ผู้เขียน หัวข้อ: 💕 เคยมีรถยนต์รุ่นไหนในบ้านเรา ที่ขับดีมากๆแล้วขายดีมากไหมครับ  (อ่าน 4750 ครั้ง)

ออฟไลน์ มิตรภาพ

• Newbie
  • *
Civic 3door ทรงเท่ เอาไปแต่งต่อสนุก
Civic FD ขับเกือบดี ขายดีมาก ลากโฉมยาวนาน

ออฟไลน์ ThisIsYuTh

• Full Member
CX-5 KE นับได้มั้ยครับ ไม่ได้ขายดีอันดับหนึ่งแต่ก็ตาม CR-V มาติดๆ ตลอด
2020 - Mazda CX-5 2.5T (KF)
2016 - Subaru XV (GP)
2013 - Mitsubishi Pajero Sport (KG)
2010 - Honda Civic (FD)
2006 - BMW 3 Series (E36)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Fiesta กับ Focus ก่อนหน้ามีเรื่องมันขายดีมากอยู่

เอาเช่น Focus​ 2.0 gdi มีใครเทียบได้รึยังปัจจุบัน​
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ KTN88

:) เพราะรถขับดีส่วนมากขายไม่ดี ตามประวัติที่ผ่านมาน่ะครับ

ประวัติคือรุ่นไหนบ้างอะครับ

mazda2 นิขับดีมั้ย
3series g20 ขับดีมั้ย

มันก็ขายดีนะครับ

ขับดีแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ ลุงๆป้าๆ เค้าไม่ได้อยากได้รถเกาะถนน แข็งโป๊ก เค้าอยากได้นุ่มๆ นั่นคือขับดีของเค้าแล้วอะครับ

คงต้อง benchmark ขึ้นมาซักคัน เช่นเทียบกับ lamborghini มีรุ่นไหนขับแบบนี้แล้วขายดีบ้าง

เพราะรถเน้นขับมักจะนั่งไม่สบายครับ ซึ่งคนซื้อรถส่วนใหญ่เน้นความสบายอยู่แล้ว
คนที่ซื้อรถเน้นการขับขี่มีไม่เกิน 10% หรอก

ออฟไลน์ manonmoon

• Full Member
Peugeot 405 เห็นได้เยอะในยุคของมันครับ

ออฟไลน์ Altima

สมรรถนะดี ช่วงล่างดี เครื่องยนต์ไม่แย่ ราคาจับต้องได้
ที่นึกออกแบบไม่เก่ามาก ก็Ford Fiestaมั้งครับ

ถ้าเกียร์ไม่มีปัญหา น่าจะขายดีกว่านี้อีกมาก

+1 จากใจเจ้าของ Fiesta มา 6 ปีแล้ว

ทุกวันนี้เวลาเช่ารถอะไรผมจะขัดใจตลอดแล้วบอกกับตัวเองว่าช่วงล่วงไม่ดีเท่า Fiesta

จากการเช่ารถมา20กว่ารุ่น B,C,D segment, SUV, PPV, MPV, มีแค่ Accord G10 ที่สู้ได้สำหรับผม

ออฟไลน์ NKORAT

• Newbie
  • *
city M/T ปี 11 ครับเพาะผมใช้อยู่ ไปเที่ยวที่ใหนก็เจอ

ออฟไลน์ ซวEจsิJลิJเปulnw

• Jr. Member
  • **
C43 Coupe Facelift ครับ

แรงดี จูนได้ไกล ทำต่อได้เยอะ ช่วงล่างดีประมาณนึง
ราคาดี
พบเจอได้บ่อยบนท้องถนน เมื่อเทียบกับเพื่อนๆของมัน

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

คำถาม "ขับดี" มันนามธรรมมากครับ วัดยาก แล้ว แต่ลคนไม่เหมือนกันด้วย

แต่ถ้ากลับกัน เอารถที่ขายดีมาก การขับขี่เอาแบบว่าชอบ ก็ Civic FD 2.0 ครับ