ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเส้นทาง กทม-พังงา ครับ  (อ่าน 4797 ครั้ง)

PKS8

• บุคคลทั่วไป
รบกวนสอบถามเส้นทาง กทม-พังงา ครับ
« เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 07:21:40 »
พอดีมาทำธุระที่พังงา ก่อนมาผมกด Googlemap ขึ้นว่าให้ใช้เส้น ระนอง-พังงา แต่เพื่อนผมที่อยู่พังงาบอกให้ใช้เส้น สุราษ-เขาสก-พังงา ผมก็ตามเค้า ก็มีทำถนนเกือบตลอดเส้น และรถก็ค่อนข้างเยอะ

เลยสงสัยท่านที่เคยใช้เส้น ระนอง-พังงา ครับ ผมกดดู Googlemap มันก็ไม่ได้โค้งเยอะอะไรมากมาย ไม่ทราบว่าทำไมไม่วิ่งเส้นนี้กันครับ รู้สึกจะสั้นกว่า 20 กม และไม่น่าจะรถเยอะเท่า ชุมพร-สุราษ

สอบถามเผื่อขากลับจะลองเส้นนี้ดูครับ

ออฟไลน์ starlight

• Sr. Member
Re: รบกวนสอบถามเส้นทาง กทม-พังงา ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 07:31:00 »
ถ้าตัวเมืองพังงาก็เส้นที่แยกจากสุราษ ก็สะดวกสุดแล้ว (ไม่รวมถึงการซ่อมถนน)   แต่ถ้าไม่รีบร้อนทำเวลา ขากลับใช้เส้นทางระนองดูสิครับ  เส้นทางคดเคี้ยวนิดหน่อย ถนนสองเลน แต่ข้างทางวิวสวยและสถานที่เที่ยวมีเยอะ  ตัวเมืองระนองก็ดูร่มรื่นดี

ออฟไลน์ Bunyarit344

Re: รบกวนสอบถามเส้นทาง กทม-พังงา ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 07:41:46 »
ตอบในฐานะคนระนอง ละขับรถไปกลับ กทม บ่อยๆ  ทางระนอง มันมีบางส่วนที่แคบแล้วเป็นเขา  จะมีรถพ่วง  รถบรรทุกปลา รถตู้เย็นวิ่ง  แล้ว กว่าจะใต่เขาได้ ช้า ทำเวลาไม่ได้แซงก็ยาก  ถนนลื่น  ไหนจะชาวบ้านตามริมทางขับรถได้เฮียมากๆ อีก  นึกจะออกก็ออกโผล่พรวด ออกมา   แต่วิวข้างทางสวยนะ ถ้าอยากเสพ เชิญโลด  แต่ถ้า ถนนโล่งๆ มะไหร่ก็ ถือว่าได้เทสรถ    ไม่อยากเสี่ยงไรมาก ทำเวลาได้ แน่ๆ ไปทาง ชุมพร 

อยากลอง และไม่เคยมาก็ลองซะ  ขอให้เดินทางปลอดภัยครับผ๊มมม 

มีไรให้ช่วยเหลือ หรือ เกิดไรฉุกเฉินแถวระนองหลังไมค์ มาโลด   ;D

PKS8

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 07:46:46 »
ถ้าตัวเมืองพังงาก็เส้นที่แยกจากสุราษ ก็สะดวกสุดแล้ว (ไม่รวมถึงการซ่อมถนน)   แต่ถ้าไม่รีบร้อนทำเวลา ขากลับใช้เส้นทางระนองดูสิครับ  เส้นทางคดเคี้ยวนิดหน่อย ถนนสองเลน แต่ข้างทางวิวสวยและสถานที่เที่ยวมีเยอะ  ตัวเมืองระนองก็ดูร่มรื่นดี

ขอบคุณมากๆครับ คือเลนสวนกันเลยหรือครับ ไม่ใช่ 2 ไป 2 กลับแบบเส้นชุมพรใช่มั้ยครับ

ตอบในฐานะคนระนอง ละขับรถไปกลับ กทม บ่อยๆ  ทางระนอง มันมีบางส่วนที่แคบแล้วเป็นเขา  จะมีรถพ่วง  รถบรรทุกปลา รถตู้เย็นวิ่ง  แล้ว กว่าจะใต่เขาได้ ช้า ทำเวลาไม่ได้แซงก็ยาก  ถนนลื่น  ไหนจะชาวบ้านตามริมทางขับรถได้เฮียมากๆ อีก  นึกจะออกก็ออกโผล่พรวด ออกมา   แต่วิวข้างทางสวยนะ ถ้าอยากเสพ เชิญโลด  แต่ถ้า ถนนโล่งๆ มะไหร่ก็ ถือว่าได้เทสรถ    ไม่อยากเสี่ยงไรมาก ทำเวลาได้ แน่ๆ ไปทาง ชุมพร 

อยากลอง และไม่เคยมาก็ลองซะ  ขอให้เดินทางปลอดภัยครับผ๊มมม 

มีไรให้ช่วยเหลือ หรือ เกิดไรฉุกเฉินแถวระนองหลังไมค์ มาโลด   ;D

ขอบคุณมากๆค้าบ อยากลองไปดูซักครั้งเลยครับแบบนี้

ออฟไลน์ tleema

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 08:24:56 »
เส้นระนอง ถ้ารถน้อยถือว่าขับสนุกมาก โค้งค่อนข้างรับข้างทางวิวสวย แวะกินซาลาเปาก่อนเข้าตัวเมือง (จริงๆข้างทางไม่น่าจอดเท่าไหร่)

เป็นถนนที่ผมชอบเส้นหนึ่งแต่ต้องระวังรถชาวบ้านมากที่สุด

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 08:30:18 »
ที่เขาไม่ค่อยแนะ น่าจะเป็นเพราะมันจะทำความเร็วได้ไม่ได้ครับ เห็นทางดูเหมือนโค้งไม่เยอะ แต่จะมีความรู้สึกเหมือนว่าขับรถอยู่ภาคเหนือเลยล่ะครับ
และถ้าขับช่วงที่เริ่มมืด ผมว่ามันเปลี่ยวอยู่นะครับ

ออฟไลน์ Akrachai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 08:50:23 »
เข้าสุราษฏร์ครับ

PKS8

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 08:56:50 »
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ โบตั๋น

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 10:10:27 »
ถ้าไปพังงาภูเก็ต พอถึงสุราษผมจะวิ่งเลยไปเข้า เส้น 44 ไปออก อ.อ่าวลึก แล้วค่อยใช้เส้นลัดจาก อ่าวลึกไปออก อ.ทับปุด แล้ววิ่งเข้าพังงา แทน  ใช่เส้น 44 ทำความเร็วได้ดีกว่า ถนน 4 เลน มีแต่ทางตรง มีโค้งเป็นบางช่วง
ส่วนขากลับจะลองวิ่งเส้นระนองก็ได้ครับ วิวสวย มีจุดแวะเที่ยวข้างทางเยอะดี

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 10:52:01 »
เคยขับรถเล่นแถวพังงา-ระนอง แนะนำให้เลี่ยงครับ ผมว่ามันเปลี่ยวแล้วอึดอัด ผมว่ามันไม่ใกล้และไม่สามารถขับเร็วได้ด้วย

ออฟไลน์ wooot

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 11:30:43 »
ถ้าไปพังงาภูเก็ต พอถึงสุราษผมจะวิ่งเลยไปเข้า เส้น 44 ไปออก อ.อ่าวลึก แล้วค่อยใช้เส้นลัดจาก อ่าวลึกไปออก อ.ทับปุด แล้ววิ่งเข้าพังงา แทน  ใช่เส้น 44 ทำความเร็วได้ดีกว่า ถนน 4 เลน มีแต่ทางตรง มีโค้งเป็นบางช่วง
ส่วนขากลับจะลองวิ่งเส้นระนองก็ได้ครับ วิวสวย มีจุดแวะเที่ยวข้างทางเยอะดี

แนะนำเส้นนี้ด้วยครับ ระหว่างสุราษฎร์ธานีไปอ่าวลึก เรียกว่าเส้น southern sea board สี่เลนแบบกว้างใหญ่ไพศาล รถน้อยถึงน้อยที่สุด ระวังอย่างเดียวท่านจะใช้ความเร็วเกินที่ตั้งใจไปมาก

ส่วนเส้นระนอง สวยจริงครับ โค้งพอสมควร คล้ายภาคเหนือ แต่ไม่ถึงกับปายนะครับ ถ้าผ่านกลางวันก็น่าลอง

จาก คนกระบี่

ออฟไลน์ tatum0022

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 12:14:56 »

ส่วนตัวก็ชอบเส้นนี้ครับ รถน้อย ทางตรงมาก ถนนใหญ่ เกาะกลางใหญ่จนแทบมองไม่เห็นรถสวน อ่าวลึกกระบี่ เชื่อมเส้น 41
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 12:28:15 »

แนะนำเส้นนี้ด้วยครับ ระหว่างสุราษฎร์ธานีไปอ่าวลึก เรียกว่าเส้น southern sea board สี่เลนแบบกว้างใหญ่ไพศาล รถน้อยถึงน้อยที่สุด ระวังอย่างเดียวท่านจะใช้ความเร็วเกินที่ตั้งใจไปมาก

ส่วนเส้นระนอง สวยจริงครับ โค้งพอสมควร คล้ายภาคเหนือ แต่ไม่ถึงกับปายนะครับ ถ้าผ่านกลางวันก็น่าลอง

ผมทึ่งเส้นนี้มาก กว้างตรงยาว รถน้อยจนน่ากลัว ผมว่าทำ Top Speed ได้แน่ ๆ  แต่ผมไม่ได้ทำนะ 555

เส้นถนนเก่าจากตัวเมืองระนอง ลัดไปชุมพร ขึ้นกรุงเทพ ผมเคยไปครับ มีแต่รถชาวบ้าน แคบ รู้สึกช่างแสนยาวไกล

แต่สรุปว่าผมโอเคนะ เพราะทริปนั้น ผมก็ไปตะลุยเขานางหงส์ด้วย ผมเป็นคนชอบโค้งครับ 555

ออฟไลน์ wooot

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 12:54:44 »

ผมทึ่งเส้นนี้มาก กว้างตรงยาว รถน้อยจนน่ากลัว ผมว่าทำ Top Speed ได้แน่ ๆ  แต่ผมไม่ได้ทำนะ 555

เส้นถนนเก่าจากตัวเมืองระนอง ลัดไปชุมพร ขึ้นกรุงเทพ ผมเคยไปครับ มีแต่รถชาวบ้าน แคบ รู้สึกช่างแสนยาวไกล

แต่สรุปว่าผมโอเคนะ เพราะทริปนั้น ผมก็ไปตะลุยเขานางหงส์ด้วย ผมเป็นคนชอบโค้งครับ 555

ครับ ใครได้ลองออโต้บาร์นเส้นนี้จะต้องติดใจ

แผนเดิมเอาไว้ขนสินค้าข้ามจากท่าเรือฝั่งนครศรี มาลงท่าเรือน้ำลึกฝั่งกระบี่ ถนนเลยเตรียมไว้ขนาดนั้น

ออฟไลน์ bobbydiver

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 13:02:48 »
วิ่งได้ครับ เส่้นระนอง-ตะกั่วป่า-พังงา ขับสบายๆครับ โค้งพอสมควร รถน้อย

โดยเฉพาะ ชุมพร-ระนอง ถนนสี่ช่อง น่าจะเสร็จแล้ว
ช่วงระนอง-ตะกั่วป่า-พังงา เป็นสองช่องอยู่ บรรยากาศสวยงาม ร่มรื่น มีร้านอาหารเครื่องดื่มพื้นเมืองรายทาง
แวะปากน้ำระนอง อาหารทะเลอร่อย
ตะกั่วป่า ของกินก็เยอะ ขนมจีน บะหมี่ ชากาแฟ ฯลฯ แวะแช่บ่อน้ำร้อนที่รมณีย์
บะหมี่หลาดขวาง ใส้สะเต๊ะที่ พังงา

PKS8

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 17:00:54 »

เส้นนี้ผมใช้ตลอดถ้าไป กระบี ภูเก็ต แต่พังงา มันไม่อ้อมลงไปเยอะกว่าเส้นเขาสกหรือครับ

PKS8

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 17:04:15 »
วิ่งได้ครับ เส่้นระนอง-ตะกั่วป่า-พังงา ขับสบายๆครับ โค้งพอสมควร รถน้อย

โดยเฉพาะ ชุมพร-ระนอง ถนนสี่ช่อง น่าจะเสร็จแล้ว
ช่วงระนอง-ตะกั่วป่า-พังงา เป็นสองช่องอยู่ บรรยากาศสวยงาม ร่มรื่น มีร้านอาหารเครื่องดื่มพื้นเมืองรายทาง
แวะปากน้ำระนอง อาหารทะเลอร่อย
ตะกั่วป่า ของกินก็เยอะ ขนมจีน บะหมี่ ชากาแฟ ฯลฯ แวะแช่บ่อน้ำร้อนที่รมณีย์
บะหมี่หลาดขวาง ใส้สะเต๊ะที่ พังงา

ช่วงตะกั่วป่า มาพังงา ผมลองขับเล่นๆวันนี้ยังทำอยู่ครับ เหมือนจะขยายเป็น 8 เลน (4ไป4กลับ) เลยครับ

PKS8

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 17:05:27 »

เส้น Southern Seaboard ผมก็ชอบครับ ใส่กันหมดไมล์ ยาวๆเลย แต่ผมกดจาก GMap เหมือนมันอ้อมลงไปเยอะเลยครับ

PKS8

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 17:10:07 »
ผมกดดูคร่าวๆ

พังงา ตะกั่วป่า ระนอง กทม 770KM

พังงา เขาสก สุราษ กทม 790KM

แต่ พังงา SouthernSeaboard เส้น44 สุราษ กทม ล่อไป 870KM เลยครับ

ไม่ทราบว่าเส้น Souhtern Seaboard เร็วกว่าจริงๆหรือครับ

ออฟไลน์ rega

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 17:12:57 »
ถ้าไม่เร่งรีบผมชอบเส้น ชุมพร-ระนอง- พังงา ช่วงกลางวัน
หน้าฝนแบบนี้มองเห็นน้ำตกได้ด้วยโดยไม่ต้องลงจากรถ

พังงา สุราษฎร์ธานี ชุมพร สะดวกทั้งกลางวันและกลางคืนครับ

มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 17:57:54 »
ผมกดดูคร่าวๆ

พังงา ตะกั่วป่า ระนอง กทม 770KM

พังงา เขาสก สุราษ กทม 790KM

แต่ พังงา SouthernSeaboard เส้น44 สุราษ กทม ล่อไป 870KM เลยครับ

ไม่ทราบว่าเส้น Souhtern Seaboard เร็วกว่าจริงๆหรือครับ
ผมก็สงสัยอยูือว่ามันจะทำเวลาได้คุ้มพอที่จะขับอ้อมไปอีก80กว่ากิโลได้มั้ย

แต่จากที่เคยวิ่งเส้นที่ผ่านเขาสก เดิมมันน่าจะเป็นถนนlocalเล็กๆสองเลนลัดเลาะไปตามภูเขาผ่านหมู่บ้านต่างๆ ที่บังเอินเป็นทางที่ไปภูเก็ตสั้นที่สุดมันเลยกลายไปทางหลักไปโดยปริยาย ถึงมาขยายเป็น4เลนที่หลัง ทางต่อให้ขยานแล้วก็ไม่ช่วยให้วิ่งเร็วขึ้นเท่าไหร่ โค้งลงเขา โค้งหักศอกเหมือนเดิม สรุปเส้นนี้ใกล้สุดแต่ทำความเร็วไม่ได้

ส่วนเส้น44ไม่เคยผ่านแต่รู้ว่ามันตรงยาวโค้งกว้าง เหยียบทำความเร็วได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2021, 17:59:58 โดย ชาไทยไข่มุกแก้วนึงคับ »

ออฟไลน์ tessa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 17, 2021, 21:18:55 »
นึกถึงเมื่อนานมาแล้ว ไปเที่ยว กระบี่ ภูเก็ตกับแม่ 2 คน ขับ civic dimension ไป ขาไปไปทาง สุราษฎร์ แล้วตัด ไปกระบี่ จำไม่ได้แล้วเส้นไหน ที่ เกาะกลางกว้างมากๆ   รถโล่งมา แทบจะวิ่งคันเดียว กด 140-150 ตลอดทางเลย    ก็ไปเที่ยว ขากลับ แวะมาพังงา  ดันนึกไงไม่รู้ กลับทางระนอง  โอ้โห เป็น 2 เลนส่วน  รถบรรทุกเยอะ  ขึ้นเขา นึกว่าภาคเหนือ เจอรถบรรทุกช้ามาก บางทีเส้นทึบต้องหาจังหวะแซง  เจอฝนอีก เจอกระบะตกร่องน้ำด้วย   เลยคิดว่า ถ้าไปพังงา ภูเก็ตอีก ไม่เอาแล้วทางนี้ 

คือถ้าไปเที่ยวแถวระนอง หรือพักกลางทาง คงพอไหว  แต่ถ้าขับทางไกลรวด แล้วต้องขับแบบนี้ ไปทางอื่นดีกว่า

ออฟไลน์ w_th

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 18, 2021, 04:03:32 »
ขออนุญาต จขกท. นอกเรื่องนะครับ
พูดถึง เส้น 44 ผมเคยไปครั้งแรกหลายปีมาแล้ว ผมขับจากเกือบเหนือสุด
ไปถึงกลางคืน โชคดีเจอ Camry เจ้าถิ่น ก็เกาะเค้าไปห่างๆ 150-170 ตลอดทาง ไม่รู้สึกน่ากลัวเลยครับ

อยากขับเส้นนี้อีก ไม่รู้ตอนนี้กล้องเยอะไหมครับ  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 18, 2021, 07:40:30 »
ผ่านเขาสกดีกว่าครับ ทางชุมพรมันสองเลนเยอะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ popo

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 18, 2021, 08:11:50 »
ขาลงใต้ก่อนถึงเขาโพธิ์มีด่านความเร็ว
เบาได้เบาครับโดนเมื่อ (16กย.)
ส่วนsouthern ผมไต่ขึ้นเลข2แล้วยก แค่ลอง
 ทางยาวจริงแต่ถนนเริ่มเก่า ถนนไม่เรียบ ทางยาว ทิวทัศน์สวยเย้ายวนใจสายซิ่ง
มีมอเตอร์ไซค์ขับสวนเลนและข้ามถนนอันตราย 
 หากเดินทางกลางคืนเลี่ยงทางชุมพร-ระนอง เผื่อฉุกเฉินได้แก้ไขง่าย

ออฟไลน์ manonmoon

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 18, 2021, 09:25:01 »
ช่วงตะกั่วป่ามาระนองมันเป็นสองเลนสวนกัน รถไม่ค่อยเยอะ แต่บางช่วงแซงลำบากโดยเฉพาะตอนฝนตก ถ้าขับเวลาเช้ากับเวลาเย็น รถจะมากกว่าช่วงกลางวัน แซงไม่ยากเท่าไร

แต่จากตัวเมืองระนองไปแยกปฐมพรทางสี่เลน ถนนดีเลย ขับได้สนุกมาก

เมืองระนองเหมือนไม่มีอะไร แต่ไปแล้วก็อยากไปอีกครับ

ออฟไลน์ Lusifer007

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 18, 2021, 17:08:11 »
ตามเพื่อนบอก ดีแล้วครับ ระนอง-พังงา  ไม่แนะนำเช่นกัน

ถ้าขี้เกียจแซง (แซงยาก) ไป 44 ยังได้ คัรบ

PKS8

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 18, 2021, 17:27:09 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ คงกลับทางเขาสกเหมือนเดิมครับ ทางนี้เขาก็จริงแต่ทางตรงเยอะมาก วิ่งได้ร้อยกว่าเกือบตลอดทาง มีช่วงโค้งนิดเดียว

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 18, 2021, 18:15:31 »
ขาลงใต้ก่อนถึงเขาโพธิ์มีด่านความเร็ว
ส่วนsouthern ผมไต่ขึ้นเลข2แล้วยก แค่ลอง
 ทางยาวจริงแต่ถนนเริ่มเก่า ถนนไม่เรียบ ทางยาว ทิวทัศน์สวยเย้ายวนใจสายซิ่ง
มีมอเตอร์ไซค์ขับสวนเลนและข้ามถนนอันตราย 
 หากเดินทางกลางคืนเลี่ยงทางชุมพร-ระนอง เผื่อฉุกเฉินได้แก้ไขง่าย

ขาลงเดี๋ยวนี้ดักก่อนเขาโพธิ์ด้วยหรอครับ เมื่อก่อนจะมีแค่เลยเข้าโพธิ์ไปนิดนึง
ไท่ทราบว่าช่วงไหนครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

PKS8

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 18, 2021, 18:44:45 »

ขาลงเดี๋ยวนี้ดักก่อนเขาโพธิ์ด้วยหรอครับ เมื่อก่อนจะมีแค่เลยเข้าโพธิ์ไปนิดนึง
ไท่ทราบว่าช่วงไหนครับ

มีบ้างไม่มีบ้างครับ อาทิตย์ที่แล้วผมก็เพิ่งลงมาสุราษแต่มาวันอาทิตย์ ไม่เจอด่านครับ แต่คราวนี้ผมลงมาพังงาวันธรรมดาเจอเต็มๆ เรียกจอดลงไปจ่ายค่าปรับเลยครับ