ผู้เขียน หัวข้อ: รถ sport ไซส์เล็ก เครื่องวางกลางของ Toyota คงไม่มาแล้วล่ะครับ  (อ่าน 2495 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore

เดิมทีท่านประธานโตโยต้า ตั้งเป้าว่าอยากให้อารมณ์ J sport กลับมาครึกครื้นอีกครั้งหนึ่ง

เขาจึงมีแผนจะนำ sport 3 พี่น้อง เล็ก กลาง ใหญ่ ออกมาให้ขาซิ่งได้เลือกจับจองกัน

และหนึ่งในนั้นจะเป็นรถคันเล็ก เครื่องวางกลาง

ทำให้หลายคนวาดฝันว่าจะได้เห็น MR2 รุ่นใหม่

แต่ความเป็นจริงตอนนี้ Line up ของ GR มันมีรถปาเข้าไป 4 คันแล้ว

นั่นคือ Coppen (Diahutsu Copen) , Yaris, Supra และ GR86 ที่กำลังมาถึง

ผมคิดว่า ฝ่ายการตลาดน่าจะรับมือไม่ไหวแล้ว คิดว่าคงจะพอแค่นี้ก่อน

ดับฝันรถเครื่องวางกลางไปเลย คงจะไม่มาแล้ว

หรือ เพื่อน ๆ คิดอย่างไรครับ มันจะมาหรือเปล่า?

ออฟไลน์ เต๋า AV

แบบรถ งานวิจัย เครื่อง โตโยต้า มีในมือพร้อมทำอยู่แล้ว
แต่ความต้องการมันน้อย ลงทุนทำ รายได้ที่ได้รับไม่คุ้ม

ไม่ว่า บ.รถยนต์ไหน ถ้าคนมีความต้องการมาก ประเมินแล้วมีกำไร ยังไงก็จะทำมาขาย
ช่วยกันปั่นกระแส สิครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ผมมองว่า ไม่จำเป็นต้องทำ เพราะตลาดมันแคบมาก

เพราะถ้าจะทำ ผมว่า LFA เหมาะสมที่สุดแล้ว ขนาด Supra ผมว่ายังไม่น่าทำเลย

ออฟไลน์ SM.

ผมคิดว่ายังอยู่ในแผนอยู่นะครับ อาจจะต้องชลอไว้ก่อน โควิด นี่ร้ายจริงๆ กระทบไปทั้งโลก

ออฟไลน์ deertesla

ทุกคนไม่ได้ประทับใจในบุคลิกรถวางกลางขับหลังหรือวางหลังขับหลังกันนะครับ  หลักๆคือนั่งได้แค่2คนใส่ของอะไรไม่ค่อยได้ แถมความพยศของมันนี่มันทำให้ขับยาก คุมยากกว่าพวกวางหน้าขับหน้า วางหน้าขับสี่ และเศรษฐกิจแบบนี้เงินหาได้ยาก รถทั่วไปแบบบ้านๆยังขายไม่ค่อยได้เลย

ออฟไลน์ REX

เข้าใจว่า การผลิต ถ้าทำแล้วเสี่ยงขาดทุน
พ่อค้าที่ไหน ก็คงไม่อยากเสี่ยง
ขนาด 86  ยังต้องแชร์ช่วยกับ subaru
Supra ก็พ่วงไปด้วยกับ bmw

.... MR2  ทำขายที ต้องระวัง ไม่คุ้มทุน

ออฟไลน์ IS2000

เคยอ่านข่าวลือว่าจะไปจับมือกับ Porsche สร้าง platform ใหม่เล็กกว่า 718 แต่ตอนนี้เห็นเงียบๆไปทั้งคู่แล้วครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Sympho

• Sr. Member
ปล่อยมาตอนนี้ ยอดขายคงน้อยกว่าที่ตั้งเป้าไว้มั้งครับ

รอให้สถานการณ์โควิดมันดีขึ้น ศก.ฟื้นตัวก่อน

รถพวกนี้ไม่ใช่ของจำเป็น ไม่มีก็ได้ ขายรถบ้านไปก่อน

ออฟไลน์ deertesla

ปล่อยมาตอนนี้ ยอดขายคงน้อยกว่าที่ตั้งเป้าไว้มั้งครับ

รอให้สถานการณ์โควิดมันดีขึ้น ศก.ฟื้นตัวก่อน

รถพวกนี้ไม่ใช่ของจำเป็น ไม่มีก็ได้ ขายรถบ้านไปก่อน
ทำให้นึกถึงก๋วยเตี๋ยวกับชาบูนะครับ  อันไหนอิ่ม สารอาหารครบ ประหยัดตังค์คนก็ไปทานอันนั้นก่อนนะ ชาบูทานบ่อยๆจน