ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเห็น New mg hs ควันไหลออกสองท่อตลอดเวลา!!  (อ่าน 3057 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
เสียดายที่กล้องหน้ารถผมดั้นไม่บันทึกตอนผมขับตามตูด เรื่องคือระหว่างตามตูดด้วยความเร็ว 30  ก็สังเกตเห็นว่ามีควันสีขาวออกดำๆ?? ออกปลายท่อทั้งสองข้าง  ไม่เยอะมาก เหมือนคนสูบบุหรี่ ทั้งๆที่เจ้าของรถก็คลานตามคันหน้า ไม่ได้เร่งหรืออะไร แล้วคัวนออกตลอดเวลาที่ขับตาม รถน่าจะอายุไม่เกิน 3 เดือน เพรสะทะเบียนขึ้นหมวด ข ไข่ กทม ยังงี้คือปกติของรถตอนเช้าหรอ เพิ่งเคยเห็นรถใหม่ ดูแล้วไม่น่าใช่วิสัยของรถรุ่นใหม่??

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
Re: ผมเห็น New mg hs ควันไหลออกสองท่อตลอดเวลา!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2021, 12:13:09 »
ถ้าอากาศเย็นมากๆ ช่วงเช้าๆ แล้วช่วงที่รถยังไม่ร้อนมาก เคยเจอครับ ยิ่งช่วงนี้ อากาศเย็น น้ำค้างท่อด้วยไหมนะ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ kiwiwi

Re: ผมเห็น New mg hs ควันไหลออกสองท่อตลอดเวลา!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2021, 12:17:55 »
ถ้าควันปกติ ควรออกเป็นเหมือนไอน้ำควบแน่นนะครับ

ไม่ควรเป็นควันขาวหรือควันดำ

ช่วงฝนตก อากาศชื้นๆแบบนี้จะมีได้นะครับ
แต่ควรจะหมดตั้ง แต่ 5 -​10 นาทีแรกที่ออกจากบ้าน

และอีกกรณีหนึ่งที่ผมเห็นบ่อยๆคือ ช่วงที่กำลังฝนตกหรืออากาศชื้นมากๆ อันนี้ก็จะออกมาระหว่างการขับรถได้เช่นกัน

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2021, 12:20:40 »
หลายปัจจัยมาครับ เห็นแค่นี้ บอกไม่ได้หรอก

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2021, 15:01:16 »
ปกติครับ ของผมทั้งควัน ทั้งน้ำหยดด้วย

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2021, 15:19:55 »
ถ้าเช้าๆ รถต่อคิวออกจากหมู่บ้านผมเห็นเป็นเกือบทุกคัน ทุกยี้ห้อทั้งรถเก่าใหม่

ส่วนตัวรถผมคันที่เติม e85 จะมีไอน้ำและหยดน้ำที่ปลายท่อบ่อยกว่าคันอื่น

ออฟไลน์ I'm Ti

• Sr. Member
  • Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2021, 22:36:54 »
รถผมนี้สตาร์ทตอนเช้านี้อย่างขาวเลย หอพักติดตีนเขา เช้ามารอบรถก็เป็นไอน้ำเกาะทั้งคัน สตาร์ทได้ซักพักก็หายนะครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2021, 10:38:12 »
ถ้าควันปกติ ควรออกเป็นเหมือนไอน้ำควบแน่นนะครับ

ไม่ควรเป็นควันขาวหรือควันดำ

ช่วงฝนตก อากาศชื้นๆแบบนี้จะมีได้นะครับ
แต่ควรจะหมดตั้ง แต่ 5 -​10 นาทีแรกที่ออกจากบ้าน

และอีกกรณีหนึ่งที่ผมเห็นบ่อยๆคือ ช่วงที่กำลังฝนตกหรืออากาศชื้นมากๆ อันนี้ก็จะออกมาระหว่างการขับรถได้เช่นกัน