ผู้เขียน หัวข้อ: รถสีขาวมุกมีรอยเล็บแมวช่วนแก้ยังไงครับ  (อ่าน 1416 ครั้ง)

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

• Sr. Member
เหมือนมันจะไม่ลึกมากอะครับ ยังเห็นมุกสะท้อนๆอยู่ใต้รอยเล็บอยู่ แล้วก็ถ้าทองตรงๆไม่ค่อยเห็น จะเห็นชัดเป็นเส้นเวลามองบางมุงแล้วแสงมันเหลื่อมๆสะท้อนมา

อย่างนี้จะแก้ไขยังบ้างได้ครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: รถสีขาวมุกมีรอยเล็บแมวช่วนแก้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2021, 09:47:18 »
พวกยาขัด ลองขัดดูครับ รอบนึง ถ้าไม่หายก็คือไม่หาย ไม่ต้องไปเน้น เดี๋ยวเคลียร์ทะลุ จะได้ทำสีใหม่

ออฟไลน์ POKKHET

• Full Member
Re: รถสีขาวมุกมีรอยเล็บแมวช่วนแก้ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2021, 10:46:47 »
ลองเอาเล็บขูดดูนะครับ
ถ้ามันสะดุดมือ อาจจะจางลงบ้าง แต่อาจจะไม่หมด
ใช้น้ำยาขัดตามที่ขายทั่วไปได้ครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2021, 16:33:03 »
รอยแบบฝั่งขวาใช่ไหมครับ ขัดได้ครับ ขัดทั้งคันรถดูใหม่ ใสวิ้งเลยครับ