ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆคิดว่า MG จะเอา Marvel R มาขายเมืองไทยไหมครับ?  (อ่าน 2855 ครั้ง)

ออฟไลน์ solo

• Sr. Member
เพราะตอนนี้ที่อังกฤษเปิดให้จองแล้ว ไหนๆต้องทำพวงมาลัยขวาแล้วน่าจะขายเมืองไทยด้วย ยิ่งคัวท็อป  0-100ใน 4.9 วินาทีนี่น่าสนใจ ราคาที่อังกฤษเริ่มที่ 1.6ล้านบาทมาเมืองไทยไม่น่าจะเสียภาษีแพงนะผมว่า

MacH1

• บุคคลทั่วไป
Re: เพื่อนๆคิดว่า MG จะเอา Marvel R มาขายเมืองไทยไหมครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2021, 19:42:02 »
มาแน่นอนคับ มาไทยน่าจะประมาณ 1.7-1.8 ล้าน ไม่เกินสองล้านผมว่าเหนือล้ำๆกว่า d-segment ยุ่น กะ ppv โบราณหลายขุม 

ออฟไลน์ stm

Re: เพื่อนๆคิดว่า MG จะเอา Marvel R มาขายเมืองไทยไหมครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2021, 09:40:47 »
อยากให้มามากๆ ล้านกลางๆ ขายกระจายแน่
ผมว่าช่วยยกระดับแบรนด์ได้เลยนะ Marvel R

ออฟไลน์ sudlor_gang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2021, 10:26:07 »
ถ้ามาก็ดี suv กับ PPV ญี่ปุ่นจะได้ขายตามราคาที่ควรจะเป็น
fortuner นี่ราคาเวอร์มาก option นี่แบบ ห๊ะ นี่ราคารถขนาดนี้เนี่ยนะ

เชียร์เลย mg gwm มาไวๆๆๆๆๆ

ปล.แต่ขออีกสับ 5-10 ปี ค่อยซื้อครับ ยังแอบกลัวประสิทธิ์ภาพรถ mg อยู่

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2021, 10:34:42 »
เปิดให้จอง อ่ะใช่
แต่ไม่ใช่ที่อังกฤษ
แต่เป็น ยุโรป พวงมาลัยซ้าย

พวงมาลัยขวา ยังไม่มีประเทศไหนที่ชัดเจนเลยในตอนนี้

ออฟไลน์ PC CK

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2021, 11:37:04 »
ตัวนี้ได้แค่รอและรอต่อไปครับ ดูไม่มีคงวามหวังเลยครับ oraวิ่งทดสอบไทยแล้ว แต่marvelเงียบกริบ เคยรอบเพราะคิดว่า อีกไม่นานก็เอาเข้า จนตอนนี้ไม่รอมันละครับ

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2021, 12:01:28 »
มาเลยครับเอาคันนึง สวยแรงไม่ต้องคิดอะไร

ออฟไลน์ tOntrAnETY

• Full Member
    • tontranety
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2021, 12:45:02 »
อยากให้มานะครับ สัก ระยะวิ่ง 500 +  , auto pilot V.3
2WD = 1.39 M 
4WD = 1.49 M
ราคากำลังสวย

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2021, 14:48:44 »
ผมว่าเกือบ 2 ล้าน รุ่นธรรมดา

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2021, 15:36:24 »
เห็นราคาประมาณ 5 หมื่นยูโร มาบ้านเรา ผมเกรงว่าจะทะลุ 2 ล้านเอานะครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2021, 17:24:18 »
ผมเป็นคนนึงที่ไม่ได้ปฏิเสธรถ EV เลยแม้แต่น้อย อยากได้ด้วยซ้ำ

แต่พอเป็นคันนี้ ผมว่า มันไม่ได้ว๊าวเลย แทบไม่ได้มีอะไรต่างจาก HS EV เลย แค่คันใหญ่กว่า มอเตอร์แรงกว่า อัตราเร่งดีกว่า ที่เหลือ ทำไมผมเฉยๆ มาก

ส่วนหน้าตาคนละแบบกะ HS เข้าใจได้ เพราะ Marvel R มองๆ แบบไม่สังเกตุโลโก้หน้ารถ ภายนอกมันจะกับยี่ห้อกบ

ทีนี้ พอจะมาด้วยราคา 1 ล้านปลาย แล้วละก้อ ถ้าให้เลือก EV ผมกลับจะเลือก MG HS EV แทนซะด้วยซ้ำ เหลือเงินเกือบล้าน เอาไปทำอย่างอื่น

หรือ ถ้าให้เลือกหรือเทียบกับรถ SUV เครื่องยนต์สันดาบ ผมเลือก CR-V , CX-5 หรือ Fortuner, Mu-X ,Everest ไรพวกนี้ซะด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 09, 2021, 07:20:13 »
รถไฟฟ้า EV พวก HS มาแต่ แต่ ตัวนี้ ผมว่า ไม่มา มันทับ Line นะ จะไปแทรกตรงไหน
หลายคนตื่นเต้ากับ EV พวก วิ่ง ไม่ถึง 500 นี่ ต้องไปลองเช่ามาใช้ดูครับ

ในกรุง โอเครเลย แต่ ถ้า ชอบไป ตจว แค่ต้องขับช้าๆ ในขณะที่ รถอัตราเร่งดีมาก ก็ เบื่อแล้วครับ
ผมเคยขับ MG ไป วังน้ำเขียว ต้องวิ่ง 80 km/hr เพื่อให้ไปถึง ไม่สนุกอย่างแรง

ต้องพก Charger ไปด้วย ขากลับ ต้องแวะแถว แปดริ้ว เพื่อชาร์ท เดี๋ยวไม่ถึงบ้าน

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2021, 03:06:37 »
เห็นสัมภาษณ์​ผู้บริหารแวบๆได้ใจความว่า zs ev หมดแล้วไม่นำเข้าแล้ว กำลังคุยกับประเทศจีนว่าจะนำเขามาเพิ่มอีกรุ่น แต่จีนมีความต้องการ ev สูงและเน้นผลิตพ่วงมาลัยซ้าย และ และ และ Marvel R ยังไม่เหมาะสมกับตลาดตอนนี้ ผ่าม...