ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม Jimmy ตอนที่บ้านพี่น้ำท่วม รถพี่มีอะไรเสียหายบ้างนะครับ  (อ่าน 3140 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
ถาม Jimmy ตอนที่บ้านพี่น้ำท่วม รถทุกคันที่บ้านพี่มีอะไรเสียหายบ้างนะครับ
แล้วน้ำท่วมถึงบริเวณไหนของรถครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
City มีแค่น้ำเข้าพรม ตรงที่วางขา 2 จุด คือ หน้าซ้าย กับหลังขวา แค่ ซึมๆ เข้ามานิดเดียวครับ แค่นั้นเลย

ถอดพรม ตากแห้งไว้ นานหลายสัปดาห์ ทิ้งพรมไว้ที่ ฮอนด้า บางพลี นั่นแหละ
ที่เดียวกับที่ทำรถผมเป็นรอยถลอกนั่นแหละ แล้วก็ไม่มีปัญหาอื่นใดนอกจาก
ตอนยกรถลงมา ช็อคอัพหลังขวา เริ่มมีเสียง แต๊กๆๆ ให้ได้ยินเป็นระยะๆ
มาวันนี้ อาการดังกล่าว ยังหลือบ้าง แต่น้อยลง ทว่า หลังเข้าศูนย์ฯ มา
เสียง กรุบกรับๆ จากสปริงหลังซ้าย เริ่มโผล่มาได้ยังไงกันเนี่ย
แต่ไม่เป็นไร เพราะเดี๋ยวขอหาเวลาว่าง นัดกับทาง ฮอนด้า
เค้าไปรื้อดู ตอนว่างๆ ก็ยังได้ครับ

Sunny B14 นำเข้ารถ แต่ก็ถอดพรมออกมาตากแห้ง และทุกอย่าง ก็ปกติดี

เจออะไรมาหรือครับ?

ออฟไลน์ vellcap

หม่าม๊าผมเปิดกระจก 2 บานหลังลงสุดครับแล้วลืม พอฝนตกด้านหลังเปียกไปหมดเลยครับ
แล้วของพี่หมดค่าซัก ตากพรมไปเท่าไรครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แค่ตากแดด ก็อยู่ครับ ไม่ต้องซก เพราะไม่ได้เยอะอะไร
ก็เลย เช็คระยะ เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ ไปพร้อมกัน ตอน 17,xxx กิโลเมตร ไปด้วยเลย
ถือว่าเช็คระยะ 2 หมื่น ไปเลยในตอนนั้น ก็ 4,xxx บาท หนะครับ รวมค่าเข้าศูนย์ ไปด้วยเลย

(ทำให้การเข้าศูนย์ ครั้งต่อมา เลยต้องลากยาวถึง 32,xxx กิโลเมตร)
เดี๋ยวเข้าศูนย์ครั้งต่อไป เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ คงจะเข้าตอน 40,000 ซะที
และคาดว่าเดี๋ยวจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ เป็นรอบที่ 2