ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดตัวและสาธิต micherin uptis ยางไร้ลม ที่มิวนิค เยอรมัน  (อ่าน 2403 ครั้ง)

ออฟไลน์ bahamu

• Sr. Member
มิชลินได้เปิดตัวและสาธิต uptis ยางไร้ลมสำหรับรถเก๋ง
ในงานiaa mobility show ที่มิวนิค เยอรมัน
วันที่ 16 กันยายน 2564

เนื้อยางผสมกับเรซิน ไฟเบอร์กลาส
สามารถหล่อดอกยางได้ในอนาคต
แบบเดียวกับยางเครื่องบิน

ยางจำหน่ายปี2024
น่าจะมาพร้อมล้อ ใส่ล้อติดรถไม่ได้
ไม่มีแก้มยาง เหมือนtwheel ยางไร้ลมรถก่อสร้าง
ราคาต่อเส้นไม่น่าถูก ยางทนไม่น่าถึงแสนโลห้าหมื่นคงหวังได้

จากการสาธิตใส่รถมินิ แก้มยาง45
รถนุ่มนวลอย่างเห็นได้ชัด กล้องจับภาพในรถไม่สั่นไหว
ปกติภาพในรถรุ่นนี้จะเด้ง สั่น
ยิ่งแก้ม65 60 55 น่าจะนุ่มกว่าเดิมมาก

บริดสโตน กู้ดเยียร์ ทำยางไร้ลมเช่นกันแต่ยังไม่เปิดตัว
รถถ่านหนักกว่ารถน้ำมัน ยางต้องรับโหลดต่อล้อมากกว่า
ล้อรถโตและใช้ยางแก้มเตี้ยกว่ารถน้ำมัน
ยางไร้ลมจึงดูเหมาะสม ถ้าราคาไม่แพงกว่ายางเรเดียล

ข้อดี
ไม่ระเบิด ไต่ปีนเก่ง บิดตัวน้อย
โดนเจาะวิ่งต่อได้ ยางแค่เป็นรู
อัดหรือหล่อดอกได้

ข้อเสีย
ล้อติดรถใส่ยางไร้ลมไม่ได้
ขายยางพร้อมล้อ เบอร์ยางคงเน้นที่ขายดี
ยางฉีกขาดได้
ค่าเปลี่ยนยางแต่ละฤดูน่าจะแพงกว่ายางเรเดียล

ออฟไลน์ REX

• Hero Member
ด้านข้างล้อเปิดแบบนี้จริงๆเหรอครับ
กลัวก้อนหินเข้าฝังใน จะไม่หลุดง่ายๆเหมือนหิมะ& ดิน ใน vdo

ออฟไลน์ deertesla

ด้านข้างล้อเปิดแบบนี้จริงๆเหรอครับ
กลัวก้อนหินเข้าฝังใน จะไม่หลุดง่ายๆเหมือนหิมะ& ดิน ใน vdo
ใช่ครับเหมือนงานหยาบเดโม่มากกว่า ถ้าไม่มีแก้มปิดยางแบบนี้ยังไงก็ไม่ซื้อมาใส่แน่ๆครับ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ใช่ครับเหมือนงานหยาบเดโม่มากกว่า ถ้าไม่มีแก้มปิดยางแบบนี้ยังไงก็ไม่ซื้อมาใส่แน่ๆครับ

เห็นยางพวกนี้ตั้งแต่ภาพต้นแบบยันวิ่งได้จริงร่วม10ปีที่ผ่านมา ก็เห็นแต่เปิดโล่งแบบนี้มาตลอดครับ

ออฟไลน์ deertesla

เห็นยางพวกนี้ตั้งแต่ภาพต้นแบบยันวิ่งได้จริงร่วม10ปีที่ผ่านมา ก็เห็นแต่เปิดโล่งแบบนี้มาตลอดครับ
ผมว่าทำให้ยางเวลาใช้จริงจะบอบบางนะครับเหมือนกับโทรศัพท์ไม่ใ่เคสไม่ติดฟิล์ม หรือว่าเป็นแค่ตัวโชว์เลยทำให้โชว์โครงสร้างข้างในครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
อยากรู้จังว่าเข้าโค้งแรงๆ ยางจะบิดตัวยังไง
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ EDS

• Full Member
ถ้าใช้ยางแล้วเห็นเป้นริ้วๆเส้นๆแบบนี้ผมไม่ใช้ด้วยคนแน่นอน