ผู้เขียน หัวข้อ: รถสวย ขับดีแต่ไม่แรง กับรถธรรมดา แรง ขับดี เก็บอะไรครับ  (อ่าน 4187 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เป็นคำถามกลาง ๆ นะครับไม่ได้เจาะจงรุ่น  ถ้าคุณมีรถที่ต้องขายออกไป คุณจะเลือกเก็บคันไหน

ระหว่าง รถสวย ดูดี ขับดีพอได้ ไม่แรง
กับ
รถตลาดหน้าตาบ้านๆ แต่ขับดีและแรง

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
ส่วนตัวผมไปตัวแรกครับ

อันนี้บนสมมติฐานที่ว่าเก็บได้ มีคันอื่นใช้ ความสวยกลายเป็นคลาสสิก และราคาขึ้นแทน (ถึงเวลานั้นทรงมีผลมากกว่าการขับดี)
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Turin

ผมชอบมองรถ ดังนั้น 1 ครับ

ล่าสุดก็เพิ่งจะขายเสือ sti (2?) ไป  เพื่อรอซื้อ BRZ แทน ซึ่งในสายตาผมจัดเป็นกลุ่ม 1 ครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้น ก่อนหน้านี้เพิ่งขาย MX5 (1) เพื่อไปซื้อ sti (2) ... ด้วยเหตุว่าสวยจริงแต่ขับไม่สะใจ 555

ออฟไลน์ AlPha

• Jr. Member
  • **
ข้อแรกครับ ส่วนตัวเน้นขับชิลๆอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ spn

ชอบรถสวยครับ ขับดี  2 ข้อนี้ก็มีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับ
เรื่องไม่แรง ถ้าไม่ขนาด Eco car 1.2 ก็ถือว่าพอรับได้
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ S6

คันแรกเอาไปขับประจำวัน คันสองเอาไปขับเล่นเน้นสนุก
รถน่าจะคนละแบบ การเลือกเก็บน่าจะความต้องการแต่ละสถานะ

ออฟไลน์ mozart

ตอบยากนะครับ  สวยแบบไหน สวยแบบตัวเองหรือสวยเพราะก๊อบใครมา ถ้าสวยเป็น DNA หรือสวยเข้าขั้นคลาสสิค ผมเอานะ แต่ถ้าไม่ใช่เอาอีกคันอีกว่า

ออฟไลน์ Akrachai

• Sr. Member
สวยสิครับ ถ้าไม่สวยคงไม่ซื้อจริงม่ะ 555

ออฟไลน์ Teera

รถสวย ทำให้แรง และ ขับดีขึ้นได้
แต่ รถไม่สวย แต่งยังไง ก็ไม่ขึ้นครับพรี่

ผมซื้อ E Coupe ตัว 4 ตา เพราะ เหตุผลนี้เลยครับ
มันสวยแท้หนอ !!!!!!!!!

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

ผมเลือกข้อแรก แต่ต้องไม่อืดน่าเกลียดแบบ สวย16วิ

ออนไลน์ mochalatte

ไม่ว่าจะเป็นรถคันเดียว หรือ 23456789-10

Design is not just what it looks like and feels like. Design is how it works.

ออฟไลน์ starlight

ขอเลือกที่แรง(จากโรงงาน)ไว้ก่อน เพื่อความคล่องตัว และมันจบง่าย ส่วนเรื่องสวยก็หาของแต่งมาชดเชยเอา

ออฟไลน์ AkE

สมัยก่อเคยชอบข้อ1 แต่ยุคนี้ไปข้อ2 ครับ

ข้อสองครับสำหรับผมความสวย หรือไม่สวยมันมีแค่วันแรกๆเท่านั้นแหละ พอดูไปสักพักก็ชินรู้สึกเฉยๆไป แต่รถขับดีจะวันแรกหรือผ่านไปอีกหลายปีมันก็ยังขับดีอยู่

ออฟไลน์ I'm Ti

• Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
ชอบรถขับดี ไม่ต้องแรงก็ได้ครับ  :)

ออฟไลน์ Nitsakorn

• Newbie
  • *
เลือกรถแรงครับ รถแรงทำให้สวยขึ้นง่ายกว่าทำรถสวยให้แรงแบบไม่พังครับ
2005 Toyota Camry ACV31 - sold
2012 Isuzu All new Dmax 4doors - sold
2013 Toyota Fortuner BMC 3.0 4wd
2016 Mercedes Benz E220d AMG dynamic
2017 BMW X1 M sport
2021 Honda City hatchback RS
2021 Toyota Fortuner GR sport

ออฟไลน์ kiwiwi

รถสวย ทำให้แรง และ ขับดีขึ้นได้
แต่ รถไม่สวย แต่งยังไง ก็ไม่ขึ้นครับพรี่

ผมซื้อ E Coupe ตัว 4 ตา เพราะ เหตุผลนี้เลยครับ
มันสวยแท้หนอ !!!!!!!!!

ออฟไลน์ The_Wizard

• Full Member
ถ้าคนทั่วไปที่ใช้รถยนต์แค่ทำงาน-เดินทางท่องเที่ยว ก็คงเลือก 2
แต่ส่วนตัวเป็นคนชื่นชอบรถยนต์ ดังนั้นหน้าตารถยนต์ที่ดีก็ได้ใจผมไปเยอะแล้ว มันทำให้เราอยากขับออกไปอวดสายตาคนอื่นมากกว่า ส่วนเรื่องสมรรถนะผมคิดว่าปรับปรุงได้ ยุคนี้ไม่แรงก็ไปรีแมป ติดกล่องคันเร่งไฟฟ้าเพิ่ม ก็ขับสนุกขึ้นแล้ว

ออฟไลน์ BN`

เลือกรถตลาดหน้าตาบ้านๆครับ อย่างน้อยผมใช้รยะยะยาวก็สบายใจไปแน่นอนละหนึ่ง ส่วนเรื่องขับดี และ แรง ถือว่าเป็นผลพลอยได้ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าตัวแรกเป็น MG5

อันนี้ก็ไม่เอาาาาาาาา
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ PC CK

ขอเก็บสวยไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ Newhang

เก็บคันที่สภาพดีครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

มันต้องสวยครับ

หากเป็นรถเรา และเราชอบอะนะ

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ deertesla

รถไม่แรงทำให้แรงได้ง่ายกว่ารถแฮนดิ้ง โครงสร้างห่วยทำให้ดียากกว่าครับ พูดไปแล้วนึกถึงฟอร์จูนเนอร์กีบรีโว่ และซิตี้เทอร์โบครับ

ออฟไลน์ Devil13

ผมไม่เอาความแรง ไม่รู้จะไปแข่งกับใครครับ
เอาคันที่เหมาะกบการใช้งาน ตอบโจทย์ ไม่จุกจิก
ผมไม่ชอบเข้าอู่ ไม่ชอบเสียเวลาหาอะไหล่ ไม่ชอบจอดนาน

ออฟไลน์ wolfpack

• Full Member
"Beauty is in the eye of the beholder."
ความสวยอยู่ที่แต่ละคนจะมองเลยครับ

"Power is relational"
ความแรงก็อยู่ที่ว่าเราคุ้นชินขนาดไหน

สองสิ่งนี้ ผมเลือกความสวยงามก่อนเสมอ เพราะเราไม่ได้ต้องแรงตลอดเวลา แต่เวลาไปไหนมาไหนในรถสวยๆที่เราชอบและยิ้มกับมัน เราจะอยากพามันไปทุกที่ จะไปโชว์หล่อแถวทองหล่อ ก็ไม่ต้องแรง

ทุกวันนี้ยังชวนลูกเมียไป picnic หน้าบ้าน เพื่อที่เราจะได้กินไป มองรถเราเป็นอาหารตาไปด้วยเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2021, 08:19:01 โดย wolfpack »

ออฟไลน์ รถจักรไอน้ำ

เก็บรถสวยครับ

รถมักดีไซน์มาตามความนิยมของแต่ละสมัย ต่อไปคงกลายเป็นรถคลาสสิคครับ

รถแรงเขาก็ผลิตออกมาเรื่อยๆ แรงๆขับดีก็พัฒนาไปตามเวลาครับ เดี๋ยวก็มีรุ่นที่แรงกว่า ขับดีกว่าออกมาอีกครับ
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ mongolias

ผมเลือกรถสวย ขับดีแต่ไม่แรง เพราะทุกวันนี้ก็ไม่ได้ใช้ความเร็วอะไรมากนักอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Boycm009

ขอเลือกรถสวย ไม่จุกจิก ขับดีพอครับ

ออฟไลน์ tvm

เก็บคันที่ชอบ ซึ่งน่าจะสวน ขับพอได้ครับ