ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเล่นๆชื่อ Log in ของคนใน HLM ตั้งมาจากอะไรกันครับ  (อ่าน 11891 ครั้ง)

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
ของผม TnP_PKt มาจากชื่อจริงผม Thanapop และ PKt มาจากที่อยู่คือ ภูเก็ตครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ของพี่เอามาจากเพลง my december ของ Linkin Park อ่ะ แล้วพี่ก็เอาคำว่า last มาเติมเองข้างหน้า อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ TnP_PKt

ของพี่เอามาจากเพลง my december ของ Linkin Park อ่ะ แล้วพี่ก็เอาคำว่า last มาเติมเองข้างหน้า อิอิ
พี่ลืมบอกป่าวคับว่า December เปลี่ยนจาก c เป็น z ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2010, 13:39:30 โดย TnP_PKt »

ออฟไลน์ Elros

• Jr. Member
  • **
เอามาจากชื่อเล่นตัวเองครับ

ชื่อเล่นชื่อ อาร์ม
คำว่า Arm ถ้าแปลงเป็นภาษาเอลฟ์ จะได้ว่า Elros

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ตั้งมาจากตัวละครในเรื่องแฮมทาโร่นะครับ

ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ SP

ของผมชื่อย่อของตัวเองครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ซาติโน่ = อยู่ดีๆ มันก็แว๊บเข้ามาในหัวเลยครับ (พูดง่ายๆ คือตั้งมั่ว)
HD = ระยะหลังๆ VDO ที่ผม Upload ลง Youtube มันเป็น High Def หมดเลย เลยเอามาตั้งครับ ^^
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
พี่ลืมบอกป่าวคับว่า December เปลี่ยนจาก c เป็น z ด้วยนะครับ

ฮ่าๆๆ ใช่เลยครับ ขอบคุณครับแทน
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ซาติโน่ = อยู่ดีๆ มันก็แว๊บเข้ามาในหัวเลยครับ (พูดง่ายๆ คือตั้งมั่ว)
HD = ระยะหลังๆ VDO ที่ผม Upload ลง Youtube มันเป็น High Def หมดเลย เลยเอามาตั้งครับ ^^
ตอนแรกคิดว่าเป็น Satio (มือถือของ SE) นะ  :)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
ชิปเซ็ตบนเมนบอร์ดครับ มันมี Northbridge กับ Southbridge  ;D

ออฟไลน์ YAmodels

ชื่อ ยะครับ เลยมาเป็น YAmodels แล้วก็เป็นแบรนด์สินค้าของผมด้วย ;D(เครื่องบินและมอเตอร์เครื่องบินบังคับวิทยุน่ะ)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มาจากชื่อเล่นครับ
 ;D

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
Naow-มาจากชื่อเล่นของผมเอง ชื่อ"หนาว"ครับ
27-มาจากวันเกิดผม ผมเกิดวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2538
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ kongz158

• **
ชื่อเล่นกับ รุ่น ที่ รร ครับ

ออฟไลน์ !LiLo!

ชื่อ รุ่นของFerrari ครับ ^^ F360 challenge "stradale"

แต่อีกความหมายstradaleมันแปลว่าถนน ครับ 555 (เอ๊ะยังไง)
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Ohmmypp

ชื่อ โอม เฉยๆ แห่ะ แต่เอา มี่ มาต่อท้าย  เพื่ออะไรไม่รู้ 55555+ PP มาจากตัวแรกของชื่อ/นามสกุล
JC TU #54

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ชื่อเล่น อะครับ และก็ วัน เดือนปี ที่เกิด

9/05/39 อะครับ 55

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
มาจากชื่อจริงครับ ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
cu2nite = See You Tonight ครับ
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
จากการ์ตูนที่ผมวาดเองครับ

ออฟไลน์ Nut_K

เอามาจาก Honda Integra ครับ

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
ของผมก็ชื่อจริงที่พ่อแม่ตั้งให้เลยครับ

ออฟไลน์ phatkung

คือประมาณว่า อยากมีชื่อเป็นแนวๆญี่ปุ่นอ่ะคับเลยเติมคำว่า kung ตามหลังชื่อตัวเอง

Phat+kung = phatkung

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
ชื่อ Boy แต่เอา ddii มาต่อท้ายทำไมก็ไม่รู้เหมือนกัน เหอๆๆ  :o

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
BB ย่อมาจาก BBOY ครับ ซึ่งบอยเป็นชื่อเล่นผมเอง ส่วนตัว B ข้างหน้าเอามาเติมให้คล้องจองกัน

ส่วน only เป็นคำที่ต่อท้ายชื่อของกลุ่มเพื่อนที่โรงเรียนที่ชื่อเล่นขึ้นต้นด้วย B เพื่อใช้ในเน็ตครับ

ตอนแรกๆเลยเป็น BBoyonly แต่ย่อให้สั้นเหลือ BBonly เพื่อความง่ายในการใช้งาน

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ tyro24

• **
tyro=ผู้มาใหม่ มือใหม่ 
24 เป็นเลขที่เกี่ยวพันกับชีวิตผม ตั้งแต่ วันเกิด เลขที่ตอนประถม รหัสนักเรียนมธ้ยม รหัสนักศึกษามหาลัย
jazz 08 ford focus 06 navara 4 dr. 4wd 07 mazda 2 2010

GreenG

Green คือ รถสีเขียว

G คือ Geeeeeeeeee.......ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2010, 18:10:55 โดย GreenG »

ออฟไลน์ Preceda2

รุ่นยางของMichelin 55+
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

methus zaa

เอามาจาก toyota new corolla altis 2010

ออฟไลน์ wiszard

wiszard เอามาจากในภาษาทางคอมพิวเตอร์ นี่ละครับ
แปลว่าพ่อมด (แต่จริงๆต้องเขียน wizard)