ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนยาง กับ ร้านยาง แถวบางแคหน่อยครับ  (อ่าน 1456 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatario

• Newbie
  • *
พอดียางเดิมเก่ามากแล้วเกือบ 5 ปีแล้ว ยิ่งช่วงนี้หน้าฝนแล้วเลยอยากเปลี่ยนให้สบายใจ
กำลังศึกษาหาข้อมูลเพื่อลดค่าใช้จ่ายครับ

ยางปัจจุบันที่ใช้อยู่คือ maxxis 185/65R14 86H รถ honda city idsi 2003 ครับ

ไปถามราคาหลายๆร้านแล้ว เค้าคิด spec เดิม maxxis,dunlop ที่เส้นละ 1700 รวม ถอด ใส่ ตั้ง ถ่วง จุ๊บ = 6,800 บาท

ไปเจอยางใน internet deestone ขายอยู่ 3,890 บาท 4 ล้อฟรีจุ๊บ ไม่มีค่าส่ง (มีส่วนลดประมาณ 300) = 3,590

(ต้องการยางธรรมดาครับ เพราะอีก 1ปี จะเปลี่ยนรถแล้ว แค่ขับตอนฝนตกแล้วมันตุ้มๆต่อมๆ)
ก็เลยมีความคิดว่าจะไปซื้อยางมาให้ร้านใส่ ค่าบริการรวมแล้วเค้าจะอยู่ที่ประมาณ 1,150 บาท

รวม 4,740 บาท     

ประหยัดไป 2,100+ บาท (หาร้านเทียบ deestone แถวบางแคไม่เจอ)

แต่มีคำถามรบกวนเพื่อนๆครับ
1. คือซื้อยางแบบนี้มา spec เดียวกัน น่าจะใส่ได้ไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ หรือมีข้อครระวังอะไร
2. ค่าบริการที่ร้านคิดมา 1,150 บาท ถือว่าแพงไหมครับ
3. ไม่ทราบท่านใดพอมีร้านแนะนำเปลี่ยนยางแถวๆ เดอะมอลบางแคบ้างไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

จุ๊บยางให้มาแล้ว  แถมฟรี   

ตอนสั่งก็ดูให้แน่ใจ  ว่าเป็น  size ยางที่ต้องการ

ออฟไลน์ sapol

• Full Member
ลองเช็คกับร้านทรัพย์ไพศาลดูครับ ร้านใหญ่ของแถบบางแคเลย

ออฟไลน์ TeslaX

ถือว่าปกติ แนะนำทำที่ร้านใกล้บ้านเวลามีปัญหาอะไรจะได้ไม่ต้องฝ่ารถติดไปไกลๆ

ออฟไลน์ lepon

• Jr. Member
  • **
ร้านยางที่สาย 4 (ฝั่งมุ่งหน้าไปพุทธมณฑล)

ผมเปลี่ยนยาง แม๊กซิส me3 195-60-15 4 เส้น จ่ายไป 4.8พัน
รวมถอดใส่ ถ่วง(4 ล้อ) ตั้งศูนย์ ,ยางเก่าสภาพดี แบกกลับ (มาลงขายในเน็ต ได้มา 1.5พัน)

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
โซนนี้ผมเปลี่ยนที่ นิวเพ้งหลายชุด (หลายคัน) ก็ได้ราคาดีอยู่นะครับ

ชุดล่าสุดผมใช้วิธีหาราคารุ่นที่ต้องการไปก่อน แล้วถามร้านเลยว่าได้ราคานี้ไหม ถ้าได้ก็ไป ก็ได้จริงๆ  :)
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------