ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วนๆๆๆๆๆ Honda Civic โฉมใหม่ เจอตัวจริงแล้ว!!! ก่อนเปิดตัวในไทย  (อ่าน 7653 ครั้ง)

Gunther

• บุคคลทั่วไป
มีคนถ่ายเจอ Civic Gen11 ที่มาอยู่ในรถ Trailer น่าจะเจอแถว ถนนสายเอเชียครับ

https://www.facebook.com/groups/3763106160372104/permalink/4975554902460551/

และมีคนถ่ายรถ Civic Gen 11 อีก 1 สำหรับ Civic Gen 11 ที่มาอยู่ในรถ Trailer น่าจะอยู่แถวปั๊มน้ำมันแห่งหนึ่ง

https://www.facebook.com/groups/3763106160372104/permalink/4975800615769313/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2021, 00:52:12 โดย Gunther »

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
รูปล่างเจ้าของรถขนคันนั้น ถ่ายเองแหละครับ เค้าทำธุรกิจรถเทรลเลอร์ ส่วนตัวรถcivic พอมาไทยผมว่าสีดำ

จะสวยกว่าขาวซะ RS ทำให้รถดูแว้นๆ จริงๆไม่ต้องใช้ชื่อรุ่นหรือlogo นี้แล้ว และอีกอย่างกับฝันล้อUSA

นี่มาไม่รู้ขอบ17 หรือ18 ยางมาcomfort เหมือนเดิม สบายร้านแต่งรถเหมือนเดิมฮอนด้า

ออฟไลน์ lexus

ดูทรงแล้วล้อ17 รูปตัวY คล้ายford focus hatchback2.0
กรอบกระจกRSยังให้แบบดำเงามา ซึ่งถือว่าดีกว่าusที่ดำด้านทุกรุ่น

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member
รอดูแบบเต็มๆ อีกไม่กี่วัน

ออฟไลน์ porasit33

ไม่รู้ว่าแม็คดำล้วนมันเป็นเทรนใหม่หรือยังไง
แต่ถ้ามันไม่สวยก็คือไม่สวยจริงๆ การตลาดควรเชื่อสิ่งที่ตาเห็นบ้างนะครับ

เทียบล้อดำล้วนซีดานเมกา กันล้อปัดเงานิดๆตัวแฮทแบ็คญี่ปุ่น
ตัวญี่ปุ่นดูดีขึ้นเยอะมากๆ
ส่วนต้นทุนการทำล้อมผมว่าไม่ต่างกัน
แต่ค่ายรถวางระดับชั้นกันเอง
แม็คสีบรอนซ์ ตัวล่าง
ปัดเงา ตัวกลาง
สีดำ ตัวท็อป

ออฟไลน์ pjs6306

ไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไหร่ครับไม่ชอบรถซีดาน

ออฟไลน์ TeslaX

กลายเป็นว่ารถสีดำน่าจะขายดีในรุ่นนี้แน่ๆ เพราะสีขาวมันดู look cheap มากๆ

ออฟไลน์ EDS

• Full Member
จะเปิดตัวเมื่อไรครับ ไม่ได้ตามข่าวเลย

ออฟไลน์ AgentMolder

จะเปิดตัวเมื่อไรครับ ไม่ได้ตามข่าวเลย
6 สค. ถ้าไม่มีอะไรพลาก

ออฟไลน์ MisterDante

ขายดีแน่นอนเลย

ออฟไลน์ REX

ล้อ city ลายยังสวยกว่าอีก

ออฟไลน์ O_o"

รอชมคันจริงครับ ไม่รู้ว่าจะลดต้นทุนตรงจุดไหนบ้าง แต่คงเยอะแน่ๆ

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
เห็นเมื่อกี้หน้าศูนย์ เอาผ้าคุ้มหน้า ท้าย มันดูไม่สปอร์ตเลย ดูเหมือน accord มากกว่า  ผมก็ยังคิดว่าตัวเก่าสวย สปอร์ตกว่าเยอะ  ตัวนี้ไม่ว้าวเลยเฉยๆ 
และคิดว่าจะขายไม่ดีเท่าโฉม FC fk ด้วย แต่ช่วงแรกคงดีแหละเพราะค้างส่ง

ออฟไลน์ gun007

• Jr. Member
  • **
ถามว่าสวยมั้ยก็แล้วแต่มุมมอง แต่เวอร์ชั่นไทยผมว่าไม่ผ่าน
ตัว sport สวยๆต้องเวอร์ชั่น HPD ของอเมริกาแบบนี้ ลงตัวเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2021, 11:51:25 โดย gun007 »

Gunther

รูปล่างเจ้าของรถขนคันนั้น ถ่ายเองแหละครับ เค้าทำธุรกิจรถเทรลเลอร์ ส่วนตัวรถcivic พอมาไทยผมว่าสีดำ

จะสวยกว่าขาวซะ RS ทำให้รถดูแว้นๆ จริงๆไม่ต้องใช้ชื่อรุ่นหรือlogo นี้แล้ว และอีกอย่างกับฝันล้อUSA

นี่มาไม่รู้ขอบ17 หรือ18 ยางมาcomfort เหมือนเดิม สบายร้านแต่งรถเหมือนเดิมฮอนด้า

Civic ใหม่ที่จะเปิดตัวในไทย…..เป็นสีขาวครับ

Gunther

ดูทรงแล้วล้อ17 รูปตัวY คล้ายford focus hatchback2.0
กรอบกระจกRSยังให้แบบดำเงามา ซึ่งถือว่าดีกว่าusที่ดำด้านทุกรุ่น

ล้อ 17” ของ Civic ใหม่จะออกแนวๆรถยุโรป ครับ

Gunther

รอดูแบบเต็มๆ อีกไม่กี่วัน

รอชม Civic โฉมใหม่ 6 สิงหาคมนี้ครับ

Gunther

ไม่รู้ว่าแม็คดำล้วนมันเป็นเทรนใหม่หรือยังไง
แต่ถ้ามันไม่สวยก็คือไม่สวยจริงๆ การตลาดควรเชื่อสิ่งที่ตาเห็นบ้างนะครับ

เทียบล้อดำล้วนซีดานเมกา กันล้อปัดเงานิดๆตัวแฮทแบ็คญี่ปุ่น
ตัวญี่ปุ่นดูดีขึ้นเยอะมากๆ
ส่วนต้นทุนการทำล้อมผมว่าไม่ต่างกัน
แต่ค่ายรถวางระดับชั้นกันเอง
แม็คสีบรอนซ์ ตัวล่าง
ปัดเงา ตัวกลาง
สีดำ ตัวท็อป

ล้อแม็กดำถือว่าเป็นเทรนด์ใหม่แล้วครับ แบบว่ามันดูสวย สปอร์ต สายซิ่งถูกใจสิ่งนี้

Gunther

ไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไหร่ครับไม่ชอบรถซีดาน

ถ้า Civic เปิดตัวรุ่น Hatchback หรือรุ่น e:HEV มาในไทย ก็ยิ่งน่าตื่นเต้นมากๆครับ

Gunther

กลายเป็นว่ารถสีดำน่าจะขายดีในรุ่นนี้แน่ๆ เพราะสีขาวมันดู look cheap มากๆ

แน่นอนครับ Civic Gen 10 รุ่นที่แล้ว สีดำขายดีแน่นอนโดยเฉพาะในรุ่น 1.8 สีขาวก็ขายดีโดยเฉพาะในรุ่น 1.5 Turbo

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
รถเทสลงโชว์รูมละครับ ไปดูรูปในคลับได้เลย หลุดว่อนเชียว
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
รถเทสลงโชว์รูมละครับ ไปดูรูปในคลับได้เลย หลุดว่อนเชียว

ตอนนี้หรือหลังเปิดตัว เปิดให้ test ได้เลยมั้ยครับ
ตอน City Hatchback eHEV บอกโควิดเลยงด test
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าใครจะซื้อ ต้องรอหน่อย รอการประกอบ รอของแต่ง  ::) ::) ::) ::)

Gunther

https://www.facebook.com/groups/3763106160372104/permalink/4978092792206762/

Honda Civic ใหม่ ลงโชว์รูมทั่วประเทศแล้วหรือครับ555555 เท่ากับว่ามาเจอคันจริงก่อนเปิดตัว….นั่นนะสิ

Gunther

ตอนนี้หรือหลังเปิดตัว เปิดให้ test ได้เลยมั้ยครับ
ตอน City Hatchback eHEV บอกโควิดเลยงด test

โชคดีมากๆที่ผมเคยลองขับ Honda Accord 1.5 Turbo
เมื่อปีที่แล้ว ขับสนุกมากๆ ให้ความรู้สึกเหมือนขับรถยุโรปสไตล์ Performance Car รู้แต่ว่า เครื่องยนต์ 1.5 Turbo ของ Accord เป็นเครื่องยนต์เดียวกับ Civic หรือเปล่าครับ

Gunther

ผมว่าใครจะซื้อ ต้องรอหน่อย รอการประกอบ รอของแต่ง  ::) ::) ::) ::)

ใช่เลยครับ ต้องรอครับ ที่ตื่นเต้นกว่านี้ก็คือ…..Civic e:HEV กับ Civic Hatchback

Gunther

6 สิงหาคมนี้ เปิดตัวแน่นอนครับ สำหรับ Civic Gen 11

Gunther

6 สค. ถ้าไม่มีอะไรพลาก

ถูกต้องแล้วครับ 6 สิงหาคมนี้ เปิดตัวแน่นอน

Gunther

ขายดีแน่นอนเลย

ถ้ามีรุ่น e:HEV หรือรุ่น Hatchback มาจำหน่ายด้วย ยอดขายคงขายดีแน่นอน

Gunther

Live สด

เปิดตัว Civic ใหม่