ผู้เขียน หัวข้อ: โคมไฟหน้าเหลืองหมอง แนะนำร้านเปลี่ยน หรือ รับทำ Retrofit หน่อยครับ  (อ่าน 1684 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
พอดีเจ้าโคมไฟหน้า Civic FB 2.0 โคมเดิมติดรถ HID xenon   เริ่มหมองๆ เหลืองๆ เคยขัดมาแล้ว 
ตอนนี้เลยมองหาการเปลี่ยน ตัวครอบโคมไฟไปเลย 
และ อยากทำ Retrofit Oem ตัวลูกแก้วให้มันดีกว่าเดิม  ไหนๆก็แกะ โคมแล้ว 

โดยยังคงชุดบัลลาส และ หลอดไฟ เดิมติดรถไว้ 
แนะนำร้านย่านฝั่งธนหน่อยครับ หรือ แจ้งวัฒนะ  บางใหญ่ก็ได้ เน้นงานเนียนๆหน่อย 

ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ Firzen

รถผมโคมเดิมติดรถเป็นโปรเจคเตอร์แบบขุ่น+หลอดฮาโลเจน เคยมีปัญหาน้ำเข้าโคมไฟหน้าและตัวโคมเหลืองหมอง ปีที่แล้วไปขัดที่ร้านเมืองนนท์ไฟหน้ารถยนต์ ค่าใช้จ่ายประมาณ 1,600 โคมก็ใสขึ้นเหมือนใหม่นะครับ และเค้ารับประกันความหมอง 2 ปี แต่รับประกันน้ำเข้าโคมแค่ 6 เดือน ตอนนี้ผ่านมาปีนิดๆ น้ำเริ่มเข้าโคมอีกแล้ว  :'(

ปัจจุบันเล็งร้าน B-Lighting Auto Shop แถวๆเลี่ยงเมืองนนท์ไว้อยู่ หากไปร้านนี้คงลงซีนอนและเปลี่ยนลูกแก้วเป็นแบบใสเลย เห็นว่าเจ้าของทำเองและใช้บัลลาสแท้ไม่ได้ตีแบรนด์เองเหมือนร้านทั่วไป แต่ยังไม่มีเวลาไปทำ และที่สำคัญยังขาดงบประมาณครับ  ;D

ออฟไลน์ panupong508

(ถ้าตอนนี้คือเหลืองแบบเหลืองมากๆ) ผมว่าหาอะไหล่เฉพาะกรอบพลาสติกด้านนอกเปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ ราคาไม่สูงมาก  ขัดไปแปบเดียวมันก็กลับมาเหลืองอีก