ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 ประจำวันที่ 7 สิงหาคม 2021  (อ่าน 4146 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dej_SAVAGE

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ กรณีที่ ฮอนด้า ใช้ของไม่เดิมโรงงานประกันขาดทั้งคัน  ผมคุยกับเพื่อนที่ขับ jazz เปลี่ยนล้อ เปลี่ยนกรอง เปลี่ยนไฟ เขาบอกว่าเคลมโช๊ค เคลมฝาหน้าซึมได้นะครับ เขาบอกเข้าศูนย์แถวนนท์ พนักงานบอกประกันขาดเป็นส่วนๆ เลย สงสัยว่า กรณีนี้เป็นเพราะ ศูนย์หลับตาข้างนึง หรือขึ้นอยู่กัยนโยบายแต่ละศูนย์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2021, 15:47:37 โดย Dej_SAVAGE »
ฟิ๊วๆ

ออฟไลน์ heyzo-1668

• Newbie
  • *
ตอนนี้ใช้ gt86 อยู่ อยากได้รถที่อรงขึ้นอีกหน่อย ถ้าเปลี่ยนเป็น audi tts mk2 หรือ vw scirocco r ปัญหาจุกจิกเยอะไหมครับ อะไหล่แพงกว่า 86/brz เยอะไหมครับ หรือจะเอาเงินไปลงชุด turbo kit ใน 86 ดีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
ถ้าเลือกซื้อรถ ครอบครัว 3 คน พ่อแม่ลูก
ไว้เดินทางจังหวัด แต่เป็นรถ Hi Performance
(ส่วนตัวชอบ Audi) พี่พี่จะเลือกรุ่นไหนครับ
ไม่จำกัดงบประมาณ

เพิ่มเติมเห็นตัว RS แก้มยางบางๆทั้งนั้นเลย ใช้งานจริงลำบากมากไหมครับ

ออฟไลน์ ezzolo69

• **
นอกเรื่องรถยนต์ครับ ในฐานะสื่อเวลาดูคลิปรีวิวของสำนักอื่น ทีมงานดูออกไหมครับว่าคลิปไหนที่รับจ้างรีวิวมา อวยเกินจริงครับ(เห็นบางสื่อชอบบอกในคลิปว่าไม่ได้ค่าจ้าง รีวิวเอง แต่มันดูขัดๆกับความจริงครับ)

ออฟไลน์ brook30343

• Newbie
  • *
CIVIC 2022 มีนำเข้าตัว HATCHBACK มาในไทยมั้ยครับ ถ้านำเข้าคาดว่าช่วงไหนครับ ราคาจะ 1.199มั้ย

ออฟไลน์ city552

ความต่าง 1.9 แสนระหว่าง civic el+ กับ turbo rs น่าจะมีเรื่องวัสดุที่มองไม่เห็น เช่น วัสดุซับเสียง กับ ช่วงล่างที่ต่างกันมั้ยครับ และล้อ 18 นิ้วถือว่าใหญ่ไปมั้ยครับสำหรับ c-segment
2015   Mazda BT50 Pro 2.2 Hi-racer
2019   Toyota Altis Hybrid Hybrid Mid
2020   Mercedes-Benz C220d W205
2020   Toyota Fortuner 2.4V 2WD
2021   Honda Civic gen11(FE) 1.5 EL+

ออฟไลน์ พ่อตูน

• Newbie
  • *
สอบถามสั้น ๆ ครับ Civic ตัวที่ออกมาใหม่ มีแนวโน้มจะออกตัว e:hev ไหมครับ แล้วจะมาประมาณช่วงไหนครับ

ออฟไลน์ urangutang

Civic มีโอกาสที่จะทำเกียร์ manual มั๊ยครับ จะได้เข้ากับเครื่อง 1.5 Turbo ที่แรงๆ

หรือถ้าไม่ทำ เพราะเหตุผลอะไรหรอครับ

ออฟไลน์ Salmon

• Full Member
CIVIC /RS /EL+ /EL
ช่วงล่างโช๊ค สปริงต่างกันไหมครับ

ออฟไลน์ Firzen

เราสามารถเปิดแอร์ในรถโดยไม่สตาร์ทได้ไหมครับ หากได้ ทำได้นานขนาดไหนโดยที่แบตรถไม่หมดครับ

พอดีจะกลับมานั่งทานข้าวในรถหลังไปเจาะเลือดระหว่างรอพบแพทย์ครับ(จะทานไปก่อนก็ไม่ได้ ให้งดน้ำงดอาหารก่อนเจาะเลือดครับ) และไม่อยากไปนั่งทานในที่สาธารณะครับ

ปล.รถเป็น Duramax1 ไม่อยากสตาร์ทเพราะจอดชั้นใต้ดิน กลิ่นไอเสียจะไปรบกวนพี่ รปภ. ที่คอยโบกรถอยู่ครับ

ออฟไลน์ anantachin167

• **
  • Just a bad day not a bad life
พี่ๆครับ Civic FE ถ้าเป็นไปได้สามารถเบิก
Part เบาะหลังต่างประเทศมาใส่ได้ไหมครับ
 และเหล็กที่ทำออกมายึดข้างท้ายสามารถเอาออกได้ไหมครับ ?
หรือฝังมากับแคชซีเลยครับ  ;D

เพราะดูจากสเปกต่างประเทศที่เป็น Touring Sedan  เบาะพับได้และไม่มีเหล็กคั่นกลางครับ

ออฟไลน์ kritt_p

• Newbie
  • *
1. อยากสอบถามคุณวรรณว่าถ้าจะหายางยากๆของdunlop เช่นตัว ST20 225/65R18 จะพอหาได้มั้ยครับ ผมหาบนเว็บdunlopแล้วเจอตัวนี้ครับ
อยากเอามาใส่crvครับ ปัจจุบันใส่ michelin ps4suv 235/60 วงล้อพอๆกันเลยครับ อยากได้อัตราเร่งที่ดีขึ้นครับ

2. Accord และ crv g6 จะมีการดสตารทรถ และ honda connect genใหม่มั้ยครับ หรือ ฮอนด้าจะให้อัพเกรด connect gen2 ในรถ2รุ่นนี้ เป็น gen 3ได้มั้ยครับ

*แก้ไขครับ* ขออภัยด้วยครับ พิมพ์ตก คำว่า"การ์ดสตาร์ทรถ"ครับ

ออฟไลน์ อั๊วหล่อนมาก

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ รบกวนของมุมมองของพี่ไหน่อยครับ ทำไมรถไฟฟ้าของ volvo ที่ออกมาและกำลังจากออกเร็วๆนี้ มีแต่รถไฟฟ้าที่เป็น suv ครับ  XC40 >>> c40 >>> XC60
ทำไมเค้าไปสลับมา sedan หรือ wagon บ้างครับ ตลาด suv ดีกว่าเหรอครับ หรือ การพัฒนา suv ไปต่อเนื่องกว่า หรือ ยังไมถึงรอบของ new model ที่จะออก ถ้าออกมาจะกระทบกับรถ phev เดิมที่เพิ่งออกไปครับ