ผู้เขียน หัวข้อ: โช๊ค Blisten B16 (Mono-tube / Upside-Down) รั่ว มีร้านซ่อมแนะนำมั้ยครับ  (อ่าน 2549 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Nut-

• Jr. Member
  • **
เป็นโช๊ค Mono-tube / Upside-Down

ถามไป 2 ร้าน

ร้านนึงคู่ล่ะ 3000 THB

อีกร้าน ต้นล่ะ 2500 THB  :'(

แล้วการซ่อมโช๊ค Mono-tube / Upside-Down ต้องดูอะไรเป็นพิเศษอ่านในเน็ตเหมือนต้องใช้น้ำมันเฉพาะหรือต้องเจาะรูอะไรเพิ่มเพื่อเติมแก๊ซมั้ยครับ

ออฟไลน์ Cola P.

• Jr. Member
  • **
แนะนำพรเทพโช๊คอัพ อุดมสุขครับ
ผมเพิ่งเอา KW Clubsport ไปโอเวอร์ฮอลมาเอง จริงๆไม่ได้รั่วหรือเสียครับ แต่น้ำมันน่าจะเสื่อมแล้วกับความเันแก๊สน่าจะดร็อปไปเยอะ ทำออกมาโอเคเลยครับ นุ่ม แน่น เฟิร์ม

ใช้เวลาประมาณ 4-5 ชม. ครับ

ปล. Bilstein ก็เห็นที่ร้านนี้ซ่อมอยู่บ่อยๆนะครับ
BMW 530e G30
BMW 320d F30
NISSAN TEANA 230 JK
BMW 318i E46
MITSUBISHI LANCER 1.6 GLXi
SUZUKI VITARA 1.6 JLX 4WD

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
Upsidedown bil ถ้ามีเสียงกุกกักด้วย ซ่อมมักไม่หายนะครับ มันเป็นที่ตัวไกด์ด้านล่าง

ออนไลน์ Smith686

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8)…….เปลี่ยนใหม่เถอะครับ (ถ้ายังจะใช้รถต่อ) ซ่อมคู่ละ 1,000-1,200 ใช้ 6 เดือนก็เสื่อมอีกแล้ว :-X

ออนไลน์ Smith686

8) 8) 8)…….เปลี่ยนใหม่เถอะครับ (ถ้ายังจะใช้รถต่อ) ซ่อมคู่ละ 1,000-1,200 ใช้ 6 เดือนก็เสื่อมอีกแล้ว :-X

Bilstein B16 ราคาเกือบแสนบาทนะครับ

ออฟไลน์ Teera

Bilstein B16 ราคาเกือบแสนบาทนะครับ

ถ้าเบิกใหม่มา แสนอีกครั้ง คงไม่ใช่ปัญหา
ในบรรดา โช๊คแต่ง ที่เห็นว่ามีอะไหล่แท้ และ QC เวลาเปิดซ่อม เห็นมี Tein เจ้าเดียว และ ทำมาแล้ว ค่อนข้างดี 4 ต้นหมื่น
นอกนั้น Ohlin ที่ว่ามีช่างซ่อมได้ ผมเคยเอา PCV ไปซ่อมก็ไม่เหมือนเดิม จนต้องขายทิ้งไป

ถ้ารับมือ 2 หรือ เชียงกง มา อยากประหยัด คงต้องวัดดวงครับ
ผมเชื่อว่า ไม่เหมือนเดิมครับ

ร้านช่างใหม่ ที่แนะนำ ก็ทำมานานนะครับ แต่ เท่าที่รู้เมื่อก่อน เน้น Honda เป็นหลัก ผมเคยใช้ ES ก็เคยเอาไปอัดน้ำมันมา ถามว่าดีไหม ผมใช้ได้ไม่นาน ก็เปลี่ยนเป็น Tein ครับ แต่ อย่างที่บอก ลองได้่ เพราะไม่แพง

ออฟไลน์ panjap

ซ่อมได้แต่ไม่ทน ไม่นานก็พังอีก อย่างที่ข้างบนบอก ถ้ายี่ห้อที่ overhaul ได้ ครบๆ เหมือนใหม่แนะนำ tein อย่างเดียว

ออฟไลน์ tom46

ซ่อมโช้คเทพๆพวกนี้ น่าลองไปถามที่ BDR groundcontrol ดูครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ madboy

ร้านซ่อม"เป็น"ไม่ถูกอยู่แล้วครับ ขนาดแบบทั่วๆไป ซ่อมไม่หนักอย่าง tein ยังเริ่มต้นที่ 2500 บาท ต่อต้นเลยครับ นั่นขนาดชุดนึง ถอยใหม่ๆเลยสามหมื่นกว่าบาทนะครับ  ;)

ส่วนร้านซ่อมก็ตามที่หลายๆท่านแนะนำครับผม  ;)