ผู้เขียน หัวข้อ: BMW iX น่าใช้ (แต่หน้าตาคงต้องมองสักพัก มันอาจจะสวยขึ้น)  (อ่าน 2595 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2021, 21:19:11 โดย paulmoderndog »

ออฟไลน์ REX

ล้ำมาก ดูไปดูมา ก็สวยอยู่นะ

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

• Sr. Member
เจอตัว 4 ครั้งหนึ่ง ผมว่ามันก็ดูหล่อนะ ดูในรูปอาจจะแบบ ไม่สวย แต่ตัวจริง คือหล่อ ทีเดียว ตัวนี้ก็เช่นกัน น่าจะตามๆกันมา มองๆไปก็ชิน แม้ส่วนตัวจะไม่ชอบรถเส้นสาย ทรงเหลี่ยมๆ

ออฟไลน์ lunacy

พึ่งดูคลิปเมื่อวานพอดี
อ้าว เอาเข้ามาขายแล้วเหรอ ไม่ได้ตามข่าวนาน
เห็นลงใน headlightmag ว่าเปิดตัว 14มิย แล้วก็ไม่เห็นข่าวอีกเลย

หลังจากดูคลิป จำกัด20คัน จองหมดแล้ว 5.999ล้าน

สวยนะผมว่า ดูตอน ตาmattรีวิว ก็ชอบ

ลองดูในโบรชัวร์ ชอบเบาะน้ำเงิน รองมาก็แดง แต่ขาวเฉยๆ

ออฟไลน์ deertesla

เห็นหน้าแล้วนึกว่าบูกัตติ

ออฟไลน์ tew

ดูในหนังเรื่อง ซางซี สวยมาก น่าจะIX3มั้ง

ออฟไลน์ Maj.Worakrit

• Full Member
ดูในหนังเรื่อง ซางซี สวยมาก น่าจะIX3มั้ง
ใช่ครับ ใน Shang-Hi คือ IX3

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผมอยากให้รถ EV มันมีหน้าตาเหมือนรถมีเครื่องยนต์ครับ

ซึ่ง iX3 นั่นดูเหมือนจริง ๆ ครับ เพียงแต่ไม่มีท่อไอเสีย แต่เหมือนเอาอะไรไปปะปิดไว้ ไม่ค่อยเนียน

ส่วน iX ในคลิป มันดูประหลาดเกินไปครับ

ออฟไลน์ PaPaMan

ขอถามเพิ่มในกระทู้นี้เลยนะครับ
คือสงสัยว่าเจ้า iX ที่เป็นรถ BEV ประกันแบตแค่ 8 ปี แต่รถพวก PHEV ของ BMW เองกลับประกันแบตที่ 10 ปี ทั้งๆที่รถ PHEV มี charging cycle มากกว่ารถ BEV มากเนื่องจากแบตมีขนาดเล็กและชาร์จทุกวัน แต่รถ BEV แบตใหญ่อาจจะชาร์จสัปดาห์ละ 1-2 ครั้งเองกลับมีระยะเวลาประกันแบตที่สั้นกว่ารถปลั๊กอินอีก เหมือนกับว่าแบตใหญ่ค่าแบตแพงไม่อยากให้เคลมก็เลยประกันสั้นหน่อย แบตปลั๊กอินขนาดเล็กว่าราคาถูกกว่าเชิญเคลมตามสบาย คืออันนี้คิดเองเลยครับ

ปล. ชอบ iX3 มากกว่า โดยเฉพาะภายในตัวนี้เหมือนหลุดโลกมากไปหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2021, 11:08:19 โดย PaPaMan »

ออฟไลน์ bluelawn

ข่างหลังสวยนะครับ แต่ ข้างหน้าผมไม่ไหวอะ ดีไซนจมูกบานนี้รับไม่ได้จริงๆ เจอตาตี่อีก ปวดหัว
ส่วนตัวคิดว่า etron sportback สวยกว่าเยอะมากๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ alpha14

ข้างในสวยล้ำ ถ้าได้เป็นเจ้าของ ขอเป็นคนนั่งด้านหลังน่าจะฟิน

ออฟไลน์ axister

ข่างหลังสวยนะครับ แต่ ข้างหน้าผมไม่ไหวอะ ดีไซนจมูกบานนี้รับไม่ได้จริงๆ เจอตาตี่อีก ปวดหัว
ส่วนตัวคิดว่า etron sportback สวยกว่าเยอะมากๆๆๆๆๆๆ

เพื่อนๆผมบอก มองไปเรื่อยๆแล้วมันจะสวยเอง นินั่งจ้อง i4 เพราะอยากได้ แต่ไม่ชินซะที ไปจบที่ ix3 แทนละ

Gunther

• บุคคลทั่วไป
ดีไซน์แบบล้ำยุคมากๆๆๆๆๆๆ ทั้งภายนอกภายใน ดูมีมิติมากๆ