ผู้เขียน หัวข้อ: รถสวย ขับดีแต่ไม่แรง กับรถธรรมดา แรง ขับดี เก็บอะไรครับ  (อ่าน 4178 ครั้ง)

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
สำหรับผมต้องดูว่ารถหน้าบ้านๆนี่รถอะไรครับ ถ้าสมมุติให้เลือกเก็บเบนซ์ C200 coupe กับ WRX Sti แท้โรงงานนี่ผมเลือกข้อสองทันที แต่ถ้าคันแรกเป็น MX5 ND แล้วอีกคันเป็นรถที่เห็นได้บ่อยอย่าง BMW330e นี่เลือกตัวแรกครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ pikara

• Full Member
ต้อง รถสวย ซิครับ

จอดเฉยๆ ก็ยังสวย ทุกครั้งที่เข้าไปนั่ง มันจะมีความสุขครับ

รถใหม่ ป้ายแดง รุ่นเดียวกันแท้ๆ คุณยังเลือกคันที่ (สี) สวยกว่าเลย

*ตอบแบบกลางๆ เลือกด้วยอารมณ์ เหตุผลไม่ค่อยเกี่ยว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2021, 09:44:12 โดย pikara »

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member
รถสวย ทำให้แรง และ ขับดีขึ้นได้
แต่ รถไม่สวย แต่งยังไง ก็ไม่ขึ้นครับพรี่

ผมซื้อ E Coupe ตัว 4 ตา เพราะ เหตุผลนี้เลยครับ
มันสวยแท้หนอ !!!!!!!!!

จริงครับ มันคือ E-coupe  ที่สวยที่สุดครับ และสำหรับผมก็ยังเป็น Coupe ที่สวยที่สุดรุ่นนึงของ Benz เลย.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ตามคำถาม ใช้คำว่า "เก็บอะไร" แสดงว่า ต้องการรถเก็บ

ดังนั้น รถเก็บ มันต้องมีค่า หรือ มีอะไรในตัวมันเอง ไม่ใช่ เก็บของแรง หรือ เพราะขับดี หรือ ขับดีแต่ไม่แรง หรือ รถแรงแต่ขับไม่ดี

เพราะสุดท้าย ผมว่า เดี๋ยวนี้ รถเก็บ เขาเน้นเดิมๆ กันแล้ว

ฉะนั้นแล้ว ถ้ารถที่จะเก็บ แรงด้วยก็ดีไป เช่น SuperCar ตัวเก่าๆ หรือ รถขับดีแต่ไม่แรง เช่น 300ZX, FD,FC,S2K,R32 ไรงี้(ปีลึกมาก หายาก แพงด้วย) ผมถือว่ามันแรงเลย ถ้าเดิมๆ นะ เป็นต้น

ผมเคยมี Supra ตอนสมัยเรียน ตอนนั้นรถจดประกอบ ยังทำได้ และราคาตอนนั้น 6-7 แสนเอง ตอนนั้นอยากได้ ก็เลยซื้อ เอามาขับ แรงดี เปลี่ยนโบคู่ออกเป็นโบเดี่ยว จูน ท่อ กรอง ก็ได้ 500 ม้าแล้ว ถือว่ากำลังขับสนุก แต่พอเรียนจบ ก็ขายไป เพราะถือว่า ทำงานก็ต้องใช้รถที่ใช้งานได้ทุกวัน แต่ตอนนี้ ราคาดีดไปหลักจะ 2 ล้านแล้ว ถ้าเก็บตอนนั้นก้คงดี  ::) ::)

ออฟไลน์ ismael

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
คันสวยเอาไว้โชว์ คันแรงเอาไว้ใช้ครับ

ถ้าต้องเลือกขายสักคัน โดยที่เหลือรถคันเดียว ผมเลือกเก็บคันที่ 2 ไว้ เพราะการเดินทางสำหรับผมต้องขับเร็วได้ ต้องเร่งแซงทันใจ ต้องคุมเวลาเดินทางได้ แต่ถ้าตอนนี้มีรถ 3 คัน มีคันนึงเอาไว้ใช้งานประจำอยู่แล้ว และต้องเลือกขายคันใดคันหนึ่งจาก 2 คันในโจทย์ ขอเก็บคันที่สวยไว้ครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ AZMVI

• Full Member
เก็บรถสวยครับ ไม่แรงไม่เป็นไรครับสายชิล 555+  อีกอย่างไม่ได้ไปแข่งไปไล่บี้กับใครครับ

Gunther

• บุคคลทั่วไป
ระหว่าง รถสวย ดูดี ขับดีพอได้ ไม่แรง กับ รถตลาดหน้าตาบ้านๆ แต่ขับดีและแรง มันก็เท่ากันแหละครับ

ออฟไลน์ InBkk

ผมว่าข้อมูลน้อยไปหน่อย น่าจะระบุรุ่นมาเลย จะได้รู้ว่า คันสวยมันสวยแค่ไหน คันแรงมันแรงแค่ไหน

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
เลือกอย่างแรกครับ เน้นขับหล่อๆจอดเท่ๆให้คนมองดีกว่า อยากแรงมันทำได้หมดละครับถ้ามีเงิน
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ SM.

รถสวยสิครับ เห็นแล้วก็สวย มีความสุขแล้ว อยากแรง ค่อยไปทำต่อภายหลังได้

ออฟไลน์ sudlor_gang

ถ้าเกี่ยวกับ mg ผมีงไม่เก็บอ่ะครับ

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

รถสวยซิครับ ยิ่งพวกรถคลาสสิก นี่ชอบมาก
ส่วนรถบ้านๆ แรงๆ มันหาไม่ยาก สมัยนี้มีแต่ให้แต่งเยอะแยะ

ออฟไลน์ boogie2020

สมัยก่อนไป 2   แต่สมัยนี้เอา 1  คับ

ผมไปเน้นสาย vintage แล้ว

อีกอย่างข้อ 2 เนี่ย  เริ่มรู้สึกว่าสุดท้ายมันก็เป็นแค่ ได้เอาไปเม้ามอยเพื่อนในกลุ่มแต่งซิ่งด้วยกันอะคับ  หาได้มีประโยชน์อื่นเลย 
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ PabU

• Jr. Member
  • **
เลือกรถสวย ขับดี ครับ
ส่วนตัวเลือก รถตลาดธรรมดาและแรง ผมเดาว่าน่าจะเอารถบ้านมาทำแรง(เพราะถ้ารถแรงแต่กำเนิดไม่ค่อยจะเป็นรถตลาดนะสิ และหน้าตาไม่บ้านๆแน่นอน) แบบนี้ขายเหอะครับ เก็บไปก็มีแต่จะล่วงแถมจุกจิก
มีโอกาสค่อยหาเอาใหม่ดีกว่าครับ
 ** ถ้ามีรุ่นรถจะตัดสินใจง่ายกว่านี้ **
1992 Toyota Corrola EE90( 4A-FE) -Passed
2004 Honda City Vtec -Passed
2005 Subaru Impreza WRX GDA -Present
2007 Toyota Fortuner 3.0 MT -Passed
2009 Nissan Teana 250XV -Present
2011 Toyota Altis 1.8G -Passed
2017 Ford Ranger Cab 2.2 MT -Passed

ออฟไลน์ NNG10

• Newbie
  • *
สวย ขับดี ไม่ต้องแรงก็ได้ครับ แบบ CHR BRZ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ
อย่างที่บอกไว้ตั้งแต่ต้นว่าคำถามนี้ไม่ได้เจาะจงรุ่นไหนเพียงแต่ต้องการจะทราบถึงความรู้สึกของการที่คนทั่วไปเลือกจะเก็บรถคันนึงมากกว่า ว่าเน้นความสวยความแรง ใช้ความรู้สึกของแต่ละท่านนั่นแหละ สวยของแต่ละท่าน แรงของแต่ละท่าน แบบที่ซื้อมาใช้ทั้งสองแบบครับ