ผู้เขียน หัวข้อ: ## อยากเช่ารถขับ แนะนำเช่าที่ไหน? ใครมีประสบการณ์บ้างครับ ###  (อ่าน 2902 ครั้ง)

ออฟไลน์ pairoj

• Newbie
  • *
   เคยทดลองรถ demo บางค่าย แต่แค่ระยะทางสั้นๆแค่บางสภาพถนนเท่านั้น และก็แอบเกรงใจเซลล์ด้วย เลยคิดอยากจะลองเช่ารถ ค่ายใบพัด กับตราดาว มาลองขับสักคันละวันน่าจะดี และก็น่าจะเป็นประสบการณ์ที่ดีมากกว่า เพราะมีเวลามากพอให้ลองให้รู้ว่าชอบ หรือไม่ชอบยี่ห้อไหน ดูราคาค่าเช่า/วัน ก็พอรับได้ น่าสนใจดี ในเน็ตมีหลายบริษัทเหมือนกัน แต่ผมไม่เคยลองเช่าเลยครับ เพื่อนๆใครมีประสบการณ์เช่าขับจากที่ไหนบ้าง บริการดีๆ มีข้อควรระวังอะไร ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ yodmanoot

• Full Member
เมื่อ 2 ปีก่อนเคยเช่าของเจ้า ECOCAR https://www.thairentecocar.com/
เช่า vios ใช้ชั่วคราว 2 วัน วันละ 1,200 มัดจำ 5,000  จอง/จ่ายเงินออนไลน์ ไม่มีปัญหาอะไร คืนรถเสร็จได้เงินมัดจำประมาณ 3 ชั่วโมง
ที่เลือกเจ้านี้เพราะสาขาใกล้ที่พัก
ข้อควรระวังก่อนรับรถดูริ้วรอยให้ดี ถ้าพบก็แจ้งพนักงาน+ถ่ายรูปเก็บไว้ ตอนคืนจะได้ไม่มีปัญหา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2021, 02:08:52 โดย yodmanoot »
2013 - 2021 : Toyota Collora EE101 ปี 1993 1,300cc AT
2020 - Present  : Chevrolet Colorado 4wd ปี 2005 3,000 MT
2021 - Present  : Toyota Sienta V mc ปี 2019 1,500 CVT

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member
   เคยทดลองรถ demo บางค่าย แต่แค่ระยะทางสั้นๆแค่บางสภาพถนนเท่านั้น และก็แอบเกรงใจเซลล์ด้วย เลยคิดอยากจะลองเช่ารถ ค่ายใบพัด กับตราดาว มาลองขับสักคันละวันน่าจะดี และก็น่าจะเป็นประสบการณ์ที่ดีมากกว่า เพราะมีเวลามากพอให้ลองให้รู้ว่าชอบ หรือไม่ชอบยี่ห้อไหน ดูราคาค่าเช่า/วัน ก็พอรับได้ น่าสนใจดี ในเน็ตมีหลายบริษัทเหมือนกัน แต่ผมไม่เคยลองเช่าเลยครับ เพื่อนๆใครมีประสบการณ์เช่าขับจากที่ไหนบ้าง บริการดีๆ มีข้อควรระวังอะไร ช่วยแนะนำหน่อยครับ

อ่านหัวข้อแล้วนึกว่าจะเช่าขับเที่ยว! จริงๆอยากลองขับนานๆก่อนซื้อใช้มั่ยครับ ถ้าแบบนั่นต้องเลือกรุ่น ถ้าX1 S5 รถเช้าใหญ่ๆน่าจะมี หรือถ้าไม่เกี่ยงงบ ไปพวกเช้ารถหรูขับครับ พวกนี้ส่วนใหญ่จะมีหมดนะ แต่ราคาต่อวันก็เอาเรื่อง.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ Spada_Valess

• Sr. Member
โหลดแอพ Haup car ครับ

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
เดือนมิย. มีจัดโปรของแอป haup ให้เช่า BMW ขับไปฉีดวัคซีน หรือถ้าเป็นบุคลากรการแพทย์เช่าได้ 24 ชม.
ผมก็ไปเช่า 330Li มาขับวันนึง เหมือนเป็น 24 hr test drive ประมาณนั้นครับ ขับได้ตามใจชอบ รู้ข้อดีข้อเสียเยอะกว่าไปลองตามศูนย์มากๆ เอาจริงเป็นการตลาดที่ได้ผล เพราะทำให้ผมอยากได้ BMW มากกว่าเดิมด้วย 5555
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ InBkk

ของ Sixt เห็นมี 520d ให้เช่าครับ

ออฟไลน์ AkE

Sixt มี 520d & x1 1.8 ครับราคาดีสุดแล้ว ส่วนพวกยี่ห้อที่ทำแต่รถแพงๆนั้น ราคาแพงครับลองหาดูในเฟส

มีเยอะเลย ผมก้ทำบ่อยครับช่วงนี้ แต่รถญี่ปุ่นนะ อยากลองรถอะไรขับเล่นก้ไปเช่ามายุคโควิด 400-1000 บาท

ต่อวันสบายๆ 5555 บางทีรถตัวเองจอดยาวเลย

ออฟไลน์ panjap

ถ้าคุณเป็นระดับ md ของ บริษัท เขาเอามาให้ใช้ฟรีๆเลยด้วยซ้ำ สองวัน ฟรีๆ

ออฟไลน์ spn

sixt ครับ มี X1 กับ 520d ราคาดีงาม
richcarbangkok มีรถหลากหลายกว่า ตั้งแต่ C E S class Series 3 5 7 ตัว 420, Z4 , E cariolet , CLS คิดว่าครบสุด ไก้รถใหม่ ก็แลกมาด้วยราคาแพง บางทีมีโปร เริ่มต้น 8900/วัน ประมาณนี้

ส่วนตัวที่ใช่ประจำคือ haup car สะดวกมาก จ่ายเท่าที่เราใช้
ได้เหยียบเต็ม ลองเครื่อง เกียร์ แอร์ เครื่องเสียง เยาะ ทัศนวิสัย ที่เก็บของ ฯลฯ ขับให้เต็มที่ ผมว่าไม่เกิน 2 ชม รู้เรื่อง

**ข้อควรระวัง
- ตอนเปรียบเทียบค่าเช่า บางเจ้ายังไม่รวม VAT  + ประกัน
- ถ้าเจออุปกรณ์แตกหักเสียหาย ควรแจ้งขอเปลี่ยนรถทันที
- รอยขีดข่วน ถ่ายไว้ก่อนขึ้นรถเป็นหลักฐาน
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ SM.

ใช้ rentconnected ครับ เป็นตัวกลางครับ ถ้าอยากเช็คราคาตรง ค่อยไปเทียบกับ บริษัทรถเช่าตรงอีกทีได้ครับ