ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำอู่เปลี่ยนเกียร์มือสอง city แมลงสาบ CVT หน่อยครับ กทม  (อ่าน 4198 ครั้ง)

ออฟไลน์ B.buffalo

• Newbie
  • *
ตอนนี้เกียร์ไปแล้วครับ ขึ้นๆลงๆ
overhaul ไม่คุ้มเพราะอาจไม่จบ ช่างเลยบอกต้องเปลี่ยนเกียร์มือสอง
เป็นรถ honda city 2003 แมลงสาบ เกียร์ CVT ครีบ

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับว่าซ่อมที่ไหนดี
อู่ปัจจุบันเค้าคิดค่าใช้จ่ายที่ 15,500 รับประกัน 1 อาทิตย์ครับ
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พอมีที่ไหนแนะนำที่รับประกันยาวๆกว่านี้บ้างไหมครับ ผมอยู่ กทม ฝั่งธนครับ
กลัวขับไป เดือนนึงพังงี้ T_T
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
ตอบไม่ตรงประเด็นนะครับ
และผมไม่ได้เชี่ยวชาญรถทุกรุ่น

แต่จากประสบการณ์ที่ขับรถเกียร์ auto
เจอว่าเมื่อเกียร์เสีย มันมาจากหลายสาเหตุ
ตั้งแต่ชุดเกียร์ สมอง คลัช โอริง...หรือแม้แต่สวิทช์ที่อนู่นอกเกียร์  ทางอู่ได้บอกไหมว่าอะไรของเกียร์เสีย ถ้าอู่ไม่ฟันธงว่าจุดไหนของเกียร์เสียอย่าเพิ่งรีบตัดสินใจ และการซ่อมแล้วรับประกัน 1  สัปดาห์ผมว่าสั้นไปหน่อย

ลองหาอู่ที่เชียวชาญเฉพาะรุ่นหรือเฉพาะเกียร์ดูก่อนไหมครับ

การเปลี่ยนเกียร์มือสอง เป็นทางเลือกที่รวดเร็วกว่า และมักใช้เงินน้อยกว่าซ่อมเกียร์ แต่มันมีความเสี่ยงตรงสิ่งที่ใส่เข้าไปมันตรงจุดไหม สภาพอย่างไร

ไหนๆก็ทราบราคาเปลี่ยนเกียร์มือสองแล้ว
ราคาซ่อมเกียร์กี่บาท ลองหาข้อมูลเทียบดูก่อนไหมครับ ที่สำคัญจุดไหนเสียกันแน่

ออฟไลน์ off_033

แถวฝั่งธนมี autoway แต่อู่นี้เค้าโอเวอร์ฮอนนะครับ

อีกร้านก็ speed way ลาดปลาเค้า เน้นโอเวอร์ฮอนเหมือนกัน ราคาไม่แรงประมาณ 2 หมื่นนิดๆมั้ง

ทั้ง 2 ร้านเป็นอู่ชำนาญ honda มานานเคยใช้บริการมานานแล้วฝีมือดีครับ

เข้าไปเช็คอาการก่อนได้  เกียร์มือสองเค้าก็น่าจะหาให้ได้ครับ

ออฟไลน์ deertesla

ยกใส่เกียร์ออโต้แบบเฟือง5สปีดในเจนถัดมานะครับ อย่าเอาcvt

• Newbie
  • *
แถวฝั่งธนมี autoway แต่อู่นี้เค้าโอเวอร์ฮอนนะครับ

อีกร้านก็ speed way ลาดปลาเค้า เน้นโอเวอร์ฮอนเหมือนกัน ราคาไม่แรงประมาณ 2 หมื่นนิดๆมั้ง

ทั้ง 2 ร้านเป็นอู่ชำนาญ honda มานานเคยใช้บริการมานานแล้วฝีมือดีครับ

เข้าไปเช็คอาการก่อนได้  เกียร์มือสองเค้าก็น่าจะหาให้ได้ครับ

autoway เห็น fb แล้วครับ
เจอราคาแล้วอยากขับรถลงน้ำเลย เกียร์ของพวกรถยุโรปนี่จะราคาเท่ารถผมแล้ว 555
แต่เดวจะลองไปถามดูครับ ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
ยกใส่เกียร์ออโต้แบบเฟือง5สปีดในเจนถัดมานะครับ อย่าเอาcvt

ขอบคุณครับ
ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่ามันใส่ตัวอื่นได้ด้วย

ออฟไลน์ belkw202

• Sr. Member
ทำไมเขาถึงแจ้งว่าโอเวอร์ฮอลแล้วอาจไม่จบเหรอครับ
ผมเคยได้ยินแต่เปลี่ยนเกียร์มือสองแล้วอาจไม่จบเพราะไม่รู้เอามาแล้วใช้ได้นานอีกแค่ไหน
Tesla Model 3 Highland LR
G08 iX3 M Sport
Cx5 2.5s
Mazda 2 1.3 S
w202 c36 AMG
w212 e63 AMG
w204 c250 AMG Sport Plus
w207 e350 4matic
e90 325i

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member
ไม่ทราบว่ามี facebook มั้ยครับ
ถ้ามี หาคำว่า JDM by Hally หรือ NP Shop JDM
(เจ้าแรกอยู่สาย 3 เจ้าสองอยู่สมุทรสาคร เลยมหาชัยไปแป๊บนึง)
ทั้งสองที่ที่ว่ามานี้ิ ช่ำชองทางด้าน Honda Jazz GD และ City โฉมนี้ครับ

ส่วนตัวเคยไปมาทั้งสองที่ ทั้งแต่งและเปลี่ยนอะๆไหล่มือสองยุ่น
ราคาลองโทรเช็คดูครับ ทำได้ยันวางเครื่อง

• Newbie
  • *
ทำไมเขาถึงแจ้งว่าโอเวอร์ฮอลแล้วอาจไม่จบเหรอครับ
ผมเคยได้ยินแต่เปลี่ยนเกียร์มือสองแล้วอาจไม่จบเพราะไม่รู้เอามาแล้วใช้ได้นานอีกแค่ไหน

ใช่คร้าบ เค้าบอก overhaul แล้วอาจจะไม่จบ

ออฟไลน์ CNX

Speedway ลาดปลาเค้า52 ขออภัยตำแหน่งไม่ไกล้ฝั่งธน
แต่ในเพจCRV มีคนบอกว่าผลงานดีครับ
ลองGoogle แล้วโทรสอบถามครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

Forty Five

• บุคคลทั่วไป
Speedway ลาดปลาเค้า52 ครับ มีอะไหล่เกียร์เยอะครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Speedway ลาดปลาเค้า52 ขออภัยตำแหน่งไม่ไกล้ฝั่งธน
แต่ในเพจCRV มีคนบอกว่าผลงานดีครับ
ลองGoogle แล้วโทรสอบถามครับ

HR-V CVT ก็เห็นหลายคันไปทำที่อู่นี้ครับ ของผมเอง ถ้าวันนึงต้องทำก็ว่าจะไปที่นี่ครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ sm1

• Jr. Member
  • **
อันดับแรก เปลี่ยนช่างเปลี่ยนอู่ก่อนเลยครับ เพราะช่างไม่เก่ง ประสบการณ์ไม่ถึงทำให้โอเวอร์ฮอลเกียร์ไม่เป็น ทำได้แค่เปลี่ยนเกียร์เชียงกงเพราะมันทำง่ายกว่า

ออฟไลน์ deertesla

ขอบคุณครับ
ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่ามันใส่ตัวอื่นได้ด้วย
เห็นยกมาพร้อมเครื่อง1.5 vtecและเกียร์จากแจ๊ส ge  ราคา 25,000บาทครับ  ส่วน cvt เห็นเอาไปซ่อมแล้วมักจะกลับมาเสียอีกนะครับถ้าเจ้าของรถเท้าหนัก  และอย่าลืมติดออยเกียร์แยกด้วยนะครับจะได้ใช้ยาวๆ
 https://www.facebook.com/lertsap/posts/1494460533947656/

ออฟไลน์ samapara

• Newbie
  • *
รามอินทรา 39 ช่างยักษ์ครับ แกรับซ่อม overhal เกียร์รถ honda  city/gk/fc/fk..... รับประกัน 2 ปี หรือ 100,000.-กม. และติดต่อพี่แกดูก่อนครับ ผมว่าแกทำราคาไม่แรงมาก แถมรับประกันเยอะด้วย

ออฟไลน์ NoName__???

รามอินทรา 39 ช่างยักษ์ครับ แกรับซ่อม overhal เกียร์รถ honda  city/gk/fc/fk..... รับประกัน 2 ปี หรือ 100,000.-กม. และติดต่อพี่แกดูก่อนครับ ผมว่าแกทำราคาไม่แรงมาก แถมรับประกันเยอะด้วย

พี่คะ รบกวน inboxหน่อยค่ะ