ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ไอเดียแก้เบื่อ เลือกรถ 2 คัน รถบ้าน 1 คัน รถขับเล่นอีก 1 คันครับผม  (อ่าน 4556 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
*หมายเหตุ ภาพโขมยมาจากกูเกิ้ล

คิดเล่น ๆ สนุกสนาน สมมติว่าบ้านท่านจอดรถได้ 2 คันได้แบบหลวม ๆ สบาย ๆ

คันแรก ใช้งานจริงจัง เป็นรถป้ายแดงราคาไม่เกิน 2 ล้าน

คันที่สอง เน้นความสนุก เมียด่าไม่แคร์ มือสองหรือป้ายแดงก็ได้ ราคาไม่เกิน 3 ล้าน

ราคาเท่านี้ เป็นราคาที่คนชั้นกลางเอื้อมถึงครับ ไม่อยากใส่งบให้มากกว่านี้ครับ  ;D :) ;) :D

ของผม

1. เลือก CX30 1 คัน เพราะกระทัดรัด ภายในสวย เก็บเสียงเงียบ ยกสูงนิดหน่อย ศูนย์มาสด้าใกล้บ้าน

2. CLA45 มือสอง แต่งให้แว๊นไปเลย ใส่วิงหลัง ท่อดัง ๆ เอาไว้ฟังเสียงป๊อบคอร์น ปุๆๆๆ

เพื่อน ๆ จะเลือก 2 คันไหนครับ

ออฟไลน์ Tien.W

1. ไม่เกิน 2 ล้าน อาจจะจบที่ Forester ตัว ES ไม่ก็ CR-V G5 ดีเซล ตัว Top เหลืองบมาเปลี่ยนโช้ค / ยาง / เบรค / เครื่องเสียง อีกหน่อย

2. ขอ C43 AMG มือสอง น่าจะอยู่ในงบ ไม่ก็ Yaris GR Sport (ถ้าหารถได้) เหลือเงินแต่งอีก และด้วยความเป็นรถญี่ปุ่น สบายใจเรื่องซ่อมบำรุง

ออฟไลน์ GOBBS

1.fortuner GR ผมขนของเยอะ มีร้านขายของ มีขนจักรยาน
2.MX5 สองคันมันต้องต่างแบบสุดขั่วไปเลย
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ jeeper

• Full Member
เอา Grand Canival กับ Mini

ออฟไลน์ AlPha

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ samaklen

ขับเล่น Jazz เกียร์ธรรมดา
เครื่อง 1.5 Turbo spoon ครับ

ออฟไลน์ aleebahbah

• Sr. Member
คันแรกเป็น CRV ไม่ก็ Fortuner ไปเลยครับ ใช้งานจริงจัง ไม่น่าจุกจิกมาก
คันที่สอง ขอเป็น GR Yaris ละกัน รถใหม่ป้ายแดง อยู่ในงบ 3 ล้านพอดี

ออฟไลน์ neung23

Fortuner 2.8 4x4 Legender ไปทุกที่ ไม่ต้องกลัว เคยได้มาขับอยู่แปปนึงชอบเลย

คันสอง C63 w204 , E63 W212 , CLS63 W218 รูปทรงรถไม่เกี่ยงขอเครื่องนี้ก็พอ เดิมโรงงานเสียงอย่างโหด ..... 2ประตูไม่เอา เบา ควบคุมยาก
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ WASADM

1. ใช้งานได้คันเดียว ขอเอนกประสงค์เลยละกัน เอาเป็นรอ CRV G6 เปิดตัว แล้วซื้อตัวท็อปสุดไปเลย

2. ขับเล่นเอาเป็นมองหามือ 2 C43 ละกัน

PKS8

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Boattamon

ออฟไลน์ AkE

2 แบบครับ

-Accord 1.5t แต่ง & 330e G20

-New Levorg  & 330e G20

จริงๆชอบ cx-30 นะครับแต่เบื่อการแก้ปัญหาที่แย่ของแบรนด์และค่าแรงที่เว่อร์เกินราคารถพอสมควร

ออฟไลน์ Slow But Sure

ถ้าเอางบ2คันมารวมกัน ผมไป Volvo V60 กับรอ GR86 ตัวใหม่ หวังว่าจะมีงบเหลือแต่ง 86

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
1. Fortuner Legender 2.8 4x4
2. Yaris GR
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ lexus

1. ใช้จริงไม่เกิน2m camry hybrid
2. ขับเล่น3ล้าน a4 avant มือ2 แต่งต่อให้เต็ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2021, 12:33:33 โดย lexus »

ออฟไลน์ LapisLazuli

1.) Fortuner
2.) GR86 (ถ้าเอามาขาย) ไม่ก็ 370Z เพราะความชอบส่วนตัวครับ 55
ถ้างบถึง: Supra A90
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2021, 16:46:18 โดย LapisLazuli »

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ตามงบแต่ละคัน

คันแรก เอา Peugeot 5008 Allure
คันที่2 เอา Porsche Boxster PDK ตัว 987.2 ครับ

รวบงบได้ 2 คัน 5 ล้าน ปริ่มๆนิดหน่อย

คันแรก เอา 330e Msport G20 MY2021
คันที่ 2 เอา Lexus RC200t มือสอง
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

1. ผมขอ Kia Grand Carnival
2. ผมเอา WRX-STi (เติมเงินนิดหน่อย)

ออฟไลน์ Ty ESC

คันแรก เอา CRV

คันที่สอง

Rx7 ขอเดิมๆ เนี้ยบๆ

ออฟไลน์ ANWT

• Newbie
  • *
ขอเลือกเป็น
1. CX5 2.5T ที่กำลังจะเป็นตำนาน
2. 430i F33 สำหรับหลังคาแข็ง ไม่ก็ Boxster 987.2 PDK สำหรับหลังคาผ้าใบ

ออฟไลน์ Turin

1. CX5 2.5T
2. Yaris GR, Impreza GRB, 7, M2 (เกินงบหน่อยนึง)

ปล. จขกท. ไม่มี BRZ ในโผ เบื่อแล้วหรือครับ  ::)

ออฟไลน์ tOntrAnETY

• tontranety
1. รถไฟฟ้าจีนสักคัน

2. คันที่2 มือสอง รถดัดแปลงเป็นรถบ้านเคลื่อนที่ได้สักคัน

แหะๆแบบนี้ได้ไหม 

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
1. CX5 2.5T
2. Yaris GR, Impreza GRB, 7, M2 (เกินงบหน่อยนึง)

ปล. จขกท. ไม่มี BRZ ในโผ เบื่อแล้วหรือครับ  ::)

อันนี้มันเป็นเรื่องสมมุติครับ เอารถที่มีอยู่แล้วมันก็ไม่สนุกสิครับ อิอิ  ::)

เพื่อน ๆ ใส่เหตุผลด้วยก็ได้ครับ ผมอยากอ่านครับ

ออฟไลน์ nnss

1. accord ehev Tech mc or camry HVP mc
2. c43 ไปทำ stage2 จบๆครับ

Gunther

• บุคคลทั่วไป
1) รถบ้าน = Toyota Corolla Altis 1.8 GR Sport หรือ Honda Accord 1.5T EL
2) รถขับเล่น = Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic หรือ BMW Z4 M40i

ถ้าในGarageมี
Toyota Altis กับ Mercedes E200 Coupe = ชีวิตสบายๆผสมความมันส์
หรือ
Toyota Altis กับ BMW Z4 = ความมันส์แบบเรียบง่าย
หรือ
Honda Accord กับ Mercedes E200 Coupe = หรูหรา
ผสมความมันส์
หรือ
Honda Accord กับ BMW Z4 = ความมันส์แบบขีดสุด

ผมคิดแบบนี้เลยครับ ชอบความเป็น Mix&Match กับรถยนต์ที่ชอบที่จะจอดไว้ใน Garage

ออฟไลน์ Turin

1. CX5 2.5T

อันนี้มันเป็นเรื่องสมมุติครับ เอารถที่มีอยู่แล้วมันก็ไม่สนุกสิครับ อิอิ  ::)

เพื่อน ๆ ใส่เหตุผลด้วยก็ได้ครับ ผมอยากอ่านครับ
เต๊าะไปเรื่อยๆ BRZ ของคุณ กับ แมวอ้วนของคุณหมอ

CX5 2.5t รถใช้งาน เรี่ยวแรงดี ยังไงๆ ผมก็ขับรถนิ่มไปสบายๆ ไม่ได้ (ตอนนี้เอา Camry มาขับ เกลียดมาก)

Yaris GR หน่วยก้านดี ช่วงสั้น แรงดี ขับจริงดี-ไม่ดี ไม่รู้ แต่เก็บได้แน่นอน

GRB impreza ที่สวยที่สุดในสายตาผม เป็น sti รุ่นเดียวที่แตกต่างจาก WRX

7 อมตะเครื่องโรตี .. อันนี้ออกแนว "the one that got away" สำหรับผม มีโอกาสได้ใช้แล้วดันปล่อยผ่านไปซะงั้น

M2 coupe ขนาดเล็กขับหลัง ไม่รู้จะเป็นรุ่นสุดท้ายของค่ายนี้หรือยัง

เพิ่ม Z4M Coupe สวย แปลก สุด ยังมีความดิบของรถยุคปี 2000 หลงเหลืออยู่ ก่อนจะเข้ายุค downsized  turbo

ออฟไลน์ Firzen

ถ้าเป็นเรื่องสมมุติ

1.เอายืนหนึ่งตลอดกาล Fortuner ครับ เหตุผลง่ายๆ คือ อยากรู้แค่ว่าถ้าได้ขับคันนี้แล้ว ตัวเราเองจะมีพฤติกรรมแบบในคลิปต่างๆที่ว่อนเน็ตมั๊ยนะ  ;D ;D ;D

2.WRX STI ครับ (ความดิบล้วนๆ)  8)

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
CX8  2.2  Ramap  ตัด PDF

กับ

Mazda 3  BL  ย้ายของเอา 2.3 เทอร์โบ  มาวาง  ::) ::) ::)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ mongolias

1. Staria ครับ จะได้ขนไปไหนมาไหนกันได้สบาย หลวมๆหน่อย
2. Civic FE RS โมช่วงล่างกับเบรคหน่อย เงินที่เหลือออก Triumph T120 สักคัน

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
1.accord 1.5 EL หรือ Fortuner 2.8 Legender 4WD หรือ Cross 1.8 Sport  หรือ  A200 amg
            VS                     VS                                          VS                         VS
2.GLA 35 amg   หรือ      220i GC      หรือ                        M340i       หรือ      X1 20d Msport

ในงบ 5 ล้านพอดีครับ
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"