ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟนีออนใต้ท้องมีผลเสียอะไรกับระบบไฟฟ้ามากไหมครับ  (อ่าน 1814 ครั้ง)

ออฟไลน์ PetchPP

• Full Member
ตามหัวข้อเลยครับ
แล้วต้องราคาประมาณไหนถึงจะดี+มีร้านแนะนำไหมครับ
ขอแบบเปิดปิดได้นะครับ
กะเปิดแค่เวลามีตติ้งหรือถ่ายรูปครับ
2012 Volvo S60 T4F (Discharged)
2015 Mazda 2 1.3
2019 Benz C220D (W205)
2020 BMW X1 18D (F48)
2022 Honda Civic Turbo RS (FE)

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
สมัยผมวัยรุ่น เป็นนีออนแท้ๆเลยครับ โชว์ได้อย่างเดียว
ขับยังไงก็แตก

แต่สมัยนี้เป็น led มีหลายรูปทรงให้เลือกเลย ไม่แพง แตกยาก เลือกสีได้สบายเลย

ผลเสียคงไม่มีหรอกครับ ต่อเข้ากับไปสปอตไล้ค์ก็ได้ หรือทำต่อต่างหาก ช่างทั่วๆไปทำได้เยอะแยะครับ

รถบรรทุกเค้าก็ต่อเพิ่มเพื่อใช้ประโยชน์ต่างๆก็มี

ส่วนร้าน ผมไม่มีแนะนำครับ แต่ลองๆหาร้านที่ขายไฟสีๆสำหรับแต่งรถดูนะครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ต่อไฟให้ถูก มีสวิตช์คุมไม่มีปัญหาหรอกครับ

เด๋วนี้มีแบบกดเลือกสีจากรีโมตด้วย  ผมเอามาใส่ไฟส่องเท้าแบบเลือกสีเอง  แรกๆก็กดเปลี่ยนตอนนี้ไม่ละครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เดี๋ยวนี้มี LED ทั้งเป็นแบบเม็ด และ แบบหลอด เยอะแยะครับ และ ทนความชื่น ระอองน้ำ (มาตรฐาน IPX) แต่ไม่ถึงกับแช่น้ำได้นะ

ติดตั้งได้ ไฟ 2 เส้น ต่อยังไงก็ได้ ติดสวิทซ์แยก หรือ ต่อเข้ากับไฟหรี่ ไฟตัดหมอก อะไรก็ได้

ข้อเสีย ก็คือ ระวังมันจุ่มน้ำ เวลาน้ำท่วมนี่ละ ต่อให้ IPX ช่วยกันระอองน้ำได้ แค่ประเดี๋ยวประด๋าว แต่จุ่มแช่นานๆ ก็เจ๊งได้ (ต่อให้ไม่ได้เปิดไฟช่วงนั้นก็ตาม)

ออฟไลน์ AboveGod

ใช้แบบ led อยู่ซื้อตามเน็ตได้เลย แล้วก็เอาซิลิโคนยิงหัวท้ายของเส้นละเส้น กันน้ำเข้า แต่ของที่ทำมาก็กันแล้วนะ ทำเพื่อความสบายใจ

ผมต่อเข้าไฟหรี่ เพราะไฟมันมีรีโมท เปิดปิดได้เลย ไม่ต้องทำสวิทแยก