ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำสถานที่เรียนจูนกล่อง หรือ ReMap รถด้วยครับ  (อ่าน 1578 ครั้ง)

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member
สอบถามผู้รู้ทุกท่านครับ

สนใจอยากหัดเรียนจูนกล่อง หรือ Remap รถยนต์ครับ

เปิดเจอเจ้านึงที่รับสอน "จูนบายปิง" ค่าเรียนประมาณ 30,000 บาท (ไม่ทราบว่าเรียนกี่วัน)
หลังเรียนได้อุปกรณ์สำหรับจูน คือ อุปกรณ์ดูดอัดข้อมูล KESS KTAG OBDSCAN เป็นต้น

แต่ไม่ใจว่า มีที่อื่นรับสอนอีกไหม ??

จึงขอสอบถามผู้รู้ทุกท่านครับ เผื่อมีท่านใดแนะนำสถานที่เรียนได้อีก
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: ช่วยแนะนำสถานที่เรียนจูนกล่อง หรือ ReMap รถด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2021, 11:50:56 »
มีหลายเจ้า มีหลายสำนัก เปิดสอนครับ

มีตั้งแต่ครูของช่างอีกที มาจนถึงช่างหน้าร้านที่เรียนมาอีกที แล้วเริ่มเก่ง แล้วมาเปิดคอร์สสอนอีกทีก็มี

ราคาผมว่าแล้วแต่ความพอใจ เพราะแต่ละเจ้าก็ไม่เท่ากัน

เท่าที่ทราบ เหมือนจะมีคนที่เขาเป็นระดับอาจารย์ที่สอนช่างอู่อีกที อยู๋แล้วๆ รามอินทรา หรือ ลำลูกา จำชื่อไม่ได้ เคยในช่อง YouTube ที่เขาเปิดสอนเป็นหลักสูตรจริงจังเลย(มียันใบรับรองให้ด้วย) ส่วนช่างหน้าร้านทั่วไป มีเยอะมาก

ถ้าผมอยากจะจูน ผมจะหารถมอเตอร์ไซต์ 4 จังหวะ พวก Wave หรืออะไร มาสักคัน แล้วเรียนเอง จูนเอง เป็นรถครูสักคันครับ เพราะเดี๋ยวนี้ร้านมอเตอร์ไซต์เขาจูนกล่อง และ remap เหมือนรถยนต์แล้ว