ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น ระหว่างทะเบียนหมวดสวยกับผลรวมดี ครับ  (อ่าน 2449 ครั้ง)

ออฟไลน์ [email protected]

• Full Member
  • New X4 --> Satin dark grey
ขอความรู้ครับ
ถ้าทะเบียนเลขเดียวกัน เพื่อนๆคิดว่าระหว่างทะเบียนสวยกับผลรวมดี ถ้ามีงบให้เลือกได้แค่อย่างเดียวเพื่อนๆ คิดว่าเลือกอย่างไหนกันครับ
สมมุติเช่น
9กบ9 หรือ9กร9 -->หมวดสวย
9กฝ9 หรือ9กฬ9--->ผลรวมดี
ปล.ถ้าทั้งสวยทั้งผลรวมดี ราคาคงไปไกล
Black  Teana
Black X1
Black GLC coupe
Black X4 --> Satin dark grey

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ผมเน้น ผลรวมครับ ตามด้วยเลข ส่วนหมวดยอมรับได้ครับ

6 กผ 40
1 ขผ 40

หมวดไม่สวย แต่ผลรวมดี เลขถูกใจ

อีกคัน

2 ขก 4442

อันนี้ สวยหมด แต่ไม่ใช่ 2 หลัก ก็พอได้

ออฟไลน์ Teera

ปรกติ ไม่เชื่อนะครับ
แต่ ถ้าให้เลือก จะเลือก สวยครับ

ออฟไลน์ turbofever

• Sr. Member
เลขสวยครับ

ผลรวมเพื่อตัวเองสบายใจ ถ้ามันมีผลจริงนะ ในรถคันนึงมีตัวเลขเพียบ เลขตัวถัง เลขเครื่อง. เลข part number เยอะแยะมีผลหมดเคยบวกกันไหม 8)

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ความเชื่อส่วนตัวนะครับ ผมเลือกผลรวมมา 2 ป้ายแล้ว ผลที่ออกมาสำหรับผมนะ มีผลที่ดีแบบไม่น่าเชื่อครับ ประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ whoami

ขึ้นอยู่กับอยากให้ตัวเราสบายใจ หรืออยากให้คนอื่นเห็นแล้วดูดีครับ

ถ้าอยากให้คนเห็นป้ายแล้วชมว่าสวยก็เอาหมวดสวย

แต่ถ้าอยากให้ตัวเราสบายใจจากผลรวมที่ดีก็เอาผลรวมดีครับ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
ความเชื่อส่วนตัวนะครับ ผมเลือกผลรวมมา 2 ป้ายแล้ว ผลที่ออกมาสำหรับผมนะ มีผลที่ดีแบบไม่น่าเชื่อครับ ประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ

สอบถามเพิ่มครับ ค่าที่ท่านเอามารวม รวมแค่ 4 ตัวหลัง หรือรวมทุกตัว (แปลงตัวอักษรเป็นตัวเลขแล้วรวมด้วย) แล้วพอได้ผลรวมแล้ว เอาค่าที่ได้ไปดูผลทำนายจากเวบไหนหรือแหล่งอ้างอิงไหนครับ ขออภัยที่ถามละเอียดหน่อย เพราะมีหลายตำราเหลือเกินครับ ผมกลัวจะดูผิด ก็คือรวมเลขตามสูตรนึง แต่ไปดูผลทำนายจากอีกตำรานึงน่ะครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ mxmx

เอาที่ชอบเลยคับ สมัยก่อนซื้อขายป้ายไม่เห็นดูเรื่องผลรวมเลย มาหลังๆป้ายอยู่ในมือคนเยอะ ไม่ค่อยมีของขายก็เลยมาเล่นผลรวม

ออฟไลน์ ABUSEz

ส่วนตัวชอบสวยครับ ไม่ค่อยสนใจผลรวมเท่าไหร่
แต่เอาจริงๆก็อยู่ที่ความสบายใจของเจ้าของรถนะครับ

ออฟไลน์ REX

ขอเลือก ทะเบียนสวยครับ  ผมไม่สนใจผลรวม

Gunther

ผมเน้น เลขผลรวมดี จะดีกว่าไหมครับ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

เลขสวยกินขาดครับ ไม่งั้นคงไม่แย่งกันประมูล

ออฟไลน์ spn

ตอนเปลี่ยนป้ายทะเบียนรถทั้งบ้าน เลือกทั้งเลขสวย (ถูกใจ) และ ผลรวมดี (ถูกหลัก) เลยครับ ที่ไม่ใช่เลขประมูล

แต่ถ้าเอาอย่างเดียว เลือกผลรวมดีครับ
 2 ปีที่ผ่านมา รถทุกคันในบ้านจับเปลี่ยนป้ายหมด จากที่มีอุบัติเหตุใหญ่บ่อยๆ มีอะไร ติดๆ ขัดๆ กวนใจก็หายไป **ความเชื่อส่วนบุคคล**

สอบถามเพิ่มครับ ค่าที่ท่านเอามารวม รวมแค่ 4 ตัวหลัง หรือรวมทุกตัว (แปลงตัวอักษรเป็นตัวเลขแล้วรวมด้วย) แล้วพอได้ผลรวมแล้ว เอาค่าที่ได้ไปดูผลทำนายจากเวบไหนหรือแหล่งอ้างอิงไหนครับ ขออภัยที่ถามละเอียดหน่อย เพราะมีหลายตำราเหลือเกินครับ ผมกลัวจะดูผิด ก็คือรวมเลขตามสูตรนึง แต่ไปดูผลทำนายจากอีกตำรานึงน่ะครับ
สำหรับผมดู เลข 4 ตัวพอครับ ดูเยอะก็คิดเยอะ ไม่จบเสียที ส่วนเว็บก็ดูเว็บที่มีมานาน เว็บให้ความรู้ น่าเชื่อถือ และดูเว็บนั้นเว็บเดียวพอ ดูหลายเว็บก็คิดมาก คิดเยอะอีกเช่นกันครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

PKS8

หมดทุกตัวครับ ถ้ามีตัวเลขหน้าหมวดก็ต้องเอาด้วยครับ ตัวอักษร แล้วก็เลข 4 ตัว ส่วนมากจะได้ผลรวมเท่ากันทุกเว็ปครับ อย่าลืมดูเลขที่ไม่ถูกกับวันเกิดเอาออกไปด้วยนะครับ

ย้ำ ความเชื่อตัวบุคคลครับ

ออฟไลน์ iiBOMBERMAN

• Newbie
  • *
ผมเน้นทั้งเลขสวย และ ผลรวมดีครับ  ::)

ออฟไลน์ Fat

เลือกผลรวมดีครับ หลักๆเลือกหมวดอักษรที่ชอบก่อน แล้วถึงเป็นหาเลขผมรวมดี ว่าหมวดนั้นใส่กับเลขอะไรได้บ้าง
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ yodmanoot

9กบ9 หรือ9กร9 -->หมวดสวย
9กฝ9 หรือ9กฬ9--->ผลรวมดี

ถ้าทำงานราชการหรือค้าขายผมว่าหมวดสวยมีผลเพราะความหมายเช่น การงานเจริญก้าวหน้า การค้าเจริญรุ่งเรือง
ถ้าศรัทธาในความหมายตัวเลขก็ผลรวมดี

:)ส่วนตัวใช้ป้ายประมูลเพราะพื้นหลังกราฟฟิคสวยและขอมีมงคลประจำวันเกิด ไม่สนหมวดสวยและไม่สนผลรวมดี
2013 - 2021 : Toyota Collora EE101 ปี 1993 1,300cc AT
2020 - Present  : Chevrolet Colorado 4wd ปี 2005 3,000 MT
2021 - Present  : Toyota Sienta V mc ปี 2019 1,500 CVT

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
เลือกเลขสวยครับ ผลรวมแย่ก็ไม่เป็นอะไร

เพราะเน้นอวดครับ คนที่เห็นเค้าดูตัวเลขก่อน ไม่ได้มารวมผลรวม
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ CHANOM

เน้นเลขสวยกับหมวดที่ชอบค่ะ ส่วนผลรวม แค่ดีหรือปานกลางก็พอ
เห็นแล้วก็ชอบ แถมจำง่ายด้วยอีกต่างหากค่ะ ^^
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
เลขสวยเลยมันแพงและมีจำนวนจำกัด เช่น 9
พ่อค้าเลยมาเล่นผลบวกแล้วได้เลขสวย 1+8=9 /5+4=9
มายุคนี้เอาผลรวมแล้วดีมาขายได้เยอะเลย คือเลขมันมี10ตัว คนเกิด7วัน 12ราศี 12นักษัตร​ มันสามารถทำให้เลขชุดที่ไม่ได้สวยจำง่ายอะไรกลับมีราคาทันที

เหมือนเบอร์มือถือเมื่อก่อนก็เล่นแต่เบอร์สวยจำง่าย ทุกวันนี้เลขอะไรก็ไม่รู้ไม่ต้องจำเมมเอา แต่เค้าว่าผลลัพธ์​ดี  ทำให้เบอร์ที่ไม่เคยสวยคนไม่เคยสนใจเป็นหมื่น-แสนเบอร์ มีค่าขึ้นมาทันที

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
สำหรับผมดู เลข 4 ตัวพอครับ ดูเยอะก็คิดเยอะ ไม่จบเสียที ส่วนเว็บก็ดูเว็บที่มีมานาน เว็บให้ความรู้ น่าเชื่อถือ และดูเว็บนั้นเว็บเดียวพอ ดูหลายเว็บก็คิดมาก คิดเยอะอีกเช่นกันครับ

ขอบคุณครับ

หมดทุกตัวครับ ถ้ามีตัวเลขหน้าหมวดก็ต้องเอาด้วยครับ ตัวอักษร แล้วก็เลข 4 ตัว ส่วนมากจะได้ผลรวมเท่ากันทุกเว็ปครับ อย่าลืมดูเลขที่ไม่ถูกกับวันเกิดเอาออกไปด้วยนะครับ

ย้ำ ความเชื่อตัวบุคคลครับ

ขอบคุณครับ ผมลองคำนวณเล่นๆดู ผลรวมออกมาได้ 18 ครับ วิธีการคำควณลองทำตามที่ท่านแนะนำคือ (สมมติตัวเลขให้ได้ค่าเท่ากัน) กง3336 (ก=1 + ง=2 + 3+3+3+6 = 18) ดูผลทำนายจากเว็บ myhora เป็นเลขที่ค่อนข้างไปทางร้ายมากกว่าดีครับ แต่หากรวมแค่ 4 ตัว คือ  3+3+3+6 = 15 ผลทำนายจะออกมาเป็นดีมากๆแทน

ส่วนมีอีกตำรานึงผมไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร เค้าจะดูเลขเป็นคู่ที่อยู่ติดกันครับ เช่น กง3456 จะดูผลทำนาย 34 45 และ 56

ส่วนอีกตำราที่ใช้ดูเลขที่บ้านจะเป็นการรวมจนเหลือเลขตัวเดียว เช่น 199 = 1+9+9= 19 แล้วเอา 1+9 = 0 เอา 0 ไปดูคำทำนายครับ ประมาณนี้ที่ผมพอจะทราบๆ ก็ไม่ค่อยเชื่อเท่าไรหรอกนะครับ จริงจริ๊ง 555 ขอบคุณและดีใจที่ได้เสวนากันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2021, 11:28:59 โดย #อินเดียหน้าโจร »
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ให้ความสำคัญกับความสวยเป็นอันดับแรก
แต่ถ้าคู่เลขหรือผลรวมไม่ดี ก็ไม่เอาครับ

โจทย์ในหัวข้อ ขอเลือก 9กฬ 9 ผลรวมดี

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ความชอบส่วนบุคคล ถูกโฉลก โหงเฮ้ง และ ชงไม่ชง มันก็ขึ้นอยู่กับแต่ละคน ตอบแทนไม่ได้เลย

ถ้าเป็นได้(เป็นเรื่องสมมุติ เพราะไม่มีปัญญา ไม่มีเงิน) อยากได้เลขตัวเดียว

หรือ เป็นพวกเลขเบิ้ล เลขตอง เลข 4 ตัวเหมือน

สำหรับผม แค่ความสวยงาม ความชอบ เป็นเอกลักษณ์ เท่านั้น ไม่มีเรื่องอื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2021, 15:35:12 โดย DiKiBoyZ »

ออฟไลน์ IS2000

ความเชื่อส่วนตัวเลยครับ แต่ที่บ้านผมรถคันที่ผลรวมดีใช้แล้วโอเคหมดครับ ส่วนคันที่ป้ายสวยแต่ผลรวมไม่ดีจอดเฉยๆนู่นนี่เสียเอง
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ wolfdale

• Newbie
  • *
   ส่วนตัวผมเลขสวยถูกใจเท่านั้นครับ ยิ่งสวยผลรวมไม่ดี ราคาไม่สูงยิ่งดีเลย ผมไม่สนใจผลรวมเลย  เลขที่ว่าบวกหน้าบวกหลังบวกรวม  ไม่ดีเลยสักอย่าง ผมก็ขับมาเป็นสิบปีนะ  สีก็ไม่ถูกโฉลกด้วย ขับไม่เคยชน ไม่เคยตายกลางทางเลย  ส่วนตัวผมเลยไม่ค่อยมีความเชื่อเรื่องพวกนี้เท่าไหร

ออฟไลน์ Devil13

ถ้ามาสายนี้เน้นอะไรที่มีราคา ไปต่อได้ครับ
ราคาขายคิดว่า 9กร9 ใช้ไปสักพักเบื่อเปลี่ยน น่าจะขายได้ง่ายกว่า อาจได้กำไรติดมือมาด้วยครับ

ออฟไลน์ SM.

ขึ้นอยู่กับอยากให้ตัวเราสบายใจ หรืออยากให้คนอื่นเห็นแล้วดูดีครับ

ถ้าอยากให้คนเห็นป้ายแล้วชมว่าสวยก็เอาหมวดสวย

แต่ถ้าอยากให้ตัวเราสบายใจจากผลรวมที่ดีก็เอาผลรวมดีครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

ผมไม่เชื่อเรื่องพวกนี้ ผมเลือกตัวสวยครับ มองแล้วแบบ เออ สวยดีแฮะ และผมไม่ชอบป้ายกราฟฟิค ป้ายขาว ตัวดำ สวยๆดีกว่า

ออฟไลน์ applebees

ผมว่าแล้วแต่เจ้าของรถนะครับ

ถ้าเจ้าของรถชอบ ผลรวม ก็ควรออกผลรวม อย่าไปสนคนบอกไม่สวยครับ คนที่ดูผลรวมเป็นเขารู้เอง

ถ้าเจ้าของรถชอบ เลขสวย ก็ควรออกเลขสวยนะครับ

แต่ถ้าดูราคาแล้วไหว อยากได้ทั้งคู่ ก็หาซื้อมาครอบครองดูครับ (เอาว่าไหวนะ อย่าต้องลำบากเพิ่มเพื่อได้มา)

สำหรับผม ผมเฉยๆกับทะเบียนรถครับ จะเลขอะไรก็ได้ แต่ขอไม่ใช่ 4 หลักพอ แน่นเกิน  ;D