ผู้เขียน หัวข้อ: adaptive cruise control เร่ง-ชะลอความเร็วเวลาเข้าโค้ง  (อ่าน 1381 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
พอดีเห็น Haval H6 มีอ๊อฟชั่นนี้ และระบบช่วยเหลืออื่นๆ แบบจัดเต็ม
เลยอยากทราบว่า นอกจากเจ้า Haval H6 ปัจจุบันในบ้านเรามีรถรุ่นไหนบ้างที่มีระบบ adaptive cruise control แบบช่วยเร่งและชะลอความเร็วเวลาเข้าโค้งบ้างครับ

Nynewwy_JRW

• บุคคลทั่วไป
Re: adaptive cruise control เร่ง-ชะลอความเร็วเวลาเข้าโค้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 19:18:12 »
CAMRY ที่จะเปิดตัววันพรุ่งนี้ครับ เห็นมีเพจบางที่เอาลงแล้วว่า มีฟังก์ชันนี้ ครับ

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
Re: adaptive cruise control เร่ง-ชะลอความเร็วเวลาเข้าโค้ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 19:44:09 »
Lexus รุ่นใหม่ๆเช่น IS มีระบบนี้ครับทำงานแบบที่กล่าวมา