ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องผ้าเบรกยี่ห้อยอดนิยมในไทย เอามาใช้กับซูซูกิ สวิฟท์ครับ  (อ่าน 1824 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
พอดีใช้สวิฟท์โฉมที่แล้วมาเกือบ 10 ปีแล้ว ล่าสุดผ้าเบรกบางเริ่มหมดครับ เลยอยากสอบถามเรื่องผ้าเบรกยี่ห้อยอดนิยมในไทย อย่างเบนดิกหรือคอมแพ็คจะเอามาใช้กับซูซูกิ สวิฟท์คันนี้ครับ ว่าตัวไหนดี

ส่วนตัวใช้งานทั่วๆ ไปครับ ขับไม่เคยเกิน 120 กม./ชม. ส่วนใหญ่ใช้งานในเมือง 80% ครับ

ออฟไลน์ CNX

Swift หน้าดิส หลังดรัม
ถ้าต้องการประหยัด Compact Primo สเปคทนความร้อน600c สูงกว่าโรงงาน แต่หาแรงเสียดทานไม่เจอ
on lineขายคู่หน้า+หลัง ไม่เกิน2,000บาท
+ ค่าแรงช่างอู่ ถ้าไม่เจียรจาน ไม่เกิน700บาทครับ

ผมใช้Nikoyo สเปคทนความร้อน550c
คู่หน้า+หลัง 1,9xxบาท + ค่าแรงช่างอู่ 600
ใช้งาน1ปี ขึ้นลงดอยแม่ฮ่องสอน ตาก เชียงใหม่ เบรกนุ่ม เงียบ ไม่เจอปัญหาเบรกไหม้ จานไม่มีรอยครับ

Bendix ตัวสเปคดีคือ Metal king ทนร้อนได้ดีกว่าMuSpec(หาเสปคไม่เจอ)
ข้อเสียที่เคยใช้Metalking
-ฝุ่นเยอะสุดที่เคยใช้มา
-เสียงครึด ถ้าเบรคแบบเลียเบรก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2021, 12:18:10 โดย CNX »
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
Compact Primo เลยครับ ของดี ราคาไม่แรง เพียงแต่ฝุ่นจะเยอะกว่าของเดิมติดรถนิดหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Dubee

มารายงานผลว่า สรุปไปจบที่ Compact Primo นะครับ ชอบมาก นุ่ม ดูดเท้าดีครับ