ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวมาว่า Lexus NX รุ่นใหม่ มาไทยแน่นอนครับ  (อ่าน 2874 ครั้ง)

Gunther

• บุคคลทั่วไป

ข้อมูลจาก
Lexus Thailand
https://www.lexus.co.th/th/models/nx.html

มาแน่ๆครับ น่าจะมีแต่รุ่น NX450h+ อย่างเดียว และจะมาไทยในช่วง Motor Expo ครั้งนี้ครับ แต่รอลุ้นราคาอย่างเดียวครับ สำหรับ Lexus NX รุ่นใหม่

ทุกท่านคิดอย่างไรบ้างครับ น่าตื่นเต้นมั้ยครับที่ Lexus NX รุ่นใหม่ จะมาจำหน่ายในไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2021, 19:31:47 โดย Beta Capsule »

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
Re: ได้ข่าวมาว่า Lexus NX รุ่นใหม่ มาไทยแน่นอนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 19:41:21 »
มาทั้ง Hybrid เเเละ Plug-in ครับ
ราคาเท่าที่รู้มาเริ่มต้นต่ำกว่าค่ายยุโรปประกอบในเเละออฟชั่นความปลอดภัยมาเต็มตั้งเเต่รุ่นเริ่มต้นเลยครับ

ออฟไลน์ spn

• Hero Member
Re: ได้ข่าวมาว่า Lexus NX รุ่นใหม่ มาไทยแน่นอนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 20:27:04 »
มาทั้ง Hybrid เเเละ Plug-in ครับ
ราคาเท่าที่รู้มาเริ่มต้นต่ำกว่าค่ายยุโรปประกอบในเเละออฟชั่นความปลอดภัยมาเต็มตั้งเเต่รุ่นเริ่มต้นเลยครับ
ได้อย่างนี้ก็ดีสิครับ แล้ว UX จะลดราคาตามไปด้วยไหมนะ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

Forty Five

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 20:35:05 »
รอลุ้นราคาอย่างเดียวครับ…..Lexus NX

ปกติ Lexus ในไทยตั้งราคาแพงกว่ารถยุโรป เพราะ Lexus ตั้งราคาในไทยตามราคา Toyota สิงคโปร์…..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2021, 20:46:40 โดย Ultra Eye »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 20:45:48 »

ถ้า Hybrid ตัวล่างเปิดมาสัก 3.2-3.3 ล้าน แล้วตัวท๊อป PHEV 3.6-3.7 ล้านนี้ให้ราคาพอกับ Benz BMW นี่น่าจะทำให้คนหันมามองได้เยอะขึ้นนะ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 21:27:54 »

ถ้า Hybrid ตัวล่างเปิดมาสัก 3.2-3.3 ล้าน แล้วตัวท๊อป PHEV 3.6-3.7 ล้านนี้ให้ราคาพอกับ Benz BMW นี่น่าจะทำให้คนหันมามองได้เยอะขึ้นนะ
F Sport มี 4.5 ล้าน
รุ่นเทอร์โบน่าจะมาด้วย NX350 F Sport

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 21:39:33 »

ถ้าไม่นับF-Sport Range ราคาจะใกล้เคียงเท่านี้เลยครับ

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 21:49:33 »
powertrain ใน NX 450h+ ตัวนี้น่าใช้มากครับ 300 แรงม้า แถมวิ่งไฟฟ้าได้ ~80 km เลย
ถ้ามาไทยในบอดี้ RAV4 Prime ผมจะยอมเอา CX-5 ไปเปลี่ยนเลย แต่พอเป็นเล็กซัสแล้วเกินเอื้อมไปหน่อย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2021, 22:40:37 »

ไม่นับ fsport ราคาเค้าก็ประมาณนี้อยู่แล้วนะครับ แถมได้ของเล่นเยอะกว่า

แต่เวลาเทกระจาดส่วนลดน้อยกว่าครับ รถนำเข้าเลยต้องรอนำเข้ามาแล้วขายไม่ออกถึงมาลดอย่างมากก็ 250k

ที่ผ่านมาว่ากันตรงๆว่าแพงเพราะภาษี hybrid มันถูกกว่า แต่ทำราคาพอๆกันไม่ใช่หรอ หรือภาพลักษณ์มันตั้งแพง ผมว่า nx/rx เค้าทำราคาได้ดีนะครับ

ปล.ดี = ดีกว่ารุ่นอื่น ไม่ใช่ถูก

ออฟไลน์ Oatsenal1

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2021, 00:05:06 »
มันต้องมาอยู่แล้วรึเปล่า เพราะรุ่นเก่าก็มีขายอยู่

มาขายทั้ง ปลั๊กอินกับ ไม่ปลั๊กอินหล่ะ รุ่นไฮบริดธรรมดา มี 2 รุ่นย่อย รุ่น plugin มี 3 รุ่น แพงสุด น่าจะ 4.5 - 4.6

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2021, 03:14:13 »
ส่วนตัว อยากเห็น ES มีขุมพลัง 450h+ ขับสี่ แบบ NX จริงๆ ไหนๆ GS ก็ไม่มีแล้ว

มันค่อยรู้สึกว่ารถมันแรง ทรงพลังสมกับหน้าตาดุดันสไตล์ coupe ของมันหน่อย

Lexus นี่ก็แปลกๆนะ  ทำซีดานทรง Coupe แต่ไม่มีตัวแรง ตัดภาพไป รถ SUV ดันมีขุมพลังแรงๆ ทั้ง NX450h+ หรือ 350 เครื่อง 2.4 โบ ขับสี่ฟูลไทม์อีก

ขับสี่ เครื่องแรง มันควรอยู่ในเก๋งสมรรถนะสูงบ้างสิครัช พี่โต  ทรงแบบ ES ดันได้ขุมพลังเนิบๆ แบบ Camry ก็ไม่ไหวนะ  ;D

หน้าตา F Sport นี่อย่างดุดัน  ฟีลลิ่งตอนเร่งสไตล์รถอาจารย์ใหญ่อุจิยามาดะ  แก่ๆนุ่มๆ เนิบนาบๆ เท่ากับว่า ซีดานพี่โตทุกรุ่น อัตราเร่งโดน SUV ไซส์เดียวกัน กินหมด  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2021, 03:17:38 โดย Butterzai »

ออนไลน์ KTN88

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2021, 07:36:00 »

ไม่นับ fsport ราคาเค้าก็ประมาณนี้อยู่แล้วนะครับ แถมได้ของเล่นเยอะกว่า

แต่เวลาเทกระจาดส่วนลดน้อยกว่าครับ รถนำเข้าเลยต้องรอนำเข้ามาแล้วขายไม่ออกถึงมาลดอย่างมากก็ 250k

ที่ผ่านมาว่ากันตรงๆว่าแพงเพราะภาษี hybrid มันถูกกว่า แต่ทำราคาพอๆกันไม่ใช่หรอ หรือภาพลักษณ์มันตั้งแพง ผมว่า nx/rx เค้าทำราคาได้ดีนะครับ

ปล.ดี = ดีกว่ารุ่นอื่น ไม่ใช่ถูก

NX/RX ที่ผ่านมาตั้งราคาถือว่าโอเคเลยครับ
NX เริ่ม 2 ล้านปลายๆ
RX เริ่ม 4 ล้านต้น
แต่ซีดานราคาเลวร้ายแบบนั้นไม่รู้เพราะกลัวรถผลิตในประเทศอย่าง Camry ขายไม่ได้รึเปล่า เลยตั้งราคาหนีซะเลย

Gunther

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2021, 08:30:59 »

สรุปเลย Lexus NX ที่จะมาไทยนั้น…..NX350h และ NX450h+ มาทั้งคู่ครับ รอชมคันจริงในงาน Motor Expo 2021 ได้เลยครับ

ออฟไลน์ Superpong

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2021, 08:35:03 »

ได้ยินเหมือนกันจากน้องเซลที่คุ้นเคยกันครับ ประมาณนี้เลย มีให้เลือกสองรุ่นเท่านั้น ราคาดีกว่าเดิม(แต่ไม่รู้ที่ว่า "ดีกว่า" นี่แค่ไหนนะหรือเทียบกับตัวไหนนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2021, 08:58:44 โดย Superpong »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2021, 14:15:33 »
ราคา เท่านั้น ค่ายนี้