ผู้เขียน หัวข้อ: Subaru WRX Sportswagon  (อ่าน 2206 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Subaru WRX Sportswagon
« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2021, 16:29:35 »
Subaru WRX Sportswagon ดูจากรูปร่างหน้าตาแล้ว มันก็คือ Levorg ที่ได้เครื่อง WRX นี่เอง

เลยไม่แน่ใจว่า WRX Sportswagon มันจะทับกับ Levorg ไหม ด้วยความเหมือนกันกับ Levorg ขนาดนี้นะ ยังกะแฝด

แต่เข้าใจว่า ราคาก็น่าจะแพงกว่า Levorg อยู่พอสมควร และราคาบ้านเรา คิดว่าจะมาแถวๆ WRX เดิม หรือ แพงกว่า WRX เวอร์ชั่น Sedan มากน้อยแค่ไหน

ผมเคยจะซื้อ Levorg 1.6T GTS ตอนที่นำเข้ามาจากมาเล ตัวก่อนตัวปัจจุบันนะ ไม่ได้ EyeSight เหมืนเวอร์ชั่นญี่ปุ่น หรือ ใต้หวัน ซะด้วยซ้ำ

ตอนนั้นจะไปจอง เหลือ 2 คัน มีสีขาวกะเทามั้ง ใจอยากได้สีน้ำเงิน มาคิดแล้วคิดอีก เอาไปเอามาไม่เอา เพราะไม่ชอบสี

พอ WRX Sportswagon ซึ่งไม่รู้จะมีขายในไทยหรือป่าวนะ แต่ใจมันตุ๋มๆ ต่อมๆ อีกแล้ว  ::) ::)

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: Subaru WRX Sportswagon
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2021, 18:45:38 »
มันก็คือ Levorg ในญี่ปุ่นนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2021, 20:56:44 »
มันก็คือ Levorg ในญี่ปุ่นนั่นแหละครับ

ผมละกลัวใจ ราคามันจะไปไกลมานะซิครับ

ออฟไลน์ 20TRF

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2021, 15:54:05 »
ผมนี่ลุ้นเกียร์ธรรมดา

Gunther

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2021, 18:01:25 »
WRX Wagon ก็คือ Levorg แต่งให้ดูดุดันขึ้น แต่งแรงม้าแรงบิดให้สูงพอๆกับ WRX Sedan ครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2021, 10:24:46 »