ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเล่นๆชื่อ Log in ของคนใน HLM ตั้งมาจากอะไรกันครับ  (อ่าน 11942 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
+

roy KEANE + eric CANTONA = KEANETONA ครับ

เป็นกัปตันทีมที่ผมชื่นชอบในความดิบและเถื่อน แถมยังมีปัญหากับชาวบ้านเหมือนกันด้วย (คีน เตะ อัลฟ์ อิงเก ฮาแลนด์ นักเตะแมนซิตี้จนต้องแขวนสตั๊ด ส่วน คันโตน่า กระโดดถีบแฟนบอลปากพล่อย)

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
user name เดิมเป็นภาษาไทย ไม่ตรงกับ ชื่อ  log in ที่โชว์เหนือ อวตาร์  

login เดิม ชื่อ DT.Arabicacoffee เพราะเปิดร้านขายกาแฟสด มาตั้งแต่ปี 2546

พอ userเดิม เข้าไม่ได้เลย มีปัญหาตลอดก็ มาจดใหม่ชื่อ FlavorWheelก็เกี่ยวกับกาแฟเหมือนเดิม
และยังพ้องกับ เรื่องรถยนต์ที่ผมสนใจอยู่ด้วย (ล้อรส)-(ล้อรถ)

เริ่มเข้าห้องคาเฟ่webต้องห้ามตั้งแต่เรียนมหาลัยเมื่อ14ปีก่อนใช้ชื่อ "เป็นสมาชิกกันเถอะ" นะ
 ตอนนี้สิงที่นี่เกือบจะที่เดียวเพราะไม่มีเวลาว่างอ่านที่อื่นแล้ว

รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ hamylee

• Jr. Member
  • **
Hamy+Amy Lee นักร้องวง Evanescence

กลายเป็น HamyLee

ออฟไลน์ jobbabys

jobbabys

มาจาก ชื่อ จริงคือ นิธิ ครับ แต่ว่า ชื่อตรงกับดารา พี่Job นิธิ สมุทรโคจร

เลยเอา job มา แต่เราอายุน้อยกว่า เลยเติม baby เข้าไปครับ
เลยเป้น jobbaby
ส่วนที่เติมตัว s เพราะตอนนั้น email มีปัญหา ไม่อยากเปลื่ยนชื่อ เลย เติม s
หลังจากนั้นเลยเป็น jobbabys เรื่อยมาครับ

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
Ishida Yamato จา่ก Digimon ภาคแรกครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ไม่ต้องบอกก็คงจะรู้กันว่ามาจากอะไร ;D

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
ชื่อใหม่ --- ชื่อรถ 2 รุ่นมารวมกันครับ  :P
ชื่อเก่า และ Login ---- mine3333
mine มาจาก The world is mine ของ Fortuner ครับ
3333 มาจากทะเบียนรถครับ

ออฟไลน์ 6162002

เลขที่คนที่แอบชอบ เลขที่ตัวเอง แล้วก็ปี ตอนป.6ครับ เอิ๊ก

ออฟไลน์ kritphakhin

มาจากชื่อครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ใช้การเลียนเสียงให้คล้ายๆกับคำว่า

waiting 

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Rampage Ghost

• **
ท่าโจมตีประสานของเคียวสุเกะกับเจ๊ จากเกม SRW ครับ
ชอบคาแรคเตอร์คู่นี้เป็นพิเศษ คล้ายตัวผมกับแฟน
ว่าไปนั่น  ;D

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ถ้า ชื่อล๊อกอิน มันมาจาก ซื่อรุ่น รถที่วาดเองค่ะ  Alzeto  โอยที่ to มันคือชื่อหนู

แต่ นามที่เล่นในบอร์ด คือนักร้องที่หนูชื่นชอบค่ะ  แถม นิสัย คาแรกเตอร์ดูจิตๆ แรงๆด้วย

ตามนั้นค่ะ ก็มันสวยนี่คะ??

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ PREM

หลายคนมีที่มาชื่อลึกลับซับซ้อนซ่อนเงื่อนดีนะครับเนี่ย ;D
ส่วนของผมง่ายๆ มาจากชื่อเล่นครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Fly to dream

ชื่อเล่น OHM  ส่วน KRABI คือ จ กระบี่ ครับ ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BMTA

BMTA = ขสมก. ครับ

ขสมก. ก็ขนส่งมวลชนกรุงเทพเนี่ยแหละ

พอดีบ้าพวก รถเมล์ รถบรรทุด้วย

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
Best <-- มาจากชื่อเล่นครับ

Vorakit <-- นี่ก็ชื่อจริงเลยครับ เนื่องจากบอร์ดเรามีหลายเบสท์ เติมชื่อจริงไปซะเลย  :)

ออฟไลน์ 470127

• BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
ของผมมาจากรหัสพนักงาน จำงานดี รหัสเดียวทุก account ทั้งงาน ทั้งเล่น web

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ผลไม้ที่มีเอกลักษณ์พันธุ์หนึ่งครับ  ;)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ 007

• **
  • ชีวิตติดน้อง2
ความชอบล้วน ๆ

ออฟไลน์ denudatum

• Newbie
  • *
เป็นชื่อกระบองเพชรสายพันธุ์นึงครับ..ฟังแล้วติดหูเลยใช้ซะ..

ออฟไลน์ tubtup

มาจากชื่อเล่นครับ  จำง่ายดี
เคยตั้งเป็นชื่ออื่นเวลาไม่ได้เข้านานๆ ลืมครับ  8)

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ผมพวกชอบโชว์ (มะช่าย)

live = สด
show = แสดง

แสดงสด

PS. มาก่อน window live อีก
PS2. ชื่อผมไม่มีที่มา แต่ชอบ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ผลไม้ที่มีเอกลักษณ์พันธุ์หนึ่งครับ  ;)

มันคือ มะม่วงแรด นั้นเอง ชิมิๆ  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
ชื่อตามที่เห็นครับ แล้วเติม n ไปเฉยๆครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................