ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีแก้ เรื่อง รถเบนต์ ต้องคอยกด ให้ลมหมุนเวียนในรถ เองตลอด  (อ่าน 2970 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lusifer007

• Newbie
  • *
*ถามรัวๆ นิด ยุ่ง+หากูเกิ้ลไม่เจอ
**อยุ่ดีๆ ช่วงนี้ ต้องขับรถหลายคัน(ที่ไม่คยขับ) จะมึนๆ หน่อย ขออภัย

ปุ่ม/ระบบ หมุนเวียนอากาศภายในรถ ของรถเบน สมัยนี้เข้าใจว่า มัน ต้องค่อยกดเองไม่งั้นมัน จัดเอาอากาศข้างนอกเข้า
แล้วช่วงนี้ ขับรถอยุ่กรุงเทพ เป้นอะไรที่น่าหัวเสียมาก กลิ่นท่อหอมละมุน เลย
มีวิธีแก้ถาวร หรือ tip ช่วยเรื่องนี้ไหมครับ

[img width= height= alt=CL07oa.jpg" border="0]https://sv1.picz.in.th/images/2021/09/30/CL07oa.jpg[/img]

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
  เมื่อเขาโปรแกรมมาแบบนั้น  มันไม่ได้เสียหายมากมายอะไรนะ

เอาเป็นว่า  เมื่อไรที่มีกลิ่นเข้า  ก็กด  ทำให้เป็นเรื่องปกติเสีย  ก็ไม่มีอะไรครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ถ้าเปิดแอร์โดยกดปุ่มรูปพัดลมแทนปุ่ม​ auto ช่องรับลมนอกยังจะทำงานอยู่ไม๊ครับ​ ลองดูครับ​
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Barracuda

ถ้าวิธีผมก็ coding เลยครับ ซื้อ software+odb แล้วcode เองครับรวมๆแล้วหมดไปประมาณ 4000 ที่เหลือเข้าเช็คระยะแล้วเค้า update fw ใหม่การcode มันจะกลับมาเหมือนเดิมเราก็แค่ code ใหม่

ปล. รถผม BM นะครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
หาร้านที่ทำโปรแกรมให้ครับ กดแล้วอยู่ตลอดจนดับเครื่องทิ้งไว้เกินเวลาที่กำหนดในโปรแกรม

ออฟไลน์ chiltunder

• Jr. Member
  • **
ต้องแก้ software อย่างเดียวค่ะ อู่เบนซ์ทำได้หมดนะ ปกติรถเบนซ์จะตัดเอาลมภายนอกเข้ามาทุกๆ 30 นาทีอยู่แล้วตามคู่มือบอกสรุปง่ายๆคือกลัวผู้ขับขี่หลับในนั่นเอง เพราะ Co2

แต่ถ้ารถป้ายแดง หรือรถยังอยู่ในประกันถ้าไปแก้ไข software ในส่วนนี้ประกันจะขาดทันทีนะค่ะ

ปกติรถที่บ้านก็คอยกดตลอดพอเริ่มมีกลิ่มไม่พึงประสงค์เข้ารถ น่าจะชินไปแล้วมีรถหลายคันเหมือนกันก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะ

ออฟไลน์ Tien.W

ไม่รู้ว่า รื้อแผงจิ้งหรีด แล้ว อุดหรือปิดช่องรับลม จากนอกรถ แบบรถญี่ปุ่นได้ไหม ?

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
ไม่รู้ว่า รื้อแผงจิ้งหรีด แล้ว อุดหรือปิดช่องรับลม จากนอกรถ แบบรถญี่ปุ่นได้ไหม ?
เคยลองแล้วไม่ได้ครับ พออุดเสร็จ เวลาบานพับมันพับไปรับลมข้างนอก ลมไม่ออกเลยครับ

ออฟไลน์ sukhontha

อุดได้  แต่  ลิ้นที่เปิดระหว่างลมภายนอก-ภายใน  มันจะปิดลมภายในไว้  ลมเย็นจะไม่ออกช่องแอร์ (ออกน้อยมาก) มีแต่เสียงอู้ ๆ..ประมาณนั้นครับ

ออฟไลน์ Stp

ถ้าจำไม่ผิดรุ่นใหม่ๆ จับ Coding ให้สตาร์ทรถ แล้วกดปิดครั้งเดียวยาวๆ ได้แล้วนะ คือต้องกดทุกครั้งที่สตาร์ท แต่ไม่ต้องกังวลกดปิดทุก 30 นาทีแล้ว ถ้าใช้งานนอกเมืองไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องกลิ่นรบกวน แต่วิ่งในเมืองรถติดนี่ปิดเหอะ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Lusifer007

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ เดียวลองถาม ศูนย์ก่อน
ไม่งั้น คงต้องการ้าน จ้างเขาปิด *ไม่ไหวจิงๆ พอมาขับกรุงเทพ  กลิ่นควันเข้าแล้ว มันอยุ๋ติดรถเลยนิละ

ได้มาละร้านนึง ถึงจ้างเนท   ใครมีประสบการไปทำแล้วร้านไหน แนะนำกันได้นะครับ

ออฟไลน์ Barracuda

ขอบคุณครับ เดียวลองถาม ศูนย์ก่อน
ไม่งั้น คงต้องการ้าน จ้างเขาปิด *ไม่ไหวจิงๆ พอมาขับกรุงเทพ  กลิ่นควันเข้าแล้ว มันอยุ๋ติดรถเลยนิละ

ได้มาละร้านนึง ถึงจ้างเนท   ใครมีประสบการไปทำแล้วร้านไหน แนะนำกันได้นะครับ
ถ้าหาร้านทำมันมีข้อเสียตรงที่เอาเข้า0 แล้วมีการ update fw etc. ค่าที่ตั้งไว้มันจะกลับมาเหมือนเดิมต้องกลับไป code ใหม่นี่สิครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เวลาขับออกไปซักพัก ให้กดเปิดแล้วกดปิดซ้ำอีกทีนึงครับ