ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะเอากระบะที่จอดไม่ได้ใช้เอาไปหาแลก Mini-MPV มีใครเค้าทำอะไรแบบนี้กันไหมครับ  (อ่าน 2471 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติ่งมาเต็ม

• Full Member
คือผมซื้อ COLORADO 2.5 LTZ Z71 High Country ตอนโละ 775,000 ดาวน์ไป 200,000 ผ่อนมาปีกว่า วิ่งแค่ 3000 กม แต่พอโควิด-19 มาโปรเจ็กที่ต้องใช้กระบะคือเป็นอันจบ แล้วตอนนี้ทั้งพ่อแม่ติดโควิดทั้งคู่กำลังรักษาตัว อาการดีขึ้นไม่เกินเดือนน่าหายได้ เลยคิดว่าจะหา Sienta มือสองมาติดเบาะ Welcab รับส่งพ่อแม่ไปหาหมอ เลยส่งสัยว่ามีใครเคยทำอะไรแบบนี้ไหมแบบแลกรถกัน นัดไปสลับเปลี่ยนสัญญาไฟแนนซ์อะไรแบบนี้

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
ต้องหาเจ้าของที่เค้าต้องการเปลี่ยนเป็นกระบะ ถึงจะเข้าเงื่อนไขน่ะครับ ซึ่งหายากอยู่

ตามเต้นท์อาจจะพอช่วยได้ครับ แต่ต้องทำเรื่องจบกับคันของคุณก่อน ซึ่งก็น่าจะขาดทุนกว่าปกติพอสมควร แล้วนำเงินที่เหลือไปดาวน์คันใหม่

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ลองประกาศใน Club Sienta (Facebook) ดูก็ไม่เสียหายนะครับ เอาใจช่วยครับ

ผมก็กำลังจะเอารถ New Lancer (E20) แต่งแบบตัวนอก ไปหาแลกกระบะพวก Isuzu Dragon หรือ Colorado ตัวแรกเครื่อง Di เหมือนกันครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ถ้าจะแลกคงต้องรอจังหวะดีๆ ที่มีคนอยากขายครับ หรืออาจต้องเข้าเต้นมือสองแล้วเทินคันเก่าไปเลย

ออฟไลน์ HLRx

แลก mpv ไม่น่ายากครับ แต่พอบอกว่าเป็น Colorado อันนี้งานช้างเห็นๆครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

ดูราคาตลาดเทียบกับ mpv แล้วโพสต์เลยครับ มันต้องมีคนอยากได้บ้างแหละ

ออฟไลน์ mongolias

อาจจะหายากหน่อย ถ้าจะขอแลกนะครับ

ออฟไลน์ Devil13

ยากครับ คนละกลุ่มเลย
คนใช้เซียนต้าถ้าจะขยับ คือไป7ที่นั่งคันที่ใหญ่ขึ้น
ขายแล้วซื้อใหม่ หรือไม่ก็เทินเต็นท์เร็วกว่าครับ
เซียนต้าคนใช้ยิ่งน้อยๆอยู่ด้วย ตามโชว์รูปยังไม่ค่อยจะมีคันจริงโชว์เลยครับ(รถเวียน) รอรถนานคนซื้อก็ถอดใจ

ออฟไลน์ yodmanoot

ขอให้เจอคู่แลกรถครับ
ติดเบาะ Welcab ราคาก็เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน
Sienta มือสองราคายังสูงอยู่ ลองมองเป็น Honda Feed ราคาลงมาอีกหน่อย
2013 - 2021 : Toyota Collora EE101 ปี 1993 1,300cc AT
2020 - Present  : Chevrolet Colorado 4wd ปี 2005 3,000 MT
2021 - Present  : Toyota Sienta V mc ปี 2019 1,500 CVT

ออฟไลน์ kiwiwi

ขอให้เจอคู่แลกรถครับ
ติดเบาะ Welcab ราคาก็เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน
Sienta มือสองราคายังสูงอยู่ ลองมองเป็น Honda Feed ราคาลงมาอีกหน่อย

ราคาต่างกันไม่มากครับ
เป็นเรื่องเหลือเชื่อมาก

ขอบคุณทุกความเห็นครับ