ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดใช้ solar gard รุ่นXENITHIRบ้างครับราคาเทียบvkoolเลย ใช้ดีมั๊ยครับ  (อ่าน 1892 ครั้ง)

ออฟไลน์ Muvee

• Full Member
รถของพ่อใช้vk55,vk40อยู่ค่อนข้างมั่นใจในเรื่องกันร้อนถึงแม้จะดูแล้วใสเกินไปแต่จอดตากแดดขึ้นรถเปิดแอร์ไม่นานก็เย็นแล้วครับ

ทีนี้รถส่วนตัวผมอยากได้เข้มๆดำๆหน่อยครับเลยเล็ง vk-30,vk-10ไว้ แต่ก็มีเปรียบเทียบฟิล์ม ceremic ด้วยเหมือนกันคืออยากได้ดำๆแบบฟิล์มเซรามิคอยู่ ไปเจอยี่ห้อsolar gard รุ่นXENITHIRเห็นเว็บบอกคุณสมบัติฟิล์มหนา3มม.เคลือบ9ชั้น!!!เล็งเป็นรุ่น XE-30 รอบคันทั้งหน้าและรอบคันแต่เช็คราคาแรงพอๆกับ vkoolเลย

เลยอยากทราบว่าเซรามิคยี่ห้อนี้ รุ่นนี้ท่านใดมีประสบการณ์การใช้บ้างครับ พอจะสู้ vkoolได้มั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2021, 14:52:40 โดย chalermpong1 »

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ceramic ถือว่า เกรดเป็นรอง v-kool พวก vk นะครับ

ดังนั้น ถ้าราคาเท่ากัน ผมเอา v-kool แหละ