ผู้เขียน หัวข้อ: วิเคราะห์หลังจาก Honda เปิดตัว Civic แล้ว Honda จะเปิดตัว/ปรับโฉมรุ่นไหน  (อ่าน 6360 ครั้ง)

Gunther

• บุคคลทั่วไป
ทุกท่านลอง วิเคราะห์หลังจาก Honda เปิดตัว Civic แล้ว

Honda จะเปิดตัวโฉมใหม่รุ่นไหน ปรับโฉมรุ่นไหน เพิ่มรุ่นย่อยในรุ่นไหน เพิ่มเครื่องยนต์ในรุ่นไหน ในช่วง สิงหาคม 2021-สิงหาคม 2022 นี้

ออฟไลน์ sudlor_gang

• Sr. Member
ต่อมาก็ ปรับอุปกรณ์ accord
รุ่นต่อมาก็ all new hrv ไงครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
รุ่นอื่นรายละเอียดย่อยๆผมไม่แน่ใจ เอาหลักๆ

Accord ปรับอุปกรณ์หรือ MC = 16 Aug 2021 รถเริ่มส่งไปตัวแทนจำหน่ายแล้ว

HRV New model = Feb 2022 เลื่อนจาก Nov 2021 ครับ

ออฟไลน์ whoami

เร็วสุดก็ Accord ที่ยังไม่มีใครบอกได้ว่าเปลี่ยนหน้าตาหรือแค่ปรับอุปกรณื ซึ่งใกล้มากๆแล้ว

ต่อมาต้นปีหน้าก็ All new hrv

และภายในปีหน้าก็คงตามมาด้วย Civic E-Hev

ส่วน Civic Hatchback ยังไม่แน่ว่าจะมาไหม ถ้ามาก็คงภายในปีหน้า

City minorchange

Crv gen6

คงหระมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ CJ.

เท่าที่ทราบ อนาคตอันใกล้นี่ Accord MY2021 นั่นล่ะครับ

รุ่นอื่นๆ ถ้าเดา ก็เหมือนความเห็นบนๆ เรื่องเครื่องยนต์/ line-up ต่างๆ ก็คงเหลือแค่ 1.0t, 1.5t, e:HEV แค่นี้
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
1 ปีนับจากนี้
Accord MY2021 or minor change
HR-V new model
Civic eHEV

ยืนพื้น 3 รุ่นนี้ครับ

City Sedan Turbo minor change เป็นไปได้ก็ปลาย 2022 - ต้น 2023
CR-V new model ที่ US มาเมื่อไหร่ก็นับไทยไปอีกปี (ขึ้นกับโควิดด้วย)
Civic Hatchback ยังตอบไม่ได้
BR-V new model ยังตอบไม่ได้
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ neung23

Accord G10 ควรรีบปรับออพชั่นโดยด่วน

แต่ไม่รู้เรื่องปัญหาการผลิต ทั้งเรื่องชิพ ทั้งโควิด ไม่รู้จะได้ผลิตเมื่อไหร่
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ PC CK

Accord mc มาแน่ๆ เร็วๆนี้
เมษา พคปีหน้าcivic hatchbackน่าจะเข้ามั้งครับ ส่วนhrvรอลุ้นเอาครับปลายปีนี้หรือต้นปีหน้าครับ

Gunther

Accord mc มาแน่ๆ เร็วๆนี้
เมษา พคปีหน้าcivic hatchbackน่าจะเข้ามั้งครับ ส่วนhrvรอลุ้นเอาครับปลายปีนี้หรือต้นปีหน้าครับ

Accord Minorchange มาไทยประมาณช่วงปลายสิงหาคมนี้ พร้อมเปลี่ยนจาก Hybrid เป็น e:HEV

Civic Hatchback มาไทยนี่ 50:50 ครับ

HR-V ได้ข่าวลือมาว่าจะมาไทยประมาณต้นปีหน้า
(เดิมเปิดตัวในไทยปลายปีนี้) น่าจะเป็นเพราะ
ปัญหาการผลิตรถยนต์ทั่วโลกจากหลายสถานการณ์

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
เย้ HRV ผมจะได้ไม่เก่า ไปอีกปี ขอแอร์หลังเน้อ ที่ชาร์จอะไรเอามาให้ครบนะ

Accord วันที่ 16ก็มาแล้วครับ ได้ sensing ให้ตัว turbo แล้วก็ปรับออฟชั่นตัว turboให้เทียบเท่าพี่ใหญ่ ส่วนพี่ใหญ่ อาจจะได้ลำโพงดีๆ ม่านหลังไฟฟ้า ที่เหลือยังไม่ชัวร์ครับ เพราะได้ข้อมูลมาแค่นี้
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

Gunther

เย้ HRV ผมจะได้ไม่เก่า ไปอีกปี ขอแอร์หลังเน้อ ที่ชาร์จอะไรเอามาให้ครบนะ

Accord วันที่ 16ก็มาแล้วครับ ได้ sensing ให้ตัว turbo แล้วก็ปรับออฟชั่นตัว turboให้เทียบเท่าพี่ใหญ่ ส่วนพี่ใหญ่ อาจจะได้ลำโพงดีๆ ม่านหลังไฟฟ้า ที่เหลือยังไม่ชัวร์ครับ เพราะได้ข้อมูลมาแค่นี้

Civic e:HEV ที่จะมาในไทยในช่วงปีหน้าก็จะได้แอร์หลัง เพิ่มลำโพง Bose 5 ตัว เครื่องยนต์น่าจะยกชุดมาจาก City e:HEV แต่แรงม้าแรงบิดน่าจะมากกว่าเดิม

Accord Hybrid Minorchange กลายมาเป็น Accord e:HEV เป็นที่เรียบร้อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2021, 13:10:30 โดย Gunther »

ออฟไลน์ AkE

Civic e:HEV ที่จะมาในไทยในช่วงปีหน้าก็จะได้แอร์หลัง เพิ่มลำโพง Bose 5 ตัว เครื่องยนต์น่าจะยกชุดมาจาก City e:HEV แต่แรงม้าแรงบิดน่าจะมากกว่าเดิม

Accord Hybrid Minorchange กลายมาเป็น Accord e:HEV เป็นที่เรียบร้อยครับ
และAccord ก้เป็นปรับอุปกรณ์ตามคาดครับ 555 ไม่ต้องอ้างอิงอะไรจาก mc ที่ USA เพราะ

มันไม่ใกล้เคียง หน้าตารถที่เริ่มส่งไปศูนย์รุ่นเทอร์โบ เพิ่มไฟตัดหมอกกลับปลายท่อใบไม้ นอกนั้นเหมือนเดิม

แต่ออปชั่นคงเพิ่มบ้าง

เครื่องยนต์civic ehev มาจากcity ehev ปรับให้แรงขึ้นเล็กน้อย และแน่นอนแอร์หลังมาอยู่แล้ว เพราะช่วย

ระบายความร้อนแบตเตอรี่ เรื่องคนเรื่องรอง 555

ออฟไลน์ SM.

HR-V ต้องรีบแล้วล่ะ ตอนนี้แผ่วไปมากๆ เพราะรถเก่ากว่าเพื่อนๆ แล้ว