ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกD-MAX Hilander,Revo prerunnerหรือNavara Calibreดีครับ  (อ่าน 2450 ครั้ง)

PVOTTA27

• บุคคลทั่วไป
เลือกD-MAX Hilander,Revo prerunnerหรือNavara Calibreดีครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2021, 20:26:09 »
หลังจากพูดคุยแลกเปลี่ยนเรื่องรถกระบะและเก๋งมาหลายกระทู้ในบอร์ดเรากับพี่ๆสมาชิก ได้ตัดสินใจและคุยกับทางครอบครัวเรียบร้อยว่าถ้าพ้นโควิดอีกซักปีสองปีจากนี้และอะไรก็ตามเริ่มเข้าที่เข้าทางในเรื่องค้าขายและกิจการทางบ้าน มาศึกษาและหาทางถอยรถกระบะยกสูง4ประตูมาบรรทุกของไม่หนักมากและโดยสารไปในตัวครับ ซึ่งก็ได้ตัวเลือก3ช๊อยส์จากการพิจารณารวมๆคือ

1.Isuzu D-MAX Hilander 4dr 3.0 M A/T
2.Toyota Revo Prerunner double cab 2.4 HIGH A/T
3.Nissan Navara Calibre double cab 2.3 V A/T

พี่ๆมองว่ารถกระบะขับ2ยกสูง4ประตูตัวใดจาก3รุ่นนี้ที่ผมยกมาน่าเลือกมาใช้งานและขับขี่มากที่สุดครับ

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
Re: เลือกD-MAX Hilander,Revo prerunnerหรือNavara Calibreดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2021, 21:28:08 »
dmax3.0เลยครับ ความแรงได้เปรียบอัตราสิ้นเปลืองทำได้ใกล้เคียงเครื่องเล็ก โมเดลยังสดไปอีกนานกว่าเจ้าอื่น จะมีก็ภาษีรายปีสูงกว่าครับ

ออฟไลน์ manonmoon

• Full Member
Re: เลือกD-MAX Hilander,Revo prerunnerหรือNavara Calibreดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2021, 21:42:03 »
ถ้าจขกท.ต้องยกของขึ้นลงท้ายรถกระบะเอง น่าจะมองตัวเตี้ยนะครับ อาจจะไม่สวย ออพชั่นสู้ตัวยกสูงไม่ได้ แต่การขับขี่ผมว่าดีกว่าตัวสูง

ถ้าจะซื้อตัวสูงต้องขับเคลื่อนสี่ล้อครับ

ออฟไลน์ PC CK

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2021, 21:51:34 »
เห็นด้วยกับเรื่องยกของน่าจะไปตัวเตี้ยครับ จะได้ยกสบายกว่าหน่อยครับ

ส่วนdmax กับ revo ผมชอบหน้าrevo prerunner
แต่ดันซื้อd maxไว้ขนของเป็นครั้งคราวครับ
 ;D
เรื่องแรงนี่ รถกลุ่มกระบะนี่ถ้ารถเดิมๆ ผมกดยังไงก็มีแต่เสียงครับตัวรถไม่ไปไหนเลยเหมือนกันทุกคัน ;D
ถ้าเอาไว้บรรทุกของทำธุรกิจ สองตัวนี้น่าจะปวดหัวน้อยสุดครับ
ส่วนnavara ถ้าจะมีเหตุผลที่ไม่น่าซื้อคือ เพราะเป็นนิสสันนี่ล่ะครับ ฮา
รถทำธุรกิจเน้นเจ้าตลาดไม่ต้องเน้นออฟชั่นอะไรเยอะครับปวดหัว เน้นบริการหลังการขาย อะไหล่ ความทนทาน ไม่จุกจิก

ออฟไลน์ spn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2021, 22:09:30 »
ถ้าอีกปีสองปี Dmax > Revo > Navara
ถ้านานกว่านั้น รอดู All new Hilux ไปเลยครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2021, 10:08:30 »
ถ้ารอไปปีสองปี อยากให้รออีกหน่อย ดู Hilux โฉมใหม่ครับ
ถ้าถึงตอนนั้นมันไม่โดนใจ dmax ย่อมมีปรับอุปกรณ์ อัดออฟชั่น และมีส่วนลดมากกว่าตอนนี้แน่ๆ

ออฟไลน์ Partarajarin

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2021, 13:26:14 »
D-Max ดีกว่าครับเพราะเครื่องแรงกว่า และ ความทนทานตัวรถและศูนย์​บริการมีให้เลือกมากกว่าครับ และรุ่นใหม่ได้เบาะ Coolmax​ ครับ Toyota​ Hilux​ ไม่มีเครื่อง 2.8 ขับสองในตัว PreRunner คือข้อเสียของ Hilux​ ครับ ถ้ารถเน้นใช้​งานเลือกเจ้าตลาดดีกว่าครับ เพราะซ่อมไว้กว่าครับ

PVOTTA27

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2021, 16:11:21 »
คือผมมาพิจารณาอีกทีนึงแล้ว คงไม่ได้เน้นบรรทุกอะไรมากไงครับ
แต่ว่าถ้ามองนิสสัน นาวาร่าจะอินดี้เกินไปมั้ยเพราะส่วนตัวไม่ค่อยแคร์ราคาขายต่อและชอบรูปลักษณ์ เครื่องยนต์และออปชั่นตัวMC
แต่หลายคนเหมือนให้ผมหลีกห่างไปไกลๆเพราะมีเรื่องศูนย์บริการมาเอี่ยวด้วยมั้ยครับ

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2021, 23:18:09 »
ในรายชื่อนี้ นาวาร่าครับนั่งสบายขับสบายที่สุดแล้วครับ  ช่วงล่างดีนั่งสบายรถช่วงล่างไว้ใจได้ครับ  มีเกียร์7สปีด ส่วนโตโยต้านี่เมื่อวานผมเห็นเสียหลักมาชนรถฝั่งตรงกันข้ามอยู่ครับ เคยได้ขับเองแล้วขนาดเข้าโค้งที่ทำความเร็วได้  เพียงแค่เหยียบ60-70 ยังโคลงเคลงและท้ายออกจะปัดเหวี่ยงๆเหมือนท้ายจะออกเลยนะครับ  ส่วนอีซูซุผมว่าช่วงล่างและการนั่งยังย้วยๆขับแล้วเหนื่อยครับ พวงมาลัยเซ็ตมาไม่คม

คือผมมาพิจารณาอีกทีนึงแล้ว คงไม่ได้เน้นบรรทุกอะไรมากไงครับ
แต่ว่าถ้ามองนิสสัน นาวาร่าจะอินดี้เกินไปมั้ยเพราะส่วนตัวไม่ค่อยแคร์ราคาขายต่อและชอบรูปลักษณ์ เครื่องยนต์และออปชั่นตัวMC
แต่หลายคนเหมือนให้ผมหลีกห่างไปไกลๆเพราะมีเรื่องศูนย์บริการมาเอี่ยวด้วยมั้ยครับ
ผมว่านาว่าร่าสวยดีนะครับ และไม่ได้จุกจิกเหมือนพวกเก๋งนิสสันครับ  หลายศูนย์ก็บริการดี หลายศูนย์ก็ห่วยมากครับ

ออฟไลน์ zumo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2021, 14:25:01 »
D Max 3.0  เลยครับ  ทั้ง body ที่ใหม่ ยังอยู่ได้อีกนาน ศูนย์บริการ หลังการขายไว้ใจได้
ที่บ้านมี Hilander 4d 10 ปีแล้ว ภายนอก ภายในยังแน่นหนาไม่มีเสียงหรืออะไรสึกกร่อนเกินเหตุ
ผมก็เอาไว้เผื่อขนของ ซื้อของเข้าบ้านอยู่เหมือนกัน ศูนย์บริการดี เครมง่าย

Revo ไม่ค่อยชอบภายในเท่าไหร่ ภายนอกก็โอเคกลางๆ ถ้าชอบจริงซื้อมาก็คงไม่เสียหาย รถวางใจได้
Navara ไม่ค่อยอยากใช้รถค่ายรอง ในเมื่อผู้นำก็ไม่ได้มีอะไรแย่ ถ้าตัวรถไม่ได้มีคะแนนจุดไหน
สูงเกินหน้าคู่แข่ง/เจ้าตลาดแบบชัดๆ บวกกับที่บ้านเคยใช้รถ Nissan เข้าใช้ศูนย์บริการมาบ้าง
ใช้รถเจ้าตลาดสบายใจกว่าครับ  เป็นผมเอา D MAX

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2021, 14:42:13 »
ทางเรียบ dmax
off ROAD REVO ครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2021, 15:29:13 »
Dmax ในโจทย์​นี้ครับ​ เครื่องใหญ่เรี่ยงแรงดี​ รถยังถือว่าบอดี้ใหม่อยู่​ แต่อีก2รุ่นก็น่าใช้ทั้งคู่​ เลือกได้หมดครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ