ผู้เขียน หัวข้อ: 💕 เพื่อนๆซ่อนเงินเมียไว้ตรงไหนของรถเซฟสุดครับ เหมือนพี่รายนี้ไหม  (อ่าน 3841 ครั้ง)

ออฟไลน์ D Water Law

• Full Member
ขอแนะนำคนที่ยังโสดนะครับ  ก่อนแต่งงานตกลงกันให้เรียบร้อยทั้งเรื่องเงิน เรื่องการใช้ชีวิตคู่  เคลียร์ให้ชัดเจนกันก่อน ดีกว่าไปมีปัญหาทึหลังครับ

ของผมแบ่งเงินเป็น 3 ส่วน   1) เงินส่วนตัวผม  2) เงินส่วนตัวเมีย   3) เงินกองกลางหรือเงินครอบครัว

เงินส่วนตัว ส่วนที่ 1 และ 2  ต่างคนต่างใช้  ผมซื้อเครื่องเสียง กล้อง แกดเจ็ต    ส่วนเมียซื้อกระเป๋า ของแบรนด์เนม    ไม่ก้าวก่ายการตัดสินใจซึ่งกันและกันครับ

เงินส่วนที่ 3 ใช้สำหรับค่าใช้จ่ายต่างๆ ของครอบครัว   เช่น ซื้อบ้าน  ซื้อรถ ค่าเรียนลูก ตัดสินใจร่วมกันครับ 

ส่วนใครที่พลาดไปแล้ว อย่าให้โดนเมียจับได้นะครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ไม่เคยซ่อนเลย

อยู่กันแบบเปิดเผย สบายใจดีครับ

ออฟไลน์ I'm Ti

• Sr. Member
  • Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
ใช้อยู่ด้วยกัน ไม่รู้จักซ่อนทำไม

ออฟไลน์ panupong508

เมื่อก่อนเคยซ่อน แต่เดี๋ยวนี้ใช้วิธีใหม่  ให้เขา 9ส่วน เราเก็บไว้เองส่วนนึง  วินวินทั้งสองครับ ไม่ต้องคอยแอบซ่อน  :-X

ออฟไลน์ Red Bicycle

เมื่อก่อนเคยซ่อน แต่เดี๋ยวนี้ใช้วิธีใหม่  ให้เขา 9ส่วน เราเก็บไว้เองส่วนนึง  วินวินทั้งสองครับ ไม่ต้องคอยแอบซ่อน  :-X

:) :) เหลือแค่ส่วนเดียว จากสิบส่วน จะพอหรือครับ ลำบากแย่เลยเนอะ 555

ออฟไลน์ Sakutaro

มีคนอนาถกว่าผมแฮะ5555
ผมเหลือ15% ที่เหลือให้เมียหมดเลย
15% ต้องรับผิดชอบค่ากินอยู่ตัวเอง น้ำมันรถ น้ำไฟ
เหลือเพียงไม่กี่%สำหรับกิจกรรมนันทนาการต่างๆ5555
ของบางอย่างซื้อได้ในทันที ตอนนี้ต้องเก็บเงินเป็นปีๆ5555
จริงๆ เรื่องนี้เราตีกรอบตัวเองครับ เพราะรู้ว่าตัวเองมือเติบถ้ามีเงิน 8) 8)