับขี่น่าจะได้แบบ Carnival มาเยอะแน่  และไม่ได้ดูเป็นรถตู้ส่งของแบบ  majesty  ;D 
ดูเป็นรถบ้านมาก  ออฟชั่นดีเลยขาดออฟชั่นเล็กๆแต่ของใหญ่ๆปลอดภัยไม่ขาด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เท่าที่ดูออพชั่นแต่ละรุ่น

ตัวท็อปนี่ตบหน้า Majesty แรงอยู่นะ
ให้ของมาเยอะกว่าหลายตัวเลย
Adaptive Cruise Control ก็มี Stop&Go
Blind Spot ไม่ใช่แค่เตือน แต่สั่นและควบคุมพวงมาลัยให้ด้วย
กล้องรอบคันก็ส่องเป็น Lane Watch ได้ทั้งซ้ายขวา
แถมฝาท้ายไฟฟ้าแล้ว
เสียดายแค่เครื่องเสียงลำโพงน้อยไปหน่อย

ส่วนตัวเริ่มต้นยังไม่ดึงดูดมาก แต่ยังดีที่ให้เกียร์ปุ่มกด , Brake Hold , ประตูสไลด์ไฟฟ้า , Blind Spot มา

ถ้าถามความคุ้มค่า ตัวเบาะนั่งต่างๆ มันก็ยังเป็น H1 นั่นแหละ
แต่ถ้าคิดว่าของที่ได้มากับรถ CBU เกาหลีทั้งคันแบบนี้ บอกเลยว่ารอบนี้ Hyundai Thailand ทำการบ้านมาดีมากแล้วครับ หาความคุ้มค่าได้อยู่บ้าง
ขอให้ได้ประกอบนอกเกาหลีแล้วทำราคาดีกว่านี้อีกนิดจะดึงดูดลูกค้าได้แน่นเหมือนเดิมครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ axister

วันนี้เห็นบนรถสไลด์​ที่มอเตอร์เวย์​ ผมว่าคันจริงมันแปลกๆแฮะ​ แต่ในรูปมันดูล้ำๆ​ ดี

เห็นวันนี้เหมือนกันเลยครับ

แต่คันที่อยู่บนรถสไลด์มัน drl ไม่คาดกลางอะ สงสัยตัวล่าง exterior มาไม่ครบแบบในภาพรึเปล่า หรือตาไม่ดีเอง

ออฟไลน์ KTN88

แต่คันที่อยู่บนรถสไลด์มัน drl ไม่คาดกลางอะ สงสัยตัวล่าง exterior มาไม่ครบแบบในภาพรึเปล่า หรือตาไม่ดีเอง

เหมือนว่าตัวขายไทย drl ไม่คาดกลางซักรุ่นเลยครับ

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
ไฟหน้าหายตกทะเลไปแล้ว 55 ไม่เห็นเหมือนในรูปก่อนนี้เลย เป็นไฟขี้ตาธรรมดาซะงั้น  ความสวยหายไปพอสมควรเลย

ออฟไลน์ AboveGod

วันนี้เห็นบนรถสไลด์ที่มอเตอร์เวย์ ผมว่าคันจริงมันแปลกๆแฮะ แต่ในรูปมันดูล้ำๆ ดี

เหมือนว่าตัวขายไทย drl ไม่คาดกลางซักรุ่นเลยครับ

ต้องหาอะไหล่แต่งเองข้างนอกแล้วมั้งครับแบบนี้

ออฟไลน์ Terng

น่าจะเหตุผลเดียวกับ carnival ที่ไฟคาดยาวตกทะเลไป
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ polwath

ไม่รู้ว่าจะมีตัว 7 ที่นั่งมาขายเพิ่มภายหลังไหม เพราะดูแล้วน่าจะขายได้ระดับหนึ่ง แต่คงไม่มาก และลูกค้าเล็งตัว Top อยู่ด้วย

ออฟไลน์ AkE

ผมว่ามันก้สวยกว่าh1 ก่อนหน้านี้เยอะอยู่นะ น่าจะขายพอได้นะครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
นอกนั้น ด้านข้าง ด้านหลัง ตังค์หมดเลยยังไม่ผ่านมีดหมอ เลยหาความสวยไม่ได้

ด้านใน : สวยใช้ได้อยู่นะ แต่เบาะไฟฟ้าแค่ด้านคนขับคนเดียว ไม่ไหวนะ ควรมาคู่หน้าได้แล้วครับ

ราคา : เข้าใจนะว่า cbu เลยราคาแรงไป ราคานี้ไป toyota majesty ดีกว่า
เป็นผม ไม่เอาแน่นอนครับ Majesty เบาะผมทำเองก็ได้

เบาะไฟฟ้า Majesty ยังไม่มีเลยครับคู่หน้า
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ O_o"

ดูรีวิวจากช่อง 300 Garagelife และ 9CARTHAI

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2021, 07:53:56 โดย O_o" »

ออฟไลน์ Teera

สวย สด ใหม่
ส่วนตัวคิดว่า มันไม่ได้มาจาก รถตู้ส่งของ
มันเป็น รถตู้ส่งคน มาตั้งแต่ต้น
ถ้างบไม่ม่ถึง Alphad และไม่ชอบ Kia เพราะมันเกิน 2 ล้าน
ชอบครับ รู้สึกดีกะราคาด้วยนะ นึกว่าจะ 2 ต้น
แต่ถ้าชอบ ใหญ่ ก็ไปมาเจสตี้ แต่ เด้งนะ เบาะแถวหลัง ไม่สุนทรีย์

ออฟไลน์ Floppy-T

Ironman มาแล้วววววววววววววววว

ออฟไลน์ Shimura

ชอบด้านหน้าอย่างเดียวเลย
2007**Estima#ACR50
2013**Vellfire#ANH20
2014**Harrier#ZSU60
2014**BMW320DMsport#F30
2018**MercedesBenzE300#C238
2021**MercedesAMGCLS53

ออฟไลน์ DeziNnoS™

• **
อวกาศมากครับ  ;D

ออฟไลน์ SM.

ผมนับถือความกล้าออกแบบของค่ายนี้จริงๆ หลายรุ่น หลาย model แล้ว ส่วนผมชอบนะ ถ้าจะติ คงมีแค่ พวงมาลัย ไม่ชอบการออกแบบเท่าไหร่

คันนี้ผมว่าน่าสนใจมากๆ เลย สำหรับคนมีครอบครัว แต่รอดู option รายละเอียดต่างๆ อีกที

ออฟไลน์ delete

ออพชั่นที่อยากได้ ไปตัวท็อปหมดเลย แต่ราคามันต่างกันตั้ง 270,000 แหน่ะ
ถ้าต่างกันสักแสนนึง น่าจะโอเคกว่านี้ สัก 1899000 พอ

ออฟไลน์ whoami

ส่วนตัว น่าใช้กว่า majesty ครับ

ราคาถ้าเทียบกับว่านำเข้าจากเกาหลีทั้งคันเจอภาษีโหดๆ ถือว่าทำได้ดี

แต่ถ้าประกอบในย่านอาเซียน ทำราคาถูกลงอีกสัก 1.5-2 แสน จะยิ่งขายดีถล่มทลาย

ออฟไลน์ StickyRize

• **
สวยเลยครับ ภายในก็ดี แต่ขัดใจตรงไฟหน้ากับ Daytime นี่แหละครับที่ไม่มีเหมือนรุ่น 7-9 ที่นั่งในต่างประเทศ

ออฟไลน์ IS2000

ดูแล้วนึกถึง Toyota Estima Lucida เมื่อราวๆ 25 ปีก่อน จำได้ว่าตอนนั้นก็ทรวดทรงอวกาศมาก
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Devil13

ผมว่าหน้าแปลก แต่ก็โอนะ
ส่วนท้ายเฉยๆครับ ดูธรรมดาไปหน่อย
คิดว่าคงขายดีนะ ออฟชั่นเยอะอยู่

ออฟไลน์ KTN88

เป็นผม ไม่เอาแน่นอนครับ Majesty เบาะผมทำเองก็ได้

เบาะไฟฟ้า Majesty ยังไม่มีเลยครับคู่หน้า

Majesty เบาะคนขับเป็นไฟฟ้าครับ

ออฟไลน์ V221

ครับ Majesty แถวหลังก็ยังเด้งนะครับแถมความสูงเข้าห้างไม่ได้ด้วย แต่Stariaก็เข้าไม่ได้เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2021, 19:06:05 โดย V221 »
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Ip Man

• Newbie
  • *
เอาไปทำ campervan ได้เลยนะเนี่ยถ้ามีขับสี่ด้วยนี่สุดๆไปเลยในไทยรถตู้ขับสี่ศูนย์ไทยไม่มีเลย

ออฟไลน์ Hakosuka

ผมว่าดูจากสเป็คและราคาแล้ว มันดูน่าใช้กว่า majesty มากเลยนะ

ออฟไลน์ delete

ส่วนตัว น่าใช้กว่า majesty ครับ

ราคาถ้าเทียบกับว่านำเข้าจากเกาหลีทั้งคันเจอภาษีโหดๆ ถือว่าทำได้ดี

แต่ถ้าประกอบในย่านอาเซียน ทำราคาถูกลงอีกสัก 1.5-2 แสน จะยิ่งขายดีถล่มทลาย

เข้าใจว่า ทั้ง majesty และstaria ก็ใช้สิทธนำเข้ามาจาก ญี่ปุ่นและเกาหลี เสียภาษีเรทเดียวกัน ไม่ใช่รึครับ
ถ้าความได้เปรียบเสียเปรียบ น่าจะไม่ต่างกัน
และถ้าจะใช้สิทธิประกอบในอาเซียน แล้วราคาลดลงได้ majesty ก็น่าจะทำไปแล้ว แต่ก็ไม่ทำ รึป่าวครับ สงสัยจะไม่คุ้มที่จะทำรึป่าว