ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ ๆ ทำแบบสอบถามงานวิจัยของนิสิต เกี่ยวกับรถ EV หน่อยนะครับ  (อ่าน 2027 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pisit_T

• Jr. Member
  • **
ขออนุญาตพี่ ๆ ครับ
ผมเป็นนิสิตจากมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน ตอนนี้กำลังทำวิจัยเรื่อง ปัจจัยที่ส่งผลต่อทัศนคติที่มีต่อรถยนต์ไฟฟ้าและความตั้งใจซื้อรถยนต์ไฟฟ้าของผู้บริโภคในประเทศไทย ผมจึงอยากขอความกรุณาให้พี่ ๆ ชาว Headlightmag ช่วยตอบแบบสอบถามของผมหน่อยได้ไหมครับ ผมอยากรู้ว่าพี่ ๆ มีความคิดเห็นยังไงเพื่อที่ผมจะได้นำไปทำวิจัยต่อ ขอบคุณมากๆครับ
ลิงค์ครับ -> https://forms.gle/MdWBZ7kbHdBGqH226  ขอบคุณมาก ๆ ครับ :)

ออฟไลน์ yodmanoot

• Full Member
2013 - 2021 : Toyota Collora EE101 ปี 1993 1,300cc AT
2020 - Present  : Chevrolet Colorado 4wd ปี 2005 3,000 MT
2021 - Present  : Toyota Sienta V mc ปี 2019 1,500 CVT

ออฟไลน์ tessa

• **
ทำเรียบร้อยครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
เสร็จเรียบร้อย ขอให้โชคดีครับ :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

• **

ออฟไลน์ LapisLazuli

ทำเรียบร้อยครับ เเต่อยากเสริมว่า
ที่ผมตอบไปใน poll คือ สนใจมากๆๆ อยากใช้มากๆๆ ชอบ EV มากๆ เเต่ไม่อยากซื้อ และไม่คิดจะซื้อในเร็วๆนี้ , เหตุผล ไม่เกี่ยวกับตัวรถยนต์ไฟฟ้าครับ แต่เกี่ยวกับ Infrastructure ของประเทศที่น่าจะอีกนานกว่าจะพัฒนาได้ถึงจุดที่เราพร้อมใช้งานรถไฟฟ้าจริงๆ (ไม่ใช่เเค่ความสะดวกในการชาร์จไฟ แต่จำนวน MW กำลังผลิตไฟฟ้าทั้งหมดของประเทศที่ยังไม่รองรับด้วย) และราคาขายที่แพงมากเมื่อเทียบกับราคารถ ICE ใน segment เดียวกัน

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
เรียบร้อยคร้าบ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
มาไม่ทัน ปิดรับไปแล้ว

Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

• **
ทำเรียบร้อยครับ เเต่อยากเสริมว่า
ที่ผมตอบไปใน poll คือ สนใจมากๆๆ อยากใช้มากๆๆ ชอบ EV มากๆ เเต่ไม่อยากซื้อ และไม่คิดจะซื้อในเร็วๆนี้ , เหตุผล ไม่เกี่ยวกับตัวรถยนต์ไฟฟ้าครับ แต่เกี่ยวกับ Infrastructure ของประเทศที่น่าจะอีกนานกว่าจะพัฒนาได้ถึงจุดที่เราพร้อมใช้งานรถไฟฟ้าจริงๆ (ไม่ใช่เเค่ความสะดวกในการชาร์จไฟ แต่จำนวน MW กำลังผลิตไฟฟ้าทั้งหมดของประเทศที่ยังไม่รองรับด้วย) และราคาขายที่แพงมากเมื่อเทียบกับราคารถ ICE ใน segment เดียวกัน
ขอบคุณมาก ๆ สำหรับข้อมูลนะครับ จะนำไปเสริมในงานวิจัยนะครับ

• **

ตอนนี้เปิดอีกรอบแล้วนะครับ  ต้องขออภัยด้วยครับ ขอบคุณมาก ครับพี่

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................

ตอนนี้เปิดอีกรอบแล้วนะครับ  ต้องขออภัยด้วยครับ ขอบคุณมาก ครับพี่

โอเคครับเรียบร้อย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Devil13

ส่งไปแล้วครับ

ออฟไลน์ EDS

เรียบร้อยครับ

• **
ขอบคุณพี่ทุกกท่านมากครับ  :) :)