ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มใสกันร้อนกันได้จริงหรือครับ  (อ่าน 3513 ครั้ง)

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

• Sr. Member
Re: ฟิล์มใสกันร้อนกันได้จริงหรือครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2021, 07:29:52 »
อย่างที่ข้างบนบอกครับ คือใส แต่ไม่ร้อน

ผมยอมแลกกับความเป็นส่วนตัว เพื่อทัศนะวิสัยชัดเจนในตอนกลางคืนครับ

ยอมรับเถอะครับ ถนนบ้านเราที่แย่ในตอนกลางวัน จะกลายเป็นโคตรแย่ในตอนกลางคืนครับ  ;D

ผมมีเพื่อนผู้หญิงคนหนึ่งครับ ติดมืดทึบมาเลย ปกติใช้งานในเมือง แต่ตอนหลัง ไปทำกิจการตัวเอง อยู่นอกเมือง บ่นให้ฟังเลยครับว่า รถนี่ขี่ได้แต่ตอนกลางวัน ตอนกลางคืนขับไม่ได้ เพราะมืดมาก

ส่วนตัวผมชอบติดแบบใสๆ เพราะตัวเองมองเห็นแล้ว คันที่ตามหลังมาก็มองเห็นทะลุไปด้านหน้า
เวลาขับตามรถที่ติดแบบมืดๆไม่เห็นอะไรเลย ไม่ค่อยชอบเท่าไร ยิ่งพวกที่ขับช้า แช่กลางถนน เวลาแซงลำบาก เพราะมองไม่เห็นว่า ด้านหน้ารถคันก่อนหน้าเรามีอะไร

ออฟไลน์ KTN88

• Hero Member
Re: ฟิล์มใสกันร้อนกันได้จริงหรือครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2021, 09:32:49 »
รถผมติด 3M Crystalline C70 ใสมากๆ(เหมือนไม่ติดฟิล์ม) กลางวันมีแสบตาบ้างถ้าแดดจ้าๆแต่กันร้อนดีมากๆ แถมกลางคืนขับสบายตาสุดๆ

ออฟไลน์ pratuang

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2021, 12:01:41 »
ลอง V-KOOL แค่บานหน้าคันแรก กันร้อนได้จริง ต่อจากนั้น ทุกคันที่ซื้อติดแต่ V-KOOL แพงจริงแต่ของเขาดีจริงๆๆๆๆ

ออฟไลน์ palma

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2021, 12:32:10 »
1. เรื่องฟิล์มใส กันร้อน   อันนี้กันได้จริงครับ  ส่วนตัวใช้ 3m crystalline C40 รอบคันทุกคัน ติด เก๋ง 2 คัน และ mini mpv 1 คัน

ตอนกลางวันกันร้อนดี จอดกลางแดดไม่ร้อนเท่าไหร่ ขึ้นรถมาแอร์เย็นเร็ว
กลางคืน ใสเคลียร์มาก ไม่มีปัญหากับทางหลวง ตจว.ยามค่ำคืน  ผมขับ ตจว.กลางคืน เป็นประจำ crystalline C40 ดีมาก เห็นได้ไกลถ้ามีแสงถนน หรือ มีแสงข้างทางบ้างนิดหน่อย  ถ้ามืดๆไปเลย เงาตะคุ่มๆของ จักรยายนต์ไม่มีไฟท้าย ก็พอสังเกตได้ (ถ้าสายตาปกตินะครับ)

2. แบบรถกับความร้อน   อันนี้มีผลชัดเจน  รถแต่ละคลาส คนละขนาด ตัวรถเองกันร้อนได้แตกต่างกันครับ

3m crystalline C40 ติดรอบคัน เหมือนกันทั้ง 3 คัน
ใน D-seg เย็นสุด 
รองมาใน C-seg
แย่สุดคือ mini mpv 

ทั้งที่สามคันฟิล์มรุ่นเดียวกัน ของแท้ติดจากศูนย์ตัวแทน ดูสีฟิล์มแล้วแท้แน่นอน

ถ้าใช้รถเยอะ ขับมาก ทั้งกลางวัน กลางคืน+ตจว. ฟิล์มใสกันร้อนคุ้มค่าครับ เย็นกว่าและปลอดภัยกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2021, 13:17:14 โดย palma »
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)