ผู้เขียน หัวข้อ: เคลือบแก้วรถยนต์ ราคาหลักพันคุณภาพโอปะครับ  (อ่าน 2253 ครั้ง)

ออฟไลน์ Siemens

• Jr. Member
  • **
เห็นช่วงนี้มีโปรเคลือบแก้วราคาถูกประมาณสองพันถึงห้าพันเพียบเลย
ไปลองมาแล้วคุณภาพอยู่ได้ไม่เกินเดือน คิดว่าคุ้มปะครับ
หรือทำที่ดีไปเลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: เคลือบแก้วรถยนต์ ราคาหลักพันคุณภาพโอปะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2021, 21:55:19 »

มันเป็นเคลือบแก้วจริงมั้ย  หรือเป็นแค่น้ำยาขัดเงา

ลองขอดูตัวอย่างตัวยา  หยดออกมาเมื่อแห้งต้องแข็งเป็นก้อน 

ไม่ใช่เป็นน้ำยาน้ำเงาๆ   อันนั้นน้ำยาขัดเงา

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
Re: เคลือบแก้วรถยนต์ ราคาหลักพันคุณภาพโอปะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2021, 21:57:16 »
เคลือบหลักพัน น้ำยาเคลือบแก้วก็คงหลัก 200 ตาม lazada ไหนจะค่าน้ำขาขัดตัวอื่นอีก

จะไปเทียบกับท็อปแบรนด์ พวก CarPro ขวดละสองพัน คุณภาพน่าจะตามราคาแหละครับ

ปล. ผมไม่ใช่ร้านนะ ดูแลเฉพาะรถตัวเอง

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2021, 22:58:19 »
ลองถาม ลองเช็ค ยี่ห้อ รุ่น ของน้ำยาดูก่อนก็ได้ครับ เพื่อความชัวร์

ที่สำคัญ พวกราคาถูกๆ จะทำครั้งเดียวจบ

ถ้าคิดจะเคลือบแก้วจริง ซื้อเป็นแพ็คเกจ ที่เขามีเติมน้ำยา ขัด เคลือบ ใหม่ ทุก 6 เดือน ไปเลย จบๆ ครับ

ผมเคยซื้อแบบเคลือบเก้วครั้งเดียว แล้วไม่มีดูแลหลังจากนั้น

สุดท้าย พวกน้ำล้างรถ น้ำฝน กัดแก้วไปรอยด่าง แก้ไม่ได้ ต้องไปขัดแก้วออกเคลือบใหม่ เสียเงินซ้ำซ้อน เสียอารมณ์ด้วย

ออฟไลน์ a@s

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2021, 08:17:07 »
ผมซื้อน้ำยามาหัดทำเอง อยู่ได้ปีนิดๆ ในงบพันกว่า

ออฟไลน์ EDS

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2021, 08:22:23 »
คุณภาพตามราคาครับ อย่าลืมว่าเขาต้องคิดกำไรแล้ว
แล้วคิดดูต้นทุนกับค่าแรงเท่าไร จะมาหวังคุณภาพระดับราคาเป็นหมื่นไม่มีทางครับ

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2021, 11:06:27 »
ไม่เสมอไปนะครับ จริงๆ มีร้านประจำ ที่ราคา 6-7พัน แต่ใช้น้ำยาขัดทีอยู่ได้เป็นปี ครับแต่ชี้เป้าไม่ได้เจ้าของติดโควิดตุยไปแล้ว

แต่ผมแนะนำแบบ package ดีที่สุดครับ แบบที่มีเติมตลอด เหมือนมีประกันภายในตัวครับ ไม่เสียอารมณ์ไม่เสียเวลา

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2021, 01:49:24 »
มันมีแบบจ่ายครั้งแรก 3-5พัน ดูแลทรีปเมนท์​คิดเพิ่มครั้งละ5ร้อย(ไม่บังคับดูแล)​ พอปีหน้าแล้วขัดลงใหม่คิดครั้งละ 1500 ก็คุ้มดีนะครับขัดลงใหม่ทุกปี เป็นเวลา3ปี เบ็ตเสร็จ​ก็ต่ำหมื่น แถมไม่ต้องจ่ายเงินก้อนกันร้านเจ๋งหนีหาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2021, 01:53:32 โดย U9WS »