ผู้เขียน หัวข้อ: SUZUKI THAILAND ยังนำเข้า Jimny อยู่หรือเปล่าครับ  (อ่าน 3839 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
    เห็นในเฟสคลับ Jimny  เกรย์นำเข้าเอารถเข้ามาขายเยอะมาก  ราคาตั้งแต่ 1.8-1.9 ล้าน  เลยทีเดียว      ซึ่งแพงกว่าสมัยที่ SUZUKI THAILAND  เปิดตัวซะอีกแต่อ๊อพชั่นต่างกันนิดหน่อย   ไม่รู้เดี๋ยวนี้บริษัท SUZUKI  ยังนำเข้ามาทำตลาดอีกหรือเปล่า   หรือปล่อยเกรย์ขายกันไปสนุกสนานเลย
 ผมคุยกับเซลที่นึง ดาวน์ 590,000 ผ่อนเดือนละ 26,000  ผ่อนได้       แต่ใจไม่ถึงกับอยากได้อะไรขนาดนั้น  ก็เลยยังตอบปฏิเสธไปก่อน   

ออฟไลน์ PC CK

Re: SUZUKI THAILAND ยังนำเข้า Jimny อยู่หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2021, 00:12:48 »
ถ้าชอบก้เอาครับ
รถนี่คสามชอบจริง

สมัยก่อนที่juke เป็นเกรยืน้ำเข้า เหมือนว่าจะแพงกว่าcrvในช่วงนั้นด้วยซ้ำครับ

ออฟไลน์ Devil13

Re: SUZUKI THAILAND ยังนำเข้า Jimny อยู่หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2021, 09:32:19 »
ถ้าถามผมราคานี้ ซื้อ Mini ขับเล่นก่อนดีกว่าครับ
ดีไม่ดี Jimmy อาจผลิตในไทยเหมือน  Juke ตอนนั้นจะยิ่งเจ็บกว่าเดิมครับ

ซื้อก่อน ใช้ก่อน หล่อก่อน
แต่ถ้าเงินหนา ไม่ซีเรียสก็จัดได้เลยครับ

สมัยก่อนตอนเห็น Juke ใหม่คือ อยากได้มากก..... ตั้งใจจะซื้อสุดๆ
พอเป็นรถผลิตไทย มีจอดตามโชว์รูม ผมกลับเฉยๆแทน
ตอนมีน้อยมันดูหล่อสุด พอเพื่อนเยอะชินตา กลับดูเฉยๆครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2021, 09:51:09 »
เออจริงด้วย

70 คันล็อตแรกในปีที่เปิดตัว
แล้วก็หายไปเลยในปีถัดมา
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2021, 12:41:15 »
ผมว่า ถ้าเอาเข้ามาเยอะๆ มันอาจจะขายไม่ได้ตามเป้านะครับ

ตอนแรก ล๊อตแรก คนซื้อ จองครบ จองเต็ม เพราะว่า อยากได้ก่อน มีก่อน ขับก่อน เปิดตัวมามันดูว๊าวว รถบอดี้เล็กขับสี่ แต่แทบไม่มีอะไรเลย

แต่อย่าลืมว่า คนที่ซื้ออะ เป็นใคร ตาสีตาสา ไหม หรือ คนทั่วไปซื้อไหม ก็ไม่

ถามว่า ถ้าจะซื้อจริงๆ ชอบจริง เงินถึงจริง สั่งเกรย์ได้เลยครับ แพงกว่าแสนนึง ผมว่าไม่มีปัญหา

แต่สำหรับผม ถ้าจะซื้อ JIMNY ผมซื้อ RANGER RAPTOR ดีกว่า เพราะผมไม่ได้อะไรกับ JIMNY เลย

ผมอยู่ในคลับคาริเบี้ยน เล่นคาริเบี้ยนแท้ๆ ยังไม่มีไปซื้อ JIMNY เลย มีแต่หา คาริเบี้ยน กับ JIMNY เวอร๋ชั่นเก่า มาทำ มาปั้น กัน เพราะราคาไม่ได้ ปั้นแล้วไปลุยจริงได้หน่อย

อันนี้ ความเห็นส่วนตัว

ออฟไลน์ 20TRF

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2021, 12:52:34 »
เคยเห็นข่าวแว้บๆ ที่ออสเตเรีย รถมือ2ราคาแพงกว่ารถใหม่

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2021, 14:09:55 »
ถ้าถามผมราคานี้ ซื้อ Mini ขับเล่นก่อนดีกว่าครับ
ดีไม่ดี Jimmy อาจผลิตในไทยเหมือน  Juke ตอนนั้นจะยิ่งเจ็บกว่าเดิมครับ

ซื้อก่อน ใช้ก่อน หล่อก่อน
แต่ถ้าเงินหนา ไม่ซีเรียสก็จัดได้เลยครับ

สมัยก่อนตอนเห็น Juke ใหม่คือ อยากได้มากก..... ตั้งใจจะซื้อสุดๆ
พอเป็นรถผลิตไทย มีจอดตามโชว์รูม ผมกลับเฉยๆแทน
ตอนมีน้อยมันดูหล่อสุด พอเพื่อนเยอะชินตา กลับดูเฉยๆครับ

Mini มันออฟโร้ดไม่ได่ครับ และมุดถนนเล็กแบบ Jimny ไม่ได้ Jimny ที่มันดังเพราะคันมันเล็ก ความกว้างไม่เยอะ ลุยถนนแคบๆ ได้มากกว่ากะบะ โฟรวีล

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2021, 15:53:04 »
เมื่อวานขับผ่าน Suzuki พระรามสาม เห็นจอดรอมอบอยู่คันนึง สีเขียวมะนาว

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2021, 17:01:28 »
ค่ายนี้ช้าครับ ผมว่าคงไม่มาแล้วด้วย

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2021, 20:22:58 »
ถอนออกจากหน้าเว็ป Suzuki.co.th แล้วครับ ก็เท่ากับว่าไม่มีขายใน official ของ Suzuki โดยตรงแล้วครับ แต่มีขายตามเกรยมาร์เก็ตติ้งข้างนอก เห็นนำเข้าอยู่เนืองๆครับ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2021, 22:44:37 »
ถอนออกจากหน้าเว็ป Suzuki.co.th แล้วครับ ก็เท่ากับว่าไม่มีขายใน official ของ Suzuki โดยตรงแล้วครับ แต่มีขายตามเกรยมาร์เก็ตติ้งข้างนอก เห็นนำเข้าอยู่เนืองๆครับ
  ครับ  ขอบคุณครับ   

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2021, 08:25:33 »
มันคือ รถของเล่น รถคันที่ 3 / 4 /5 แล้วล่ะ ไม่ใช่รถที่จะใช้ในชีวิตประจำวัน ดังนั้น ราคาก็ตามความพึงพอใจเลย แฟนใคร แฟนมัน

ในไทย คงเลิกไปละ ยิ่ง covid มา วุ่นวายเพิ่มไปอีก อยู่เฉยๆ ขายรถที่ยอดขายเยอะๆดีกว่า

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2021, 11:26:12 »
ได้ข่าวว่ามีตัวถัง 5 ประตู แอบวิ่งในอินเดียแล้ว
ดูท่า อินโด น่าจะได้ประกอบ ส่งขายไทยแน่ๆ
แบบนี้ บ.แม่คงไม่นำเข้าจากญี่ปุ่นแล้วล่ะครับ แต่ตัว5ประตูกว่าจะมา คงมี 2ปี

Gunther

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2021, 11:55:26 »
Suzuki น่าจะไม่นำเข้า Jimny มาจำหน่ายในไทยแล้วครับ

ถ้าอยากได้ Jimny ในชั่วโมงนี้….แนะนำให้ซื้อที่โชว์รูม
นำเข้าอิสระหรือ Grey Market อย่างเดียวครับ