ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 20 พฤศจิกายน 2021  (อ่าน 2212 ครั้ง)

ออฟไลน์ Keep Looking Up

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมเพิ่งติดตามรายการมาประมาณ 4-5 เดือน รอฟังตลอดครับได้ความรู้เยอะและปนความสนุกดีครับ

ทุกวันนี้ผมอายุ 37 ส่วนใหญ่ขับรถแค่ในเมืองไปทำงาน จ-ศ จะออกต่างจังหวัดพาแฟนไปเที่ยวบ้าง 2-3 เดือนครั้ง เริ่มมองหารถใหม่จะซื้อในอีก 1-2 ปี งบประมาณ 1.2-1.5 ล้าน ที่ชอบสุดตอนนี้คือ forester เพราะคิดว่าสบายทั้งคนนั่งและคนขับและเรื่องความปลอดภัยกับระบบขับเคลื่อน (และส่วนตัวกลัวน้ำท่วมมากครับ เคยเอา civic fd ขับผ่านแถวทางรถไฟสายเก่าช่วงฝนตกหนักเครียดมากครับ) พี่ๆคิดว่า forester เกินความจำเป็นไหมครับ เพราะผมก็ไม่ได้ขับลุยและยังไม่มีครอบครัว แต่คิดว่าคันใหม่คงใช้ไปถึงอายุ 45-50

อยากลองฟังความเห็นพี่ๆ สั้นๆก็ได้ครับ เดี๋ยวค่อยถามเพิ่มสัปดาห์หน้าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ peretto

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ  อยากได้รถครอบครัว
corss รอง ไฮบริด กับ H-rv  ev  รอง  เหมือนกัน  มีผู้ใหญ่เดินทางไปด้วย แต่นานๆเดินทางไกลครั้ง แต่แฟนเดินทางไปทำงาน วันละ 40 กม ไปกลับ นะครับ และมีลูกน้อง 1 คน ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ celloxzz

• Newbie
  • *
อยากได้รถกระบะแคป เกียร์ auto nissan navara รุ่นV 7at ดีกว่าจบกว่าทุกรุ่นคู่แข่งไหมครับ หรือไป ดีแม็ก รีโว่ ดีกว่าครับ
(ญาติเคยใช้nissan บอกว่าต้องมีความรู้เรื่องรถเยอะหน่อยถึงใช้nissan แล้วไม่เกิดปัญหา ไม่เสียตังเยอะ)