ผู้เขียน หัวข้อ: S brand อู่ทำสีที่ศรีนครินทร์ปิดไปแล้ว เข้าย้ายไปที่ใหม่หรือปิดไปเลยครับ  (อ่าน 3536 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
ตอนนี้อู่ทำสี S brand ศรีนครินทร์ปิดบริการไปแล้ว   ที่เดิมเปลี่ยนเจ้าของใหม่ ตอนนี้กลายเป็นโชว์รูมขายรถมือ 2 แทน
          ไม่ทราบว่าเขาย้ายไปที่ใหม่หรือ ปิดถาวรไปเลย   

พอดีจะหาอู่ทำสีเฉพาะจุดแบบ S brand  สำหรับรถสปอร์ต       มีที่แนะนำหรือไม่อู่สีแถวบ้านทั่วไปทำเฉพาะจุดแบบนี้ไม่ได้

ออฟไลน์ kiwiwi

จริงๆคอนเซ็ปร้านเค้าดีมากเลยนะครับ ผมเองไปทำตั้งหลายครั้งแล้ว ตอนนั้นไปทำที่แถวมาบุญครองครับ เนียน สวยมาก

แต่สำหรับช่วงที่ต้องนั่งแท็กซี่กลับบ้านรอ ผมว่าลูกค้าคงหายไปเยอะ

มันมี carcon อีกเจ้าตรงแภวพระราม3 ครับ แต่ไม่เคยได้ใช้บริการเลย เพราะเงื่อนไขและราคาสูงกว่า sband อีก หาในกูเกิ้ลดูนะครับ

ออฟไลน์ IS2000

เคยทำที่ SMV Advance Service แถวถนนนวมินทร์มานานแล้วครับ ผมว่าแอบเนียนกว่า Sbrand ด้วยแต่รอนานกว่า
อีกที่รับทำแต่ไม่เคยลองคือ Betag by Sunflag แถวบางบ่อครับ แต่เคยลองงานดูดรอยลักยิ้มคือเนียนมาก มีเครื่องดูดลักยิ้มจากภายนอกซ่อมตามจุดยากๆของรถได้ไม่ต้องรื้อครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Tien.W

เคยทำที่ SMV Advance Service แถวถนนนวมินทร์มานานแล้วครับ ผมว่าแอบเนียนกว่า Sbrand ด้วยแต่รอนานกว่า
อีกที่รับทำแต่ไม่เคยลองคือ Betag by Sunflag แถวบางบ่อครับ แต่เคยลองงานดูดรอยลักยิ้มคือเนียนมาก มีเครื่องดูดลักยิ้มจากภายนอกซ่อมตามจุดยากๆของรถได้ไม่ต้องรื้อครับ

เห็นแล้วลองทักไปถามเลย เสา A บุบ

ช่างเคาะลักยิ้มเจ้าประจำ ขอบาย บอกเหล็กสองชั้น เคาะไม่ได้ ลองดูว่า เจ้านี้จะทำได้ไหม

ออฟไลน์ IS2000

เห็นแล้วลองทักไปถามเลย เสา A บุบ

ช่างเคาะลักยิ้มเจ้าประจำ ขอบาย บอกเหล็กสองชั้น เคาะไม่ได้ ลองดูว่า เจ้านี้จะทำได้ไหม

รถที่บ้านโดนลูกกอล์ฟตกใส่ตรงหลังคาจุดที่มีคานด้านใต้พอดีครับ ช่างที่อู่แกใช้กาวดึงขึ้นมาให้หลายรอบอยู่เหมือนกันแต่ก็ออกมาได้แบบเนียน 90% เลย ลองสอบถามได้เลยครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Auto

ออฟไลน์ tOntrAnETY

• Full Member
    • tontranety
ไป มาสเตอร์ คาร์ การาจ ก็ได้ครับ ตรง ซอยรามคำแหง65 รับซ่อม รถ supercar  หรือ รถ premiumcar

น่าจะจัดอยู่ในเกรดเดียวกับ B Brand ครับผม