ผู้เขียน หัวข้อ: --รีโว่ใหม่ กับรุ่นพิเศษใหม่ที่ยังไม่มีเจ้าไหนเคยทำ มากับเครื่อง 2.8 ขับสอง ?--  (อ่าน 4148 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
ฟังจากไลฟ์ Bangkok Auto Salon  คุณนิธิ เกริ่นให้ฟังกับรุ่นพิเศษรีโว่ใหม่ที่กำลังจะเปิดตัว เป็นครั้งแรกที่ยังไม่มีกระบะเจ้าไหนทำ เอารุ่นยกสูงขับสองมากดให้เตี้ยลง ยัดเครื่อง 2.8 ปรับช่วงล่างใหม่ เปลี่ยนโช้คให่ใหญ่ขึ้น เปลี่ยนค่า K สปริง จริงๆมันก็คือรุ่น ยีราฟแคระ ที่กลุ่มวัยรุ่นสร้างตัวเรียกกันใช่มั้ยครับ

**ส่วน Fortuner ตัว Performance ได้ช่วงล่าง WRC โช้คอัพ Fox ครับ

อยู่ช่วงนาที 2:07:35

ออฟไลน์ Devil13

fortune ใส่ Fox ราคาน่าจะโดดไปไกลเลยครับ

ออฟไลน์ tnp_super

คงเอามาเพิ่มตัวเลือกกลุ่มวัยรุ่น

ออฟไลน์ O_o"

มันคือรุ่น revo z edition วางเครื่อง 2.8

ออฟไลน์ flybigbear

ราคาเกือบ 2 ล้านแน่ๆๆๆ
ฟอร์จูนเนอร์

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

มันคือรุ่น revo z edition วางเครื่อง 2.8

หวังว่าจะมี VSC นะครับ

รถแรงขนาด 200 ม้า แอบน่ากลัวมาก

ออฟไลน์ Tien.W

สังเกตว่า D-Max ที่ขายดี คือ ตัว 1.9 นะ เพราะ

1. ราคารถถูก
2. ภาษีถูก (ถ้า 4 ประตู)
3. เครื่องทำขึ้น ทำต่อได้ง่าย เสียไม่กี่พัน

พี่ต้า เอา 2.8 มาลง ...

1. ราคารถคงไม่ถูก
2. ภาษีประจำปี ไม่ถูก
3. ทำต่อง่ายไหม ? ไม่มีหรอก "วัยรุ่นสร้างตัว" ที่จะขับแบบเดิมๆ ยังไงก็ต้องซน ทำนั่น ทำนี่

ส่วน Fortuner ไม่รู้สิ ผมขอ option ความปลอดภัยครบๆแบบ Mu-x ดีกว่าโช้ค Fox นะ

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member

ถ้าทำจริงเป็น FOR ที่มาพร้อมชุด FOX ผมว่าราคาเกือบ2ล้าน อาจจะ 1.9ล้าน คนต่อคิวซื้อแน่นอนครับ. ดูจากยอดขายปัจจุบันซิ For ไม่เด่นซักอย่าง (ยกเว้นศุนย์) แต่สุดท้ายก็ขายได้เรื่อยๆมา
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เราจะได้เห็น Fortuner ราคา 2 ล้านบาทไม่ไกลเกินฝันแล้วสินะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ SM.

Toyota จะกล้าตั้งราคา FTN ข้าม 2 ล้านหรือครับ  :-X :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Mp4_007

ถ้าทำจริงเป็น FOR ที่มาพร้อมชุด FOX ผมว่าราคาเกือบ2ล้าน อาจจะ 1.9ล้าน คนต่อคิวซื้อแน่นอนครับ. ดูจากยอดขายปัจจุบันซิ For ไม่เด่นซักอย่าง (ยกเว้นศุนย์) แต่สุดท้ายก็ขายได้เรื่อยๆมา
เด่นสิ ผมว่าโคตรเด่นเลย หน้าตามันอะ ลงตัวสุดแล้วทั้งหน้าทั้งท้าย ถ้าศูนย์ดีอย่างเดียวมันไม่ขายได้เยอะขนาดนี้หรอก เพราะ  mu x ก็ศูนย์ดีพอกัน ราคาถูกกว่า ออฟชั่นเยอะกว่า ทำไมขายได้น้อยกว่าละ 

ออฟไลน์ CMaN20

เด่นสิ ผมว่าโคตรเด่นเลย หน้าตามันอะ ลงตัวสุดแล้วทั้งหน้าทั้งท้าย ถ้าศูนย์ดีอย่างเดียวมันไม่ขายได้เยอะขนาดนี้หรอก เพราะ  mu x ก็ศูนย์ดีพอกัน ราคาถูกกว่า ออฟชั่นเยอะกว่า ทำไมขายได้น้อยกว่าละ

ก็จริงครับ แต่หน้าตามันแล้วแต่คนมอง ผมมี For BMC Y2010 อยู่ ใช้ดีไม่มีปัญหาใดๆ. ตอนตัวใหม่ออกมาผมว่าก็สวยที่สุดในตลาดเหมือนกันนะ (แต่Legender ผมไม่ชอบที่เอาไฟเลี้ยวลงต่ำเลย) เคยเช่า ตัว2.4ขับอยู่หลายวันครับ และก็เคยไปลอง EV ผมเลยเข้าใจว่าที่เค้าพูดว่า EV ช่วงล่างมันดีคืออะไร เอาตรงๆของเดิมจากรง. EV ช่วงล่างจบที่สุด และห่างชั้นกับยี้ห้ออื่นๆมากนะ แต่พอสุดท้ายถ้าเอาอย่างอื่นมาคิดรวมๆกัน ผมก็คงจะยังซื้อ TOYOTA เพราะศูนย์และปัญหาตัวรถที่น้อย.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ขนาดไม่มี Fox ก็ยังแพงกว่าชาวบ้านเค้า...
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V