ผู้เขียน หัวข้อ: Camry minor change 2021 มาเมื่อไรกันแน่ครับ จะปลายตุลาแล้ว ยังไม่ได้ข่าวเลย  (อ่าน 3670 ครั้ง)

ออฟไลน์ gosurachai

• Newbie
  • *
ถามเซลล์ที่ศูนย์ ก็บอกว่าไม่รู้ จะเชียร์ให้ซื้อตัวเก่า เอาส่วนลดมายั่วอย่างเดียวเลย

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
ที่ได้ยินมา 2 แหล่งเหมือนกันคือตัด 2.0 G ออกครับแล้วมีรุ่นย่อยใหม่คือ 2.5E แทน ตัว 2.5 G ยังอยู่เหมือนเดิม TOP สุดได้ Sensing ครบๆ กล้อง 360 เหมือน Fortuner Legender ตัว Top ครับ ว่ากันว่าเริ่มประกอบแล้วและถ้า Motor Expo ไม่เลื่อนสามารถจัดได้ตามวัน-เวลาเดิมน่าจะเปิดจัวก่อนงาน 2-3 วันครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
November ครับ ถ้าไม่แคร์apple carplay ก้ซื้อตัวเก่าได้เลยครับ ส่วนลดเยอะดี แต่ถ้าแคร์ก้รอครับ แต่ก้จะมาพร้อม จอที่โผล่ขึ้นมาแบบน่าเกลียดๆ นะครับ ลองดู รถรุ่นนี้ดีนะครับ น่าใช้แต่จอรุ่นmc น่าเกลียดดีเหมือนกัน ออกแบบให้ accord g10 ดูโคดกีไปเลย ภายใน

ออฟไลน์ off_033

พฤศจิกาครับ  เพราะตอนนี้ตัวเก่ามีโปร 0% มาละทางหน้าเวป คงอยู่ช่วงระบายออก

2.0 ว่ากันว่าจะหายไปแทนด้วย 2.5E option น่าจะเหมือน 2.5 ปัจจุบันแต่ไม่มีซันรูป มั้งนะ

ถ้าถูกใจตัวเก่า ส่วนลดเยอะก็จัดได้เลย  ตัวใหม่ก็คงตามที่เห็น ลุ้น option เพิ่มนิดหน่อยแต่เห็นว่า sensing มาครบนะ ราคาบวกนิดๆ

ออฟไลน์ whoami

จะยังเรียกรุ่นย่อย E G อยู่จริงๆหรือครับ รุ่นอื่นเลิกใช้กันหมดแล้วนะ

อาจเป็น 2.5 entry กับ 2.5 mid หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
2.5E ชื่อรุ่นเหมือนรถ fleet เลย

แต่เข้าใจได้ว่าที่ Camry ยังไม่เรียกขื่อรุ่นเป็นคำ Entry Mid High Sport Premium อะไรเทือกนั้น
เพราะภาพคนจำมันไม่เหมือนรถรุ่นอื่นทั่วไป และมีโอกาสที่ Safety Sense จะมาลงในรุ่นรองๆ ก็มี จึงยังไม่มีชื่อรุ่น Safety ต่อท้าย แถมชื่อ Premium ก็ใช้เป็นชื่อในรุ่นท็อป Hybrid ไปแล้ว

ถ้าจะให้ดีน่าจะเรียก 2.5G เริ่มต้น และรุ่นย่อยใหม่ 2.5V มาแทนที่เดิมน่าจะเข้าท่า
Hybrid ก็เรียก HV HV Premium กันต่อ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

Nynewwy_JRW

• บุคคลทั่วไป
เท่าที่ทราบมาล่าสุด เปิด Facelift ตอน Motor Expo ครับ
- 2.0G Discontinued แน่นอน
- เพิ่ม 2.5E มาแทน 2.0G ออปชันเท่า ๆ 2.0G เดิม
- 2.5G ขึ้นไปได้ TOYOTA SAFETY SENSE ทั้งหมด แต่จะได้ TSS 2.5+ เหมือนตลาดโลกไหม หรือจะได้เหมือน ALTIS อันนี้ยังไม่ชัวร์ครับ
- 2.5G ปรับใหม่ เพิ่ม! ไฟหน้า-ไฟท้าย Full LED แบบ HYBRID, เพิ่ม! โครเมียมที่กระจังหน้า และคิ้วโครเมียมด้านท้ายปั๊มนูน CAMRY แบบ HYBRID
- 2.5HYBRID Premium เพิ่มกล้องรอบคัน Panoramic View Monitor (ยืนยัน) และอาจจะมีระบบ ถอยจอดอัตโนมัติ เพิ่มเข้ามา (ยังไม่ชัวร์)

สถานะปัจจุบัน ขึ้นไลน์การผลิตแล้วเรียบร้อยครับ

ส่วนราคาเห็นว่าปรับขึ้นครับ แต่ยังไม่ทราบว่าขึ้นมากหรือน้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2021, 21:37:06 โดย สบายใจที่จะทำแบบนี้ »

ออฟไลน์ nnss

• Sr. Member
อยากทราบจริงๆว่าจะได้หน้าปัดและจอกลางแบบไหนครับ
แบบ usa หน้าปัดแบบเดิม และจอกลางแบบไม่เต็มมีปุ่มหมุนแบบรุ่นอื่นๆในแบรนด์

แบบจีน หน้าปัดจอเต็มและจอกลางเต็มแบบไร้ปุ่มหมุน

ออฟไลน์ sumruay

• Full Member
ล้อ 18 ทุกรุ่น ยกเว้น 2.5E ล้อ 17

กล้อง 360 และจอ 9 นิ้ว เฉพาะ HVP

มี RCTA พร้อมเบรกอัตโนมัติ

ออฟไลน์ kook044

• Newbie
  • *
ผมก็รอตั้งแต่เมษา จนอยากจะไปaccord แล้วครับ

ออฟไลน์ shikimaru

ปีนี้ motor expo จัดช่วงไหนครับ พอมีข่าวบ้างมั้ยครับ ว่าจะเอา accord ช่วงสิ้นปีพอดี ตอนนี้เซลก้เสนอ camry ลด 150k ไม่รวมรวมประกัน จิปาถะมาเพียบเลย

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ถ้าเป็นตามที่ท่านๆว่าจริงอวสานเครื่อง 2.0 ลิตรแล้ววว เสียดายเครื่องตัวนี้มันก็ดีเหมือนกันนะ

ออฟไลน์ SM.

Motor Expo น่าจะได้เจอครับ