ผู้เขียน หัวข้อ: หมาที่บ้านตาย เศร้าที่สุดเลย T_T  (อ่าน 8296 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
หมาที่บ้านตาย เศร้าที่สุดเลย T_T
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 01:50:20 »
 :'( :'( :'(  เลี้ยงมันมาตั้งแต่มันเป็นลูกหมา  อายุมันก็ไม่มากเลยเลย  ดันมาเป็นมะเร็งตาย  :'( :'( :'(  ไปสู่สุขตินะเจ้าโดโด้
หมดอะไรตายอยากเลยวันนี้ :-\ :-\ :'( :'( :'(
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
Re: หมาที่บ้านตาย เศร้าที่สุดเลย T_T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 02:07:42 »
เสียใจด้วยนะครับ......

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ nicsjerry

• Sr. Member
Re: หมาที่บ้านตาย เศร้าที่สุดเลย T_T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 05:08:13 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 06:09:19 »
เสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ Ome-WB

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 07:36:12 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ R.I.P.

ออฟไลน์ roj

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 07:45:24 »
เสียใจด้วยครับ และเข้าใจความรู้สึก

ตอน "ป้าโตโต้" ผมตายนั้น
อยู่กันมา 17 ปี เธอจากไปอย่างไม่สงบ
(ถูกสุนัข รุ่นเหลน กัดตาย)
ผมพูดได้ไม่อายเลย ผมร้องให้ให้เขาด้วยครับ

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 07:56:29 »
เสียใจด้วยครับ ผมเข้าใจความรู้สึกเลย

หมาผมก็อาการโคม่าอยู่เหมือนกันครับ เป็นโรคไต โลหิตจาง เกล็ดเลือดน้อยมาก ซึมๆมึนๆเหมือนเป็นคนละตัวกันเลย
อยู่โรงบาลมา 5 วัน หมดไปหมื่นกว่าบาท เดี๋ยววันนี้ไปรับกลับบ้านครับ ถ้ามันต้องตายอย่างน้อยก็ให้มันได้อยู่กับเพื่อน(อีก 2 ตัว) ได้อยู่ในที่ที่มันคุ้นเคยก็ยังดี

พูดแล้วก็เศร้า มันชอบเล่นกับผมมากเลย รักมากเลยกุ๊ฟเด๋อ :'(

คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ patkun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 08:46:56 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ  :'(

ที่บ้านผมก็เลี้ยงสุนัข 3 ตัว ตัวแก่สุดก็ 11 ปีละ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 08:59:05 »
ที่บ้านเคยเป็นฟาร์มเพาะหมาคับ เคยฝังมาแล้วนับไม่ถ้วนเลย 20+

ส่วนตัวที่รักมากๆนี่ถึงเสียน้ำตาเลย :'(

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 09:01:50 »
เสียใจด้วยครับ ของผมก็พึ่งตายไปเมื่อสัก 2 อาทิตย์ที่แล้วเอง ยังคิดถึงมันอยู่เลย  :-[

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 09:03:41 »
RIP ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 09:20:13 »
ของผมก็เพิ่งตายไปครับ

เลี้ยงมาตั้งแต่ตัวเล็กๆจนอายุ 10 ปี

สุดท้ายเป็นโรคโรคต่อมน้ำเหลืองอักเสบตาย  T_T

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 09:22:36 »
มันเป็นกลไกธรรมชาติ ...

ยังไงก็ เสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ wingzerocustom

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 09:32:22 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ถือว่าเค้าไปสบายแล้วอ่ะครับ
ของผมนี่เจ็บใจมาก โดนโจรวางยาเบื่อ 2 ตัวเลยอ่ะครับ
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 09:37:12 »
จากกันเพียงกายแต่เค้ายังอยุ่ใกล้ๆคุณนะครับ  :)

แค่คุณมองไม่เห็นเค้าเท่านั้นเอง เค้ามองคุณอยู่จากบนที่ๆสุขสบายไม่ต้องเจ็บปวดอะไรอีก ไม่มีการจากกันนิรันด์ แค่เป็นการจากกันจากรูปแบบหนึ่งหรือภพหนึ่งเท่านั้นเอง เมื่อถึงเวลาที่คุณจากโลกนี้ไปคุณจะได้เจอเค้าอีก หรือบางทีคุณอาจได้เจอเค้าอีกครั้งในสภาพที่เค้าเป็นคนแล้วก็ได้    :D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 09:58:59 »
ที่บ้านเคยเจอแต่ออกไปธุระข้างนอก กลับมาก็ไม่มีหนีออกจากบ้านไป ไม่รู้ชะตากรรมมันจะเป็นเช่นไร
จากนั้นก็ไม่ได้เลี้ยงอีกเลย เลี้ยงแต่ปลา(ส่วนใหญ่เป็นปลาคาร์ฟ)ตายทีก็ :'(
My impression is Impreza

ออฟไลน์ nuch n14

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 10:51:39 »
เสียใจด้วยครับ ผมเข้าใจความรู้สึกเลย

หมาผมก็อาการโคม่าอยู่เหมือนกันครับ เป็นโรคไต โลหิตจาง เกล็ดเลือดน้อยมาก ซึมๆมึนๆเหมือนเป็นคนละตัวกันเลย
อยู่โรงบาลมา 5 วัน หมดไปหมื่นกว่าบาท เดี๋ยววันนี้ไปรับกลับบ้านครับ ถ้ามันต้องตายอย่างน้อยก็ให้มันได้อยู่กับเพื่อน(อีก 2 ตัว) ได้อยู่ในที่ที่มันคุ้นเคยก็ยังดี

พูดแล้วก็เศร้า มันชอบเล่นกับผมมากเลย รักมากเลยกุ๊ฟเด๋อ :'(

ค่าไตสูงมากไหม ต้องให้น้ำเกลือเข้าเส้นตลอด และต้องกินอาหารโรคไตด้วย ผมรักษามาสองสามปี
แต่ก็จากไปอยู่ดี แนะนำที่มหิดลศาลายานะครับไม่แพง การรักษาเพียงให้น้ำเกลือล้างไต และยานิดหน่อย
แต่ต้องระวังเรื่องอาหารสำคัญมากๆ ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 11:15:58 »

ค่าไตสูงมากไหม ต้องให้น้ำเกลือเข้าเส้นตลอด และต้องกินอาหารโรคไตด้วย ผมรักษามาสองสามปี
แต่ก็จากไปอยู่ดี แนะนำที่มหิดลศาลายานะครับไม่แพง การรักษาเพียงให้น้ำเกลือล้างไต และยานิดหน่อย
แต่ต้องระวังเรื่องอาหารสำคัญมากๆ ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ

ตอนนี้หมอบอกว่าค่าไตดีขึ้นเกือบปกติแล้วครับ เพราะนอนให้น้ำเกลือมา 5 วัน แต่ที่หนักคือมีพยาธิในเม็ดเลือด เม็ดเลือดและเกล็ดน้อยมาก ต้องถ่ายเลือดจากหมาตัวอื่น หรือไม่ก็ต้องเบิกจากธนาคารเลือด และยังไม่รู้ว่าตอนนี้ไขกระดูกสันหลังสร้างเลือดได้รึป่าว ถ้าไม่ได้ก็หมดหนทางแล้วครับ จะให้ถ่ายเลือดทุกอาทิตย์คงไม่ไหว

อ่อ แล้วมันไม่ยอมกินข้าวด้วยครับ ตัวเย็นๆจมูกเย็นๆตัวสั่นนิดๆ แต่พอเห็นหน้าเรามันก็ลุกขึ้นมาอยากเล่นด้วย เห็นแล้วน่าสงสาร :'(
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ Rung

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 11:17:07 »
ไม่ต้องเสียใจครับ คุณควรดีใจที่คุณได้ทำดีที่สุดเรา คุณได้ให้ความรักเขามากที่สุดแล้ว คุณน่าจะดีใจนะครับที่ชีวิตนี้คุณได้เจอสุนัขดีๆที่น่ารักมากที่สุด และควรดีใจที่เขาจะได้ไปสบาย ไปเกิดใหม่ ชาติหน้าเกิดใหม่เขาคงได้เวียนว่ยว่าเจอกับคุณอีกเพราะใจคุณกับน้องหมาได้ผูกพันกันไปแล้ว อย่าเศร้านะครับ น้องหมาได้ไปสบายๆ เป็นกำลังใจให้ครับ ปล.ผมเองก็เคยมีหมา 7 ตัว ทั้งอัลเซเชียน โกล์เด้น บางแก้ว เซนต์เบอร์นาทตอนนี้เหลือ 2 ตัวแค่เซนต์ กะบางแก้ว

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 11:35:51 »
ไม่ต้องเสียใจครับ คุณควรดีใจที่คุณได้ทำดีที่สุดเรา คุณได้ให้ความรักเขามากที่สุดแล้ว คุณน่าจะดีใจนะครับที่ชีวิตนี้คุณได้เจอสุนัขดีๆที่น่ารักมากที่สุด และควรดีใจที่เขาจะได้ไปสบาย ไปเกิดใหม่ ชาติหน้าเกิดใหม่เขาคงได้เวียนว่ยว่าเจอกับคุณอีกเพราะใจคุณกับน้องหมาได้ผูกพันกันไปแล้ว อย่าเศร้านะครับ น้องหมาได้ไปสบายๆ เป็นกำลังใจให้ครับ ปล.ผมเองก็เคยมีหมา 7 ตัว ทั้งอัลเซเชียน โกล์เด้น บางแก้ว เซนต์เบอร์นาทตอนนี้เหลือ 2 ตัวแค่เซนต์ กะบางแก้ว

อ่านแล้วน้ำตาจะไหลจัง :(

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 11:36:37 »
เคยมีหมาเป็นฝูงอยู่บ้านเหมือนกันครับตอนเด็กๆ

กัดกับงู ช่วยชีวิตเราก็มี ตาย ก็มี ไปให้คนอื่นเลี้ยง ก็มี

ตัวสุดท้าย ตายต่อหน้าต่อตา ตอน ป.4 เพราะป่วย และแก่แล้ว ชื่อ ปุกลุก

หลังจากนั้น ไม่เลี้ยงอีกแล้ว เพราะไม่มีเวลาดูแล และไม่อยากมานั่งเศร้าเสียใจอะไรอีก

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 12:17:37 »
เสียใจด้วยครับ เข้าใจความรู้สึกนี้เหมือนกัน :'(
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 13:31:47 »
มีพบก็ต้องมาจาก ซักวันเราก็ตามเค้าไป

RIP

สุขสงบ เมื่อหมดลมหายใจ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 14:59:05 »
ขนาดนกแก้วของพ่อที่ไม่ค่อยจะถูกกันซักเท่าไหร่ โดนแมวกัดตายยังแอบน้ำตาซึมเลยครับ
ขอให้เข็มแข็งเร็วๆนะครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 16:09:27 »
ทำบุญอุทิศกุศลให้มันเยอะ ๆ นะครับ
เผื่ออีกภพหนึ่งเขาอาจจะเกิดเป็นบริวารหรือน้องนุ่งเราได้ครับ

เสียใจด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 23:26:27 »
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 03:39:05 »
ขอบคุณทุกๆคนครับ วันนี้ก็ยังนึกถึงภาพเก่าๆ คิดถึงไม่หาย  ที่จริงเดือนก่อนพ่อของมันก็พึ่งตายไปอายุ 16 ปีแล้วเหมือนกัน
เลี้ยงมาตั้งแต่เล็กๆ พอโตขึ้นย่าขอไปเลี้ยงที่หาดใหญ่ เวลาไปหาดใหญ่มันคิดถึงเรามากๆเลย  ทีนี้ลูกของมันเราก็เอามาเลี้ยง
เคยตี เคยเตะมัน แต่มันก็รักเรา  ไม่เคยที่จะกัดเรา

มันเคยแอบเข้าไปขี้บนที่นอนด้วยคิดแล้วตลกไม่หายเลย แต่พักหลังๆนี้ผูกมันเยอะไปเพราะมันชอบกระโดดปีนรั้วออกไปข้างนอกแล้วมันก็เป็นหมาดุเลยต้องผูก แต่เวลาอยู่ด้วยกันกลางวันก็ปล่อยให้อยู่ในบริเวณบ้านบ้างมันก็ชอบเข้ามานอนอยู่ใกล้ๆ  พิมพ์ไปน้ำตาไหลเลย :'( :'( :'( :'(

ตอนนี้ศพมันเอาไปฝังไว้ข้างๆบ้าน ป่านนี้ไม่รู้ว่ามันจะเป็นยังไงบ้าง ฝนก็ตกทุกวัน ศพมันจะจมน้ำมั้ย คิดแล้วคิดอีก  ปรงไม่ไหวเลย หมาอีกตัวที่เลี้ยงไว้มันเหลือตัวเดียวมันดูเหงาๆ

ลืมไม่ไหว  รักมากเจ็บมาก ดูรูปแล้วร้องไห้  ไม่ไหวๆๆ  :'( :'( :'( รักมากๆ

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ  ยังทำใจไม่ค่อยได้เลย  หมาอีกตัวที่เลี้ยงไว้กำลังมีสมาชิกใหม่ แต่สมาชิกไม่ใช่ลูกของตัวที่ตายไปนี่สิ :'( :'( :'(  ยิ่งพอมันเกิดมาแล้วเราต้องกลับไปกรุงเทพอีก  ลูกหมาจัรู้จังเรามั้ยเนี่ย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 10:55:38 »
เสียใจด้วยครับ เพื่อนของผมแบบนี้ก็จากไปหลายชีวิตแล้ว เศร้าทุกครั้ง