ผู้เขียน หัวข้อ: หมวกกันน็อค stilo และ sparco ดีไหมครับ  (อ่าน 1255 ครั้ง)

ออฟไลน์ carnanz

• Newbie
  • *
หมวกกันน็อค stilo และ sparco ดีไหมครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2021, 16:57:32 »
สวัสดีครับ หมวกกันน็อคของ stilo รุ่น
STILO ST5FN Composite ดีไหมครับ

แล้วของ sparco รุ่น AIR PRO RF-5W ดีไหมครับ

ถ้าให้เทียบสองตัวนี้ ตัวไหนดีกว่ากันครับ
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: หมวกกันน็อค stilo และ sparco ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2021, 17:17:54 »
ต้องดูว่าชอบแบบไหน

ทั้ง 2 ตัว เป็น Full-Face ทั้งคู่ และ ทั้งคู่ ไม่ใช่ตัว Carbon ราคาก็ไกล้ๆ กัน แถวๆ 3 หมื่น

ส่วนเรื่องน้ำหนัก ผมก็ไม่เคยใส่ทั้งคู่ แต่น่าจะเปรียบเทียบจาก spec ที่เข้าอ้างอิงได้

แต่ถ้าให้เลือก ผมเลือก Sparco เพราะราคาถูกกว่า 5 พัน เอาส่วนต่างไปซื้ออย่าง

และที่สำคัญที่เลือก Sparco  มันเข้ากับถุงมือ Sparco และ รองเทา Sparco ผม  ::) ::) ::) (ความชอบส่วนตัว)

ออฟไลน์ carnanz

• Newbie
  • *
Re: หมวกกันน็อค stilo และ sparco ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2021, 04:43:43 »
ขอบคุณที่มาตอบนะฮะ ขอโทษที่ตอบช้า พอดีคะน้าไม่คิดว่าจะมีคนเข้ามาตอบแล้ว ตอนนี้ก็ยังไใฝม่ได้ซื้อหมวกเลยฮะ เพราะของไม่มี เนื่องจากสถานการณ์โควิด รอจนตูดงอกมาอีกตูดแล้วครับ😭