ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Everest ดีเฟคต่างๆแก้หมดรึยังครับ  (อ่าน 3789 ครั้ง)

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

• Hero Member
Ford Everest ดีเฟคต่างๆแก้หมดรึยังครับ
« เมื่อ: กันยายน 05, 2021, 13:53:19 »
เห็นการันตีเครื่อง 10 ปี อันนี้เพื่อเรียกความเชื่อมั่นหรือว่าแก้ดีเฟคหมดแล้วเลยกล้าการันตีขนาดนี้

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
Re: Ford Everest ดีเฟคต่างๆแก้หมดรึยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2021, 14:12:01 »
รับประกัน10ปี แต่แค่150,000โลนะ พอๆกับค่ายอื่น150,000โลเหมือนกัน แต่รับประกัน5ปี
ส่วนดีเฟค แก้แล้วแต่ยังไม่หมดซะทีเดียว แต่ก็ดีขึ้น เข้าไปดูในคลับเลย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Re: Ford Everest ดีเฟคต่างๆแก้หมดรึยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2021, 17:25:11 »
แก้ไขแล้ว แต่หายไหม ไม่รู้ เพราะเหมือนจะยังไม่หาย

รับประกัน 10 ปี สำหรับคนใช้รถน้อย วิ่งน้อย ถือว่าดี แต่สำหรับคนใช้รถเยอะ 2-3 ทะลุ 1 แสนโลแล้ว งั้น 150,000 ก็คงไม่เกิน 4-5 ก็หมด เทียบเท่า 5 ปี ของค่ายอื่นนั้นละ

ตัวใหม่ไกล้มาเต็มทีแล้ว ถ้ารอได้ก็รอ ถ้าตัวไม่ถูกใจ คิดว่า ตัวเก่า น่าจะยังพอหาได้  ช่วงตัวใหม่เปิดตัวแรก ยังน่าจะพอมี

แต่สุดท้าย ถ้าตัวใหม่มา ก็แนะนำตัวให่ไปเลยดีกว่า น่าจะมีอะไรใหม่ๆ มาด้วยหลายอย่าง

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2021, 17:39:13 »
ดีขึ้นมากครับ เจอบ้างเรื่องพวกหัวฉีด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Akrachai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2021, 23:49:53 »
พวกเรื่องท่อยางเห็นทางฟอร์ดบอกว่าแก้แล้วนะถ้าฟังข่าวมาไม่ผิด แต่เวลาแรงอัดมันดันเข้าไปมันจะพองไปเรื่อยๆแล้วจะแตกอยู่ดี ต้องเปลี่ยนเป็นวัสดุอื่นตามร้านนอกเปลี่ยนได้แล้วใช้ดีแต่ข้อเสียคือเครื่องจะสั่น แต่ไม่รู้ว่ามันสั่นเยอะขนาดนั้นไหนถ้ารับได้ก็เปลี่ยนครับทนกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2021, 01:37:45 »
ถามในคลับ โดยถามคนใช้จะได้คำตอบที่ถูกต้องมากกว่าครับ 

และผมเองใช้มาไม่เจออะไร หากสนใจก็จัดเลย
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2021, 09:06:29 »
เท่าที่สังเกตุในคลับคนโพสปัญหาหนักๆเริ่มเห็นน้อยละ
หรือเขาไม่โพสก็ไม่รู้นะ ปัญหาจุกจิกเล็กๆก็มีเห็นเรื่อยๆ
ซึ่งมันน่าจะปกติสำหรับรถที่เริ่มใช้กันมาหลายปี

ของบ้านผมเพิ่งออก ก.พ.64 ตัว Bi-Turbo ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Skywalker_TD

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2021, 12:51:26 »
ถ้าไม่รีบ ยังมีรถคันอื่นใช้งานปกติ รออีกนิดน่าจะต้นปีไม่ก็กลางปี สวยแจ่มแน่นอน part หลายๆชิ้นทำเสร็จนานละ

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 06, 2021, 16:45:51 »
ถ้าไม่รีบ ยังมีรถคันอื่นใช้งานปกติ รออีกนิดน่าจะต้นปีไม่ก็กลางปี สวยแจ่มแน่นอน part หลายๆชิ้นทำเสร็จนานละ
เห็นภาพคร่าวๆ น่าจะหล่อมากเลยนะครับ ใหญ่ บึกบึน

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 10:45:09 »
ดีเฟคที่เจอบ่อยสุดคือ น้ำมันเครื่องหายฝาหน้ารั่วครับ  สนิมใต้ท้องและชายประตูรวมฝาท้าย ปัญหาพวกนี้พอแก้ได้แค่เสียเวลาถ้ามองอีกมุมไม่ใช่ปัญหาเรื่องความปลอดภัยอย่างบางค่ายเช่น ดับกลางอากาศ เครื่องสั่นเร่งไม่ขึ้น พวงมาลัยล๊อค แบบนี้อันตรายมาก

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2021, 16:17:23 »
ดีเฟคที่เจอบ่อยสุดคือ น้ำมันเครื่องหายฝาหน้ารั่วครับ  สนิมใต้ท้องและชายประตูรวมฝาท้าย ปัญหาพวกนี้พอแก้ได้แค่เสียเวลาถ้ามองอีกมุมไม่ใช่ปัญหาเรื่องความปลอดภัยอย่างบางค่ายเช่น ดับกลางอากาศ เครื่องสั่นเร่งไม่ขึ้น พวงมาลัยล๊อค แบบนี้อันตรายมาก

ค่ายอื่นหมายถึงค่ายไหนเหรอครับ

ผมใช้ Ford Everest 2.0Bi มา 3 ปี (ปี 2018) ดับกลางอากาศคามือมาแล้ว 2 ครั้ง และ ดับตอนคลานๆ ตอนเข้า-ออกบ้านอีก 2-3 รอบ แล้วเครมอะไรหลายอย่าง เหลือแค่ทอร์ดขาด เฟืองน้ำมันเกียร์แตก เท่านั้นที่ไม่เจอ และใน club เองก็เจอเรื่อยๆ

ส่วนล๊อตที่เป็น 2020-2021 เห็นบอกแก้เรื่องทอร์คมาแล้ว แต่เรื่องกินน้ำมันเครื่อง กับ ฝาหน้าซึม แก้ไม่หาย

Gunther

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2021, 16:42:49 »
PPV ที่มี Defect น้อยที่สุด และ จุกจิกน้อยสุด……

ก็ต้องเป็น Toyota Fortuner ครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2021, 16:55:08 »
ไม่น่าเชื่อว่าเราต้องมาถามคำถามนี้กับ product of USA

แต่มันก็เป็นแบบที่รู้นั่นแหละ