ผู้เขียน หัวข้อ: # กระทู้บ่น #. film VK 30 อายุ 4-5 ปีร้อนไม่สมราคา เป็นเรื่องปกติมั้ยครับ  (อ่าน 5140 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
  -`ขอบคุณทุกความเห็น ได้อ่าน เม้น ผมเรื่ม กระจ่างว่ามันมีตัวแปร หลายอย่างจริง
   เช่น รถ ยุโรป. กระจกมักหนา และเคลือบอะไรมาบ้าง พอได้ VK ไปติดมันคงไม่ร้อนมาก
    แต่ของผมอาจเป็นรถยี่ปุ่น. กระจกบางมาก.
    รูปทรงรถก้อมีส่วนมากๆ

ผมขอจบประเด็นนี้แล้วกัน
    ขอบคุณ คุณ  MIKE VK มากครับ ติดตามใน  คลิปมาตลอด ประทับใจมาก แต่เสียดาย
    ผมติดที่ศูนย์ของ หาดใหญ่. คงไม่มีโอกาสไปใช้ บริการ.  เสียดายจัง

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
สวัสดีครับ ไมค์ วีคูลมาละครับ ( มีพี่สมาชิกไปจุดธูปลากผมมา  ;D)

เบื้องต้น คุณ Xyclop สามารถนำรถเข้ามาให้เราตรวจสอบประสิทธิภาพของฟิล์มได้นะครับ ( รบกวนขอใบรับประกันให้ผมหน่อยครับ ผมดูแลให้ครับ )

ทั้งนี้ จากประสบการณ์ผม การป้องกันความร้อน สามารถแตกต่างกันไปตามปัจจัยดังนี้

-ชั้นโอโซนที่บางลง อุณหภูมิที่สูงขึ้น ดังนั้น การจะเปรียบเทียบให้ยุติธรรม ต้องเปรียบเทียบในช่วงเวลาเดียวกัน อย่าว่าแต่เปรียบกับ 5 ปี หรือ 10 ปีเลยครับ แค่เมื่อวาน กับวันนี้ แดดก็ร้อนไม่เท่ากันแล้วนะครับ

-รถแต่ละรุ่น มีมิติตัวถัง ขนาด และ มุมของกระจกที่แตกต่างกัน การรับแสงต่างกัน ดังนั้น ติดตั้งฟิล์มรุ่นเดียวกัน บนรถต่างรุ่นกัน ความรู้ย่อมแตกต่างกันแน่นอนครับ ( ผมเจอบ่อยในรถมาสด้า ด้วย ระยะของกระจกบานหน้าอยู่ใกล้คนขับมาก ดังนั้น มีโอกาสเป็นไปได้สูงมาก ว่าจะรู้สึกร้อนกว่ารถรุ่นอื่นๆ แม้จะติดฟิล์มรุ่นเดียวกัน

ขอบพระคุณลูกค้าหลายๆท่านที่ยังไว้วางใจในผลิตภัณฑ์ของเรานะครับ และขออภัยหากท่านใดที่ได้รับความไม่สะดวกจากการใช้งาน หากไม่รังเกียจ ให้ผมช่วยดูแล ประสานงานให้ได้นะครับ

หากมีโอกาสอยากไปใช้บริการนะครับ. ติดตามมาหลายคลิป ประทับใจมากครับ