ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจสั่งซื้อล้อแม็ก จะมีที่ไหนรับตรวจสอบไหมครับ?  (อ่าน 1292 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปัน_pun

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

คือผมกำลังจะสั่งล้อแม็ก จากร้านประดับยนต์เจ้าดังเจ้าหนึ่ง ชื่อ Fl... แต่ตัวเองดูล้อแม็กไม่เป็นเลย อยากรู้ว่าจะตรวจสอบสภาพ หรือว่ารายละเอียดยังไงดี ถ้าผมนัดส่งมอบตาม TYRE-PLUS B-QUIK ACT หรือ ร้านยางทางร้านพวกนี้จะตรวจสอบล้อแม็กที่สั่งมาได้ไหมครับ?

หรือท่านใดมีคำแนะนำใดๆบ้างไหมครับ?

ออฟไลน์ aisesw

• Newbie
  • *
Re: สนใจสั่งซื้อล้อแม็ก จะมีที่ไหนรับตรวจสอบไหมครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2021, 14:30:57 »
ผมว่าหา dial gauge มาดีกว่าครับ เอาล้อเปล่าขึ้นเครื่องถ่วงล้อ แล้วเอา dial gauge จับที่บ่านั่งยางด้านนอกกับด้านใน ค่าความดุ้ง (ขึ้น-ลง) แตกต่างกันไม่เกิน 0.6 mm ตลอดวง ถือว่าผ่านครับ

ที่เหลือไป focus เรื่อง center bore + ปลอกกันสั่น ครับ

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
Re: สนใจสั่งซื้อล้อแม็ก จะมีที่ไหนรับตรวจสอบไหมครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2021, 17:20:15 »
ผมขายล้อไปครั้งล่าสุดก็นัดกันที่ร้านยาง

กรณีนี้ซื้อกับร้าน ... ว่ากันตามตรงอาจจะคุยยากกว่าหน่อยอาจจะต้องอาศัยประกันลมปากของร้านแทน ได้มาก็เอาไปให้ร้านยางแกว่งดู

ปล ล้อที่ว่าคือมือสองหรือล้อใหม่ครับ

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2021, 06:00:11 »
ลองนัดกันไปส่งกันที่ร้าน ที่เขารับซ่อมล้อแม็กดูครับ อย่าง automagwheel ตรงพระประแดง ที่นี่ล้อเทพๆผ่านมือเขาเยอะ รายละเอียดต่างๆคงไม่น่าพลาดครับ

เบื้องต้นถ้าผ่าน ก็ส่งทำสีใหม่ ลอกสีเก่าออก ดูเนื้องานว่ามีการปาดกลึงอะไรออกไปด้วยหรือเปล่าอีกทีก็ดีครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ ปัน_pun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2021, 08:09:38 »
ขอบคุณมากครับทุกๆท่าน